• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINK ROM WM6.5 CHÍNH THỨC - HTC TD2 (OLD)

Status
Không mở trả lời sau này.

hoabinh

Bạn này hỏi 1 câu hơi khó hiểu, ko hiểu hết ý của người viết !!! Đến 9h, trong cuộc họp tôi mới giở máy ra và thử thì thấy update được. Giờ nào mà chả thế !!!

linhtinhtaolao

Chào các bạn,
Mình đã thử down bản ROM từ HTC (dung S/N không phải máy mình), khi cài thì được một lúc có thông báo "This Update Utility can not be used for your PDA phone,psl check your Update Utility: rồi thóat luôn.
Mình cũng thử Hard-SPL 1.83 nhưng không cài được (báo hình như mình đã cài 1 lần rồi không cho cài tiếp...) Có ai bíet chỉ giúp dùm

Cảm ơn rất nhiều.

PhamQuang

Manager
Chào các bạn,
Mình đã thử down bản ROM từ HTC (dung S/N không phải máy mình), khi cài thì được một lúc có thông báo "This Update Utility can not be used for your PDA phone,psl check your Update Utility: rồi thóat luôn.
Mình cũng thử Hard-SPL 1.83 nhưng không cài được (báo hình như mình đã cài 1 lần rồi không cho cài tiếp...) Có ai bíet chỉ giúp dùm

Cảm ơn rất nhiều.

Nếu máy của bạn chưa chạy thành công HardSPL thì đương nhiên bạn Up ROM trên sẽ báo lỗi và không Up được là đúng rồi, lý do đơn giản là máy của bạn có ID vùng khác với ID vùng của ROM trên.
Muốn Up được mọi ROM, bắt buộc phải chạy thành công HSPL, nếu trên PC này báo lỗi thì mang sang PC khác, chẳng lẽ bạn không thể chạy trên PC khác hay sao? :-?

dreamyboy91

có ai hỉu chức năng location service trong phần setting là gì ko? nếu tắt nó đi thì có ảnh hưởng gì ko?

toiloic

QQ

Hic. Vào trang chủ HTC, load bản 6.5 mới nhất. Nhập Serial máy mình vào nó báo sai
Mình vào Select Country thay đổi tất cả hơn 20 lần(20 nước ^_^), chọn support, chọn dòng máy, chọn upgrade ROM, paste Serial Number của máy. Cuối cùng phát hiện đến em 香港 - 繁中 (Hồng Kông - Trung Quốc truyền thống - theo Google dịch :p) thì nó cho phép download chứ không hiện lên dòng "Sorry, this software download is not suitable for your device."
Hóa ra con của em là hàng Hồng Kông - Trung Quốc.(hic, hàng Hồ Cẩm Đào)
Coi lại thì chỉ có up ROM 2009-05-11 (ROM version: 1.40.832.2 Radio version: 3.44.25.27)
Không có bản 6.5 cho thằng này. Thế mới đau em
Bác nào mua Diamond 2 của Nhật Cường vào paste SN thử coi:
http://www.htc.com/hk-tc/SupportDownload.aspx?p_id=249&cat=2&dl_id=554
Em thấy mỗi thằng này ăn, còn khu vực khác không hiện lên cho download
Mà em thấy con D2 này sao ăn Pin kinh. Em dùng chỉ được 01 ngày

