• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINGVOSOFT - GIỚI THIỆU, THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG

b_x_vinh

Ai giúp minh KKK. cái Lingvosoft Flashcards Ger_Viet 2007 for PPC này cái, mình ko cách gì làm việc nó được.mình cũng đã từng ko thể cài đặt được lingvosoft. bây giờ thì được rồi. theo mình cách đơn giản và dễ nhất là: "1"-tải file CAB từ trang chủ về;"2"-giải nén ;"3" copy file đã được giải nén vào PPC( Vào Card); xong vào trong PPC để cài đặt bình thường_ sau đó theo chỉ dẫn trước của Mod mà sử dụng KKK.(nếu thấy được nhớ Thanks cái nhé)
nhưng mình củng ko kkk. được vói Lingvo Flashcards Ger_Viet được, xin các Pro chỉ dùm hoăc KKK hộ. xin cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

ThaiKien

Super V.I.P
Các bác ơi, em là thành viên mới nên không được download trên diễn đàn cái unpach cho LivingSoft 2007
Bác nào có rồi mail cho em cái.
Địa chỉ của em: luong1976@fpt.vn
Cảm ơn các bác nhiều. Phần mềm ấy nó hay quá.

Unpatcher của bạn đây, tuy nhiên không phải từ điển nào cũng có thể unpatch được đâu, tốt nhất bạn nên tìm k@y hay cr@ck cho các từ điển cụ thể thì tốt hơn.

echvang

Cảm ơn anh ThaiKien.
Em download về và làm như hướng dẫn rùi nhưng không được anh ạ.
Anh có key của phần LingvoSoft FlashCard 2007 thì share cho em với.
Em cảm ơn đại hiệp.

ThaiKien

Super V.I.P
Cảm ơn anh ThaiKien.
Em download về và làm như hướng dẫn rùi nhưng không được anh ạ.
Anh có key của phần LingvoSoft FlashCard 2007 thì share cho em với.
Em cảm ơn đại hiệp.

Mình chỉ có LingvoSoft FlashCards 2006 English <-> Vietnamese for Pocket PC mà thôi, chưa có bản 2007. Bạn cần thì có thể tải về dùng.

echvang

Cảm ơn anh Thái Kiên.
Em đang load về để cài thử, đã thành công.
Anh ở Hà Nội à? Anh cho em cái số di động của anh để hôm nào rảnh em mời anh lên Triệu Việt Vương uống cafe nhé.

echvang

Anh ThaiKien oi

Anh ThaiKiên ơi. Anh có bộ nào của LivingSoft nữa thì chia sẻ cho em với.
Em cảm ơn anh.

TuanQuang

Anh ThaiKiên ơi. Anh có bộ nào của LivingSoft nữa thì chia sẻ cho em với.
Em cảm ơn anh.
bạn muốn tìm các bộ từ điển của Livingsoft thì bạn vào trang chủ mà chọn nhé. Lingvosoft.com
chúc vui.

b_x_vinh

Mình cần bộ Lingvosoft Flashcards Ger_Viet 2007 , nhưng mà ko có KKK. có bạn nào giúp mình được không?

hoso112001

Bẻ các bàn phím Lingvosoft​

- Cài đặt vào PPC, sẽ có CAB File bung ra đó là: KbdVi.cab
- Nếu chỉ cần bán phím, bạn có thể cài CAB này riêng.
- Sau đó vào Windows trên PPC tìm đến file: PD_KbdVi.dll
- Copy file này ra và dùng Tool giới thiệu trên chạy. Ta có *.dll mới.

