• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Limera1n RC1b - Jailbreak cho iPhone 4/3GS, iPod 3G/4G, iPad iOS 4.x

AquaSta

Moderator
các pro ơi, em có í tưởng thế này, bjo dùng bản custome 4.1 (cái mà vẫn đang bj lỗi với máy lock) rùi dùng limera1n jb lại, như vậy không biết còn lỗi ko các pro nhỉ :-??
Úi bạn nghĩ "cao siêu" quá. Chưa ai nghĩ đến cái này. Bản chất của nó mình cũng không thể biết được như thế nào. Đơn giản nhất là PwnageTool tạo custom hiện tại sử dụng exploit (khai thác lỗ hổng) khác limera1n. Còn lỗ hổng là gì, như thế nào thì chúng ta làm sao biết được. Cách khai thác nó thế nào chúng ta càng chịu :|

tklarryonline

Tool này nó bảo JB cho iPod Touch 3G/4G. Vậy iPod Touch 2G MC có JB đc ko các bác? Để em biết mà up lên 4.1 :D

namy2k

Xài IP đúng là khổ. IP4 FW4.0 bị lỗi mà không thể làm gì. Đợi ra tool để JB, lúc ra thì mừng quá. Ai dè lại không unlock được. bó tay

Zenki

Super V.I.P
Xài IP đúng là khổ. IP4 FW4.0 bị lỗi mà không thể làm gì. Đợi ra tool để JB, lúc ra thì mừng quá. Ai dè lại không unlock được. bó tay

Cái này do bạn tự làm khổ bạn thôi :D Bản World không mua lại đi mua bản Locked thì chịu rồi :D Dùng World thì giờ phè phè rồi có khỏe không :D

ntt2006

Mình đã JB được 2 cây IP4 W 4.1 bb 5.14.02 và 3gs Lock 4.1 bb 5.14.02, sau khi JB thì tiến hành cài cydia đều ok nhưng khi sync app thì IP4 ok còn 3gs thì đến đoạn backup thì nó cứ respring lại hoài, không biết lổi gì, mong các bạn hướng dẫn giúp.

d0quyhj3n

Bạn đã cài "AppSync" chưa? Nếu bạn chưa cài thì vào Cydia rồi add source Hackulo.us, sau đó cài AppSync thì mới cài được mấy cái phần mềm đã được thuốc. Chúc bạn thành công

Đúng là mình chưa cài "Appsync". Nhưng mà sao mình add source hackulo.us của bạn mà nó toàn hiện ra lỗi. Bạn có source nào khác ko vậy :s

vandinhle

Mọi người đã báo là Thành công đối với 3GS FW 4.1 rùi đấy bạn.Cứ Tải Về JB đi bạn nhé!

Mình đã test thành công rồi,máy mình 3GS Lock FW4.1 nhưng khi để SIM vào thì hiện Màn hình emergency .các bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ dùm .Thanks

Khoa_ha

Có bác nào test thử xem Tool này có hỗ trợ Activate luôn không chưa? Em đang ở bên nhật mỗi lần activate phải đi mượn SIM activate cả chục cây số nên chưa dám thử. Bác nào thử rồi comment cho em phát để em thử với con 3Gs newboot ROM nhé.

vipboy_9x

Moderator
Có bác nào test thử xem Tool này có hỗ trợ Activate luôn không chưa? Em đang ở bên nhật mỗi lần activate phải đi mượn SIM activate cả chục cây số nên chưa dám thử. Bác nào thử rồi comment cho em phát để em thử với con 3Gs newboot ROM nhé.
Tool Limera1n Ngoài chức năng JB nó còn có chứng Năng Hackactive đối với bạn nào hem có Sim nhà Mạng.:D

Thanhlongphan

Thanhlongphan nói:
Thanks to Geohot :), tớ sẽ donation và thanks chủ topic Aquasta

Mình vừa Jailbreak Iphone 4 bản Locked, OS 4.1, BB 02.10.04
Bạn dùng Softbank ở Nhật à?
Bạn dùng Softbank ở Nhật à?

To chủ topic Aquasta, mình dùng sim của nhà mạng Softbank luôn. Chủ topic có muốn lấy 1 cái sim Iphone Softbank thì pm cho mình địa chỉ, mình gửi sim về cho, mình vẫn dư 1 cái SIM.

AquaSta

Moderator
Mình đã JB được 2 cây IP4 W 4.1 bb 5.14.02 và 3gs Lock 4.1 bb 5.14.02, sau khi JB thì tiến hành cài cydia đều ok nhưng khi sync app thì IP4 ok còn 3gs thì đến đoạn backup thì nó cứ respring lại hoài, không biết lổi gì, mong các bạn hướng dẫn giúp.

Anh add source cydia.hackulo.us
Mọi appsync đều lấy nguồn từ đây cả

To chủ topic Aquasta, mình dùng sim của nhà mạng Softbank luôn. Chủ topic có muốn lấy 1 cái sim Iphone Softbank thì pm cho mình địa chỉ, mình gửi sim về cho, mình vẫn dư 1 cái SIM.
Mình có sim all-in-one rồi, thank bạn :D

NgocHoan

Vậy thì đành chờ bản chính thức vậy :D Cám ơn bạn nhiều

Tối qua hì hục cả đêm cuối cùng cũng song , dù chỉ là bản beta nhưng em nó chạy rất mượt sóng khỏe vào cydia cũng rất nhanh .
Bạn cứ chơi bản này đi rồi bả chính ra lúc đó mới có khinh nghiệm chứ , nếu không dùng iphone làm gì ? thà dung sybian đỡ phải mày mò .
mà JB này cũng rất đơn giản bạn đọc kỹ 1 chút rồi làm chỉ 5p là Ok .

Khoa_ha

He he mình đang ở Nhật bạn có đang ở nhật không nếu bạn thừa SIM của nhà mạng softbank của Nhật có thể gửi cho mình không?
Địa chỉ của mình: 静岡県静岡市駿河区栗原8-11グランベール草薙303(SHIZUOKAKEN SHIZUOKASHI SURUGAKU KURIHARA8-11 GURANNBERU KUSANAGI 303)
Cám ơn nhé!