ThaiKien

Super V.I.P
Hic. Vào trang chủ HTC, load bản 6.5 mới nhất. Nhập Serial máy mình vào nó báo sai
Mình vào Select Country thay đổi tất cả hơn 20 lần(20 nước ^_^), chọn support, chọn dòng máy, chọn upgrade ROM, paste Serial Number của máy. Cuối cùng phát hiện đến em 香港 - 繁中 (Hồng Kông - Trung Quốc truyền thống - theo Google dịch :p) thì nó cho phép download chứ không hiện lên dòng "Sorry, this software download is not suitable for your device."
Hóa ra con của em là hàng Hồng Kông - Trung Quốc.(hic, hàng Hồ Cẩm Đào)
Coi lại thì chỉ có up ROM 2009-05-11 (ROM version: 1.40.832.2 Radio version: 3.44.25.27)
Không có bản 6.5 cho thằng này. Thế mới đau em
Bác nào mua Diamond 2 của Nhật Cường vào paste SN thử coi:
http://www.htc.com/hk-tc/SupportDownload.aspx?p_id=249&cat=2&dl_id=554
Em thấy mỗi thằng này ăn, còn khu vực khác không hiện lên cho download
Mà em thấy con D2 này sao ăn Pin kinh. Em dùng chỉ được 01 ngày
Hàng nào quan trọng gì đâu bạn. Bạn cứ chạy thành công HardSPL là có thể up bất cứ bản rom nào bạn muốn mà.

toiloic

Có lẽ tại hồi xưa mình dùng con SE K750, xách tay hàng Đức, so với con K750 thằng bàn mua chính hãng tại VN khác hẳn, máy chạy luột hơn. Mình không rành lắm, nhưng thực tế thấy vậy.

linhtinhtaolao

Nếu máy của bạn chưa chạy thành công HardSPL thì đương nhiên bạn Up ROM trên sẽ báo lỗi và không Up được là đúng rồi, lý do đơn giản là máy của bạn có ID vùng khác với ID vùng của ROM trên.
Muốn Up được mọi ROM, bắt buộc phải chạy thành công HSPL, nếu trên PC này báo lỗi thì mang sang PC khác, chẳng lẽ bạn không thể chạy trên PC khác hay sao? :-?

Cảm ơn bạn, nhưng mình đã thử hết cách rồi: Hard reset, sang PC khác, cài lại CF3.5, cả auto lẫn manual nhưng đều không được. Auto thì báo donate, manual thì treo máy. Thật không hiểu tại sao mà Hard SPL lại khó đến vậy, mình cũng hay vọc các loại cài đặt nhưng không vấn đề gì, chỉ riêng cái này sao khó quá...

sunkemfor

Cảm ơn bạn, nhưng mình đã thử hết cách rồi: Hard reset, sang PC khác, cài lại CF3.5, cả auto lẫn manual nhưng đều không được. Auto thì báo donate, manual thì treo máy. Thật không hiểu tại sao mà Hard SPL lại khó đến vậy, mình cũng hay vọc các loại cài đặt nhưng không vấn đề gì, chỉ riêng cái này sao khó quá...

Mình cũng bị cái này rồi. Bạn không còn cách nào đâu. Không phải bạn không biết làm mà chưa biểt vấn đề cụ thể của nó. Bạn phải vào xda forum, PM cho cmonex IMEI máy của bạn, cậu ấy sẽ mở cho bạn, sau đó bạn chạy chế độ auto mới được. Hơi mất công tí vì cmonex trả lời hơi chậm.

Chúc bạn thành công!

ThaiKien

Super V.I.P
Đã có bản rom ship 6.5 dành cho khu vực Hong Kong (EN). Rom mới nhất ra ngày 11/11/2009. Link tải đã được cập nhật ở bài viết đầu tiên. Tham khảo thêm tại trang chủ.
Mã:
http://www.htc.com/hk-en/SupportViewNews.aspx?dl_id=757&news_id=340

hoabinh

Link ở Rapid không thể down được, toàn báo lỗi thôi Mod ơi. Mà mình ở VN thì xài bản này được không nhỉ các Mod.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Link ở Rapid không thể down được, toàn báo lỗi thôi Mod ơi. Mà mình ở VN thì xài bản này được không nhỉ các Mod.