Em hỏi 1 câu hơi tối :) có j các bác thông cảm cho em :)

Tool giới thiệu trên là cái nào ạ :( em tìm ko thấy cái nào để KKK file đuôi .dll cả ạ:((

cảm ơn các bác đã chỉ dạy ạ:)

xman21219xx

Dùng cái này ko hay bằng lẠc việt. Ít từ quá, Nhất là tiếng anh thương mại

echvang

Anh ThaiKien oi
Anh có cái xxx của LivingSoft Dictionary 2007 for PC không thì cho em xin với
Em đang có bản nhưng là unregistered
Cảm ơn anh

ThaiKien

Super V.I.P
Anh ThaiKien oi
Anh có cái xxx của LivingSoft Dictionary 2007 for PC không thì cho em xin với
Em đang có bản nhưng là unregistered
Cảm ơn anh

Bạn thử dùng file CR sau khi cài đặt rồi chép vào nhé.

new_start1588

máy bác có thể giúp dùm em không em chưa phải là thành viên nên không download được cái chương trình này. mấy bác chỉ giùm em với. thank các bác

ThaiKien

Super V.I.P
máy bác có thể giúp dùm em không em chưa phải là thành viên nên không download được cái chương trình này. mấy bác chỉ giùm em với. thank các bác

Bạn phải nói rõ cụ thể là chương trình gì, từ điển gì thì mới giúp bạn được chứ!

ThaiKien

Super V.I.P
kính gửi bác PhạmQuang,em mua con 02mini chỉ có một mong muốn duy nhất là dow cái từ điển anh-việt và từ điển trung-việt để học nhưng thực sự em rất dốt nên o bít cách dow.BÁc có thể hướng dẫn em từng li từng tí dc hong?em cám ơn bác nhiều lắm

Từ điển Anh Việt hiện nay có rất nhiều loại, bạn có thể dùng Kinkin 1.0, đó thực sự là từ điển rất hay đó, bạn có thể tải ở đây: http://www.4shared.com/file/12605239/ba3dbfe4/KinkinDictionary_10.html.
Ngoài ra bạn có thể sự dụng các từ điển Lingvo, cái này đã có hẳn chuyên đề riêng: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=2748 bạn có thể vào đó mà tìm hiểu.
Từ điển Việt Trung thì đến nay chưa có bộ nào đầy đủ, chỉ có Mdict đã được đưa lên ở phần các chuyên đề về từ điển, bạn có thể tải về dùng.

doibung0

Các anh em ơi, tôi chán dùng bản crack của Lingvosoft Talking Phrasebook English-Vietnamese 2007 quá, cứ bị lỗi hoài. Tôi cài bản 2006 thì không hiểu sao chạy không được, cài được nhưng khi kích hoạt lại không chạy. Anh em có key của bản 2007 thì làm ơn share cho tôi với! Tôi cần nó lắm! Thank you nhiều!

ThaiKien

Super V.I.P
Các anh em ơi, tôi chán dùng bản crack của Lingvosoft Talking Phrasebook English-Vietnamese 2007 quá, cứ bị lỗi hoài. Tôi cài bản 2006 thì không hiểu sao chạy không được, cài được nhưng khi kích hoạt lại không chạy. Anh em có key của bản 2007 thì làm ơn share cho tôi với! Tôi cần nó lắm! Thank you nhiều!

K@y thì không có đâu bạn ạ, chỉ có CR thôi. Mình dùng mãi mà có vấn đề gì đâu, vẫn tốt mà.

ThaiKien

Super V.I.P
cho e hỏi : key của Lingvosoft2006 có dùng được cho Lingvosoft2007 ko các bác nhỉ

Oh không dùng được đâu bạn ah. K@y của 2007 hiện nay vẫn chưa có nhiều cho nên hiện nay với các từ điển của Lingvo 2007 vẫn đang phải sử dụng CR thôi!

hello_111

Em chào anh PhamQuang, em là newbie, cho em hỏi chút, em đã cài được Lingvo Talk Dic 2007 và Lingvo PB 2007 Eng_Viet, tuy nhiên trong Lingvo Talk Dic 2007/Tools/Related Software/Run PhraseBook thì lại yêu cầu cài đặt Lingvo PB 2007, vậy phải làm như thế nào, mặc dù cái đó em đã cài rồi ạh

Chào anh Quang, cho em hỏi thêm một chút: Lingvo Soft với Lạc Việt 2004 thì soft nào hay hơn ạh (về vốn từ và ứng dụng thuận tiện ý). Có gì anh chỉ dẫn giúp em với nhé. Con bạn em nó dùng PDA chỉ để tra từ điển thôi. Hihi

Last edited by a moderator: