• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LIGHT ME - Death pixel tester & SOS Light!

lamnt0702

Symbian S60 3rd OS9.x Java Free Software : LIGHT ME

Nguồn: quadamset - itmobiles

1.Tên phần mềm: LIGHT ME

2.Giới thiêu:

Light Me là 1 phần mềm java hoàn toàn miễn phí giúp chúng ta có thể kiểm tra được lỗi death pixel và kèm theo các tiện ích để biến đt của bạn thành đèn pin và đèn cấp cứu SOS

A.Kiểm tra điểm chết trên màn hình:

-Từ icon chương trình trên menu Application, bạn chọn LightMe để chạy chương trình. Khi đó, LightMe sẽ hiển thị toàn bộ màu sắc theo từng gam màu đơn sắc trên màn hình điện thoại của bạn để bạn có thể dễ dàng kiểm tra điểm chết trên màn hình.

-Bạn cũng có thể sử dụng phím lên xuống để thời gian dừng ở từng gam màu được lâu hơn so với mặc định chương trình. Các phím số từ 0 đến 9 là các phím thiết lập các chế độ hiển thị. Trong đó điển hình là phím 0 cho bạn hiển thị màn hình nhấp nháy đen trắng theo tín hiệu khẩn cấp, phím 5 cho hiển thị chế độ theo cầu vồng.

-Tùy theo từng gam màu, điểm chết của màn hình LCD dễ dàng được phát hiện. Đây được xem như là một thủ thuật khi bạn mua máy cũ, hoặc kiểm tra thiết bị đang dùng để có phương án sử dụng thích hợp.

B.Biến chiếc ĐT của bạn thành đèn pin:

-Khai thác khả năng hiển thị màu của LightMe, bạn có thể sử dụng LightMe để biến điện thoại thành một đèn pin thông qua phát sáng màn hình.

-Để làm được điều này, khi chạy chương trình, bạn chỉ cần nhấn phím Fire. Phím Fire là phím nằm giữa của bàn phím điện thoại. Khi đó, toàn bộ màn hình của điện thoại bạn sẽ hiển thị màu trắng và bạn có thể tận dụng tính năng này để dùng điện thoại làm đèn pin trong những trường hợp cần thiết.

3.Hình Ảnh:

4.Các đời máy hỗ trợ:

Symbian S60 3rd OS9.x

Light Me là 1 ứng dụng chạy trên nền Java vì vậy bạn chỉ cần chép tập tin *.jar vào máy và cái là có thể sử dụng ngay.

5.Download: [Tập tin đính kèm!]

Chúc Các Bạn Vui Vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

tranviettu12

Symbian S60 3rd OS9.x Java Free Software : LIGHT ME

Nguồn: quadamset - itmobiles

1.Tên phần mềm: LIGHT ME

2.Giới thiêu:

Light Me là 1 phần mềm java hoàn toàn miễn phí giúp chúng ta có thể kiểm tra được lỗi death pixel và kèm theo các tiện ích để biến đt của bạn thành đèn pin và đèn cấp cứu SOS

......

5.Download: [Tập tin đính kèm!]

Chúc Các Bạn Vui Vẻ!

Posted via Mobile Deviceanh oi may em cai xong test chay lu0n ca man hing roi.h bat den anh day

Last edited by a moderator:

sacmaumobile8x

trời anh ơi cái này giống máy tinh nghê..cái này có làm hỏng máy giống anh kia không đó ..nếu giống em sợ nằm trong 1/1000 lắm ..

thanhtungqng

Cái này dùng N95 liệu đèn Flash có màu trắng không hay lại bị màu đỏ. Pac nào test rùi cho ý kiến nhé

MinhThang

Manager
Cái này dùng N95 liệu đèn Flash có màu trắng không hay lại bị màu đỏ. Pac nào test rùi cho ý kiến nhé

Chỉ có thay cái đèn đó mới trắng được, còn không vẫn đỏ. Mình cũng đâu sài được.Cùng chung số phạn đây.:D

lamnt0702

Posted via Mobile Deviceanh oi may em cai xong test chay lu0n ca man hing roi.h bat den anh day

Nói linh tinh,ko bao h có chuyện dùng cái này mà làm cháy màn hình cả,nếu mà cháy thì cái người viết phần mềm này bị kiện lâu rồi bạn ạ,nếu máy bạn bị cháy thật thì là do lý do khác,mình chắc chắn ko bao h có chuyện tại cái phần mềm này cà nhé :|

trời anh ơi cái này giống máy tinh nghê..cái này có làm hỏng máy giống anh kia không đó ..nếu giống em sợ nằm trong 1/1000 lắm ..

Thử test đi,thử nghĩ xem,cháy màn hình vì 1 soft Java :-?? thấy có vô lý ko? :))

zippi

cho em hỏi câu hơi khờ :(

Death pixel là lỗi ri` của màn hình vậy :| ?

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi câu hơi khờ :(

Death pixel là lỗi ri` của màn hình vậy :| ?

Một số màn hình chúng ta có kích thước 240 pixel x 320 pixel (N82, N95...), đó là các điểm ảnh thể hiện trên màn hình. Có nghĩa là màn hình của chúng ta được tập hợp bởi 240 pixel chiều rộng và 320 pixel chiều đứng. Các điểm này phát sáng thì màn hình chúng ta sáng, màn hình vẫn sáng nhưng 1 số điểm hơi tối, có nghĩa là điểm đó bị chết. Đó chính là các điểm Death pixel, PM này chính là tìm xem máy bạn có bị chết điểm nào ko đó :)

Đó là cách hiểu của KJR (mong là đúng) :D