Nếu bạn ở VN thì dùng bản Asia hay HK thì quá tốt. :D
Tóm lại, khi máy đã có HSPL thì dùng bản nào cũng tốt cả, bạn nào cần sử dụng các ứng dụng và bàn phím "Trung hoa anh hùng" thì dùng các bản Asia và HK là hợp lý.
Mình đang Cook ROM trên cở sở bản 2.16.479.2 thấy chạy ổn và nhẹ nhàng.

pduyphuong

Các bác cho hỏi, tôi đang dùng bản ROM v2.17.707.1, nhưng cái G-sensor không hoạt động hay sao ý. Chỉ khi tôi dùng Opera thì nó mới xoay màn hình, các trình ứng dụng khác không thấy có tác dụng. Bác nào biết xin chỉ giáo.
Cảm ơn trước.

ThaiKien

Super V.I.P
Các bác cho hỏi, tôi đang dùng bản ROM v2.17.707.1, nhưng cái G-sensor không hoạt động hay sao ý. Chỉ khi tôi dùng Opera thì nó mới xoay màn hình, các trình ứng dụng khác không thấy có tác dụng. Bác nào biết xin chỉ giáo.
Cảm ơn trước.
Phần cảm ứng xoay màn hình không phải với bất cứ trình ứng dụng nào cũng xoay. Chỉ xoay với phần trình duyệt web, ứng dụng xem ảnh, video.

Orbit

các bác giúp em với!

em up bản room ship 6.5 load từ HTC.com nó cứ chạy đến 19% là đứng im ru, ko nhúqc nhích gì nữa....

Các bác cứu với ạ.
SPL máy là 1.33

Thanks

PhamQuang

Manager
các bác giúp em với!

em up bản room ship 6.5 load từ HTC.com nó cứ chạy đến 19% là đứng im ru, ko nhúqc nhích gì nữa....

Các bác cứu với ạ.
SPL máy là 1.33

Thanks

Muốn Up các ROM Ship WM6.5 phải chạy HSPL 1.83 mới thành công được.
Nêu không muốn chạy HSPL, bạn phải dùng GoldCard nhé.

Orbit

Bác Quang ơi!
máy em nó chạy đến 10% THÌ RESTART LẠI, RỒI CHẠY TIẾP ĐẾN 19% THÌ DỪNG LẠI và báo error code 262. nó kêu em soft reset, nhưng vẫn bị như vậy...

và máy em ko thể nào chạy vào trong được nữa, chỉ ở màn bootloader à.
vÀ EM ĐÃ CHẠY THÀNH CÔNG OLINEX 1.83 RỒI Ạ, NHƯNG NÓ VẪN THẾ.....

HELP PLEASE

thanks

Chỉnh sửa cuối:

r3d

mình down file ở trên về có định dạng .nbh. vậy làm sao để có thể up rom này? có fải là fải up bằng thẻ nhớ không? vậy nếu up bằng thẻ nhớ thì làm thế nào? các bạn giải đáp kĩ hộ mình nhé, vì mình dùng topaz chưa rành lắm mà :)

bachconganhthu

mình down file ở trên về có định dạng .nbh. vậy làm sao để có thể up rom này? có fải là fải up bằng thẻ nhớ không? vậy nếu up bằng thẻ nhớ thì làm thế nào? các bạn giải đáp kĩ hộ mình nhé, vì mình dùng topaz chưa rành lắm mà :)

Việc đầu tiên là bạn phải chay HSPL V5(đã có trong diễn đàn),Dow hspl về giải nén,tiếp theo kết nối TD2 với PC,chạy file vừa giải nén được. máy tính sẽ tự update cho TD2 cua bạn. Sau khi hoàn thành TD2 sẽ tự khởi động lại. Tiếp theo bạn chạy file .nbh mà bạn đã nói trên máy tính luôn. Lưu ý vẫn để TD2 kết nối với Pc nhé.. máy tính sẽ tiếp tục cập nhập Rom vào TD2 của bạn. Trong quá trình update:không được ngắt kết nối TD2 và máy tính. Lượng pin trong TD2 phải trên 50% thì mới thực hiện update được. Chúc bạn thành công:)

Status
Không mở trả lời sau này.