• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK ROM SHIP (WWE) CHO HTC BLACKSTONE (HD) ★

hikaruvt

Chắc em phải down 1 bản rom 6.1 mà dùng thôi, 6.5 chậm quá chịu không nổi.

kkkkbn

Dùng Rom 6.5 thấy hao pin qúa lại quay về dùng Rom Ship thôi, Thank Bác nhiều!

longdvan

Bac Quang oi chi gium e cach cai dat hspl voi. em xai HTC HD ma cai HSPL nhung lai ko cai dc???

ah cho em hoi them: khi bootloader hien thi la SPL_1.14.0000 vay thi may e da cai dc HSPL chua ha Bac Quang?

NhatToai

Super V.I.P
Bac Quang oi chi gium e cach cai dat hspl voi. em xai HTC HD ma cai HSPL nhung lai ko cai dc???

ah cho em hoi them: khi bootloader hien thi la SPL_1.14.0000 vay thi may e da cai dc HSPL chua ha Bac Quang?

Bạn đọc kỹ và làm theo các hướng dẫn trên topic này là được: http://www.pdaviet.net/showthread.php?41442-★-HardSPL-CHO-HTC-BLACKSTONE-(TouchHD)-by-OliNex-★
Thông số trong Bootloader hiện tại trên máy bạn là chưa chạy HardSPL.
Bạn nên dùng bản HardSPL v1.56.OliNex,sau khi thành công thì Bootloader sẽ là SPL-1.56.OliNex.

Lưu ý: Cần gõ tiếng Việt có dấu đầy dủ nhé bạn.

tanmeo87

NhatToai cho mình hỏi bạn dùng thì thấy ROM nào chạy mượt mà mới nhất ko
Cám ơn

tanmeo87

Cho mình hỏi sao cài bản W6.5 RUU_BlackStone_hTC_Asia_WWE_1.59.707.0_Radio_52.62.25.34_1.13.25.24_Ship thì khi cài opera bị lỗi phông tiếng việt. Khắc phục làm sao được các bác.

TranMinhMan

Super V.I.P
Cho mình hỏi sao cài bản W6.5 RUU_BlackStone_hTC_Asia_WWE_1.59.707.0_Radio_52.62.25.34_1.13.25.24_Ship thì khi cài opera bị lỗi phông tiếng việt. Khắc phục làm sao được các bác.

Rom Ship ko hỗ trợ font TV bạn àh, bạn down file cab tại đây về cài vào nhé.

nguyenhuukhanh

Cho mình hỏi bản rom ship W6.1 nao chạy mượt nhất vậy các pro, Minh dang test ban 1.56 của Euro. Bác quang chỉ giúp em với

hellshinoda

cho tôi hỏi là sao không thấy các bạn up room ship của windows mobile 6.5.Mình muốn xài bản chính thức mà kiếm không ra.

kaka2503

thắc mắc RAM 576MB

xin các bác pro chỉ giúp mình với. mình có một số vấn đề với con HTC HD2 của mình (đang chạy OS 5.2.29007, Manila 2.5.20181527.0, ROM 3.14.531.V70 WWE, Radio 2.15.50.14 của bác Pham Quang)
1. kiểm tra thông sô phần cứng của máy thì đủ 576MB RAM. nhưng kiểm tra máy khi sử dụng thì chỉ sử tổng ứo 454MB RAM. có cách nào để phát huy hết tác dụng của Ram không? các bác chỉ giúp mình với.
2. dạo này máy hay bị treo. không biết do ROM lỗi hay máy có vấn đề?
3. máy không vào được facebook. phải làm sao?
em cũng mới dùng nên không biêt nhiều. vô cùng cảm tạ các bác.

AnhPheCT

xin các bác pro chỉ giúp mình với. mình có một số vấn đề với con HTC HD2 của mình (đang chạy OS 5.2.29007, Manila 2.5.20181527.0, ROM 3.14.531.V70 WWE, Radio 2.15.50.14 của bác Pham Quang)<br />
1. kiểm tra thông sô phần cứng của máy thì đủ 576MB RAM. nhưng kiểm tra máy khi sử dụng thì chỉ sử tổng ứo 454MB RAM. có cách nào để phát huy hết tác dụng của Ram không? các bác chỉ giúp mình với.<br />
2. dạo này máy hay bị treo. không biết do ROM lỗi hay máy có vấn đề?<br />
3. máy không vào được facebook. phải làm sao?<br />
<br />
<br />
Bạn lộn topic rồi. Topic này của HD1 mà.

NhatToai

Super V.I.P
xin các bác pro chỉ giúp mình với. mình có một số vấn đề với con HTC HD2 của mình (đang chạy OS 5.2.29007, Manila 2.5.20181527.0, ROM 3.14.531.V70 WWE, Radio 2.15.50.14 của bác Pham Quang)
1. kiểm tra thông sô phần cứng của máy thì đủ 576MB RAM. nhưng kiểm tra máy khi sử dụng thì chỉ sử tổng ứo 454MB RAM. có cách nào để phát huy hết tác dụng của Ram không? các bác chỉ giúp mình với.
2. dạo này máy hay bị treo. không biết do ROM lỗi hay máy có vấn đề?
3. máy không vào được facebook. phải làm sao?

Đây là topic giới thiệu Ship ROM cho BlackEtone(Touch HD) mà bạn....
Các vấn đề bạn nêu đều có giải thích tại box HTC LEO(HD2),bạn bỏ chút thời gian ra tham khảo thêm nhé:
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?359-LEO-(HD2)