• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM7 (WWE) CHO HTC HD7 (Schubert) ★

PhamQuang

Manager
minh dow bản số 2 về cũng không cài đặt được , ai biết làm ở chỉ với thank

Có phải cứ tải ROM về chạy là cài được cho máy ngay đâu bạn???
Bạn phải xem máy thuộc thành phần nào, ví dụ nếu máy cho khu vực châu Âu thì tải bản cho EUROPE sẽ có thể cài được, máy cho khu vực châu Á thì cài bản số 2,... Ngoài ra còn phụ thuộc vào ngôn ngữ nữa.
Muốn up bản nào cũng được cho máy đòi hỏi máy phải có SECURITY UNLOKED hoặc sử dụng Gold Card (đã có Topic hướng dẫn), ngoài 2 cách này ra máy HD7 không tùy tiện Up ROM được đâu.

PHAMHIEU86

Lỗi đấy đâu phải do win đâu bạn, mình up trên win 7 64bit chạy ầm ầm có sao đâu. Bạn kiểm tra lại coi fw down về đã chính xác chưa hoặc cũng có thể do fw bị lỗi trong khi down về, tải lại fw xem sao. Ngoài ra tắ hết tường lửa của win đi trước khi up.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

nhiều link đia rồi chú Quang ơi. PDA nên kiếm 1 tk mediafire pro up file cho ace down cho nhanh lại không bị del link :p

Chỉnh sửa cuối:

zkady

Híc mình tắt hết firewall và down lại 5 lần rồi :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Mình down thử các bản khác đều chạy đc có mỗi bản số 2 đó ko chạy đc ...

Chỉnh sửa cuối:

tushadows

tôi làm theo hướng dẫn nhưng PC báo lỗi ERROR ( 260)CONECTION
mặc dù lúc cắm vào bootload đã nhận là USB rùi, nhưng cứ chạy file RUU_Schubert_hTC_Asia_WWE_1.57.707.02_Radio_5.52.09.16_22.33a.50.10_Signed_SCHUBERT_RELEASE
đến cuối là nó lại báo lỗi ERROR ( 260)CONECTION
chịu ko hiểu thế nào, các bác giúp hộ cái.

forgive4me

Bác MAN ơi, làm ơn up cho cháu bản ROM mồi asia qua mediafire đi. mấy link bác up cháu hok vô down được. thanks bác nhìu lắm!

shortgun52

firmware 7008 HTC HD7 tmobile la dùng firmware nào các bác
cho em xin link luôn nhé
cảm ơn nhiều

liondanh

Bác Phamquang cho minh xin ban room máy 7004
hiện giờ máy máy mình
os verion 7.0.7392.0
radio software verion number 5.54.09.21_22.33b.50.10u
botloader version 1.69.2250.0(117833)

blackdoor

Manager
Bác Phamquang cho minh xin ban room máy 7004
hiện giờ máy máy mình
os verion 7.0.7392.0
radio software verion number 5.54.09.21_22.33b.50.10u
botloader version 1.69.2250.0(117833)
Bác ghi rõ dòng Firmware Version Number ra đi.

liondanh

Bác ơi mình đã dow bản room đó. Sau khi up vào. Thì bảo lổi lỗi cable hay usb...Mình đã thử sang máy khác vẫn báo như vậy...

heobanhki

Bác ơi mình đã dow bản room đó. Sau khi up vào. Thì bảo lổi lỗi cable hay usb...Mình đã thử sang máy khác vẫn báo như vậy...

điều wan trọng mà kg ai nhắc đến là khi up rom cho hd7 ( mấy loại khác kg biết ) dù là win phone nhưng bắt buộc phải cài windows mobile device ( pc win 7 ) để máy tính nhận driver, cài zune chưa đủ. Thông thường nếu kg cài windows mobile device thì pc sẽ tự scan và download nếu lúc đó pc kết nối internet nhưng sẽ phải đợi hơi lâu.

Chỉnh sửa cuối: