• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM7 (WWE) CHO HTC HD7 (Schubert) ★

PhamQuang

Manager
Nếu h up ROM nhầm thì có cách gì cứu ko các bạn :-ss
Phiên bản trong HD 7 của mình như sau:
OS version: 7.0.7004.0
Radio software version:5.51.09.6a_22.30.50.09U
Radio hardware version:A.102.0.D4

Đơn giản là bạn không thể Up được nếu ROM không thích hợp với máy cho nên không lo phải cứu máy đâu.
Đọc qua thông tin hình như máy HD7 của bạn là hàng cho khu vực Asia thì phải?

Nishino

Đúng rồi bạn ạ mình mua máy phân phối chính hãng của HTC tại cửa hàng viettel :D
Máy mình là bản 16G chắc là của châu á rồi :D
Vậy down ROM nào và cài như nào mình mới dùng mới tham gia pdaviet nên ko biết mong các bạn chỉ giúp :D

PhamQuang

Manager
Đúng rồi bạn ạ mình mua máy phân phối chính hãng của HTC tại cửa hàng viettel :D
Máy mình là bản 16G chắc là của châu á rồi :D
Vậy down ROM nào và cài như nào mình mới dùng mới tham gia pdaviet nên ko biết mong các bạn chỉ giúp :D

Thương hiệu HD7 châu Á thì ROM Update là ROM:

Schubert_1.57.707.02_Radio_5.52.09.16 (Asia-Update)

Link thứ 2 trong bài đầu tiên đó.

edmundo2203

Bác Quang ơi HD7 của cháu hàng TMO:
Radio : 5.51.09.11a_22.31.50.09U
thì up bản Rom nào và quy trình up như thế nào vậy Bác? Cháu mới mua máy cũng muốn vọc chút nhưng chưa biết nhiều.Cảm ơn Bác.:p

duongpham

Bác Quang ơi HD7 của cháu hàng TMO:
Radio : 5.51.09.11a_22.31.50.09U
thì up bản Rom nào và quy trình up như thế nào vậy Bác? Cháu mới mua máy cũng muốn vọc chút nhưng chưa biết nhiều.Cảm ơn Bác.:p

Keke, edmundo chuyển HD2 lên HD7 rùi à, cứ down link thứ 3 mà chén thôi. thân

edmundo2203

Vừa mua hôm qua Bác ạ,công nhận dung WP7 tít thật,cảm giác mới lạ,HD2 vẫn dùng để chạy Android.;;).down về rồi sync với zune là đc hả Bác? Mà Bác Duongpham cũng chuyển HD7 rồi à?
PS : Em đã Up được Rom rồi.Cám ơn Bác Quang.:D

Chỉnh sửa cuối:

duongpham

Vừa mua hôm qua Bác ạ,công nhận dung WP7 tít thật,cảm giác mới lạ,HD2 vẫn dùng để chạy Android.;;).down về rồi sync với zune là đc hả Bác? Mà Bác Duongpham cũng chuyển HD7 rồi à?

đang down về (khó down quá). cách up thì mình có tham khảo các rum khác là đưa về bootloader (nút nguồn và phím volume) sau đó tiến hành, đang down lại đây, làm chuột bạch luôn. mới chuyển sang được 2 ngày. kekekek, HD2 và dell streak vẫn dùng android. Thân

edmundo2203

Em Up đc rồi Bác ạ.không ngờ đơn giản thế,chỉ cần vào Bootloader là up đc.Bác Duongpham có ở HN ko,khi nào giao lưu WP7 chút nhỉ?:p

duongpham

Mình ở Đà Nẵng, 01 năm đi công tác HN khoản 7-8 lần thôi, có dịp sẽ call bạn. Riêng WM7 thật ra để vọc em nó bây giờ còn hạn chế quá, mượt nhanh, giao diện là lạ, đang hack phone để cài các app do bên thứ ba viết.

edmundo2203

Ok Bác.:D .Giao diện WP7 đơn giản nhưng mà đẹp.E chưa thử hack phone,cứ thấy ghê ghê.....:|

billho

Rất lạ là máy mình có thể up được cả rom số 2 và 3. Máy T-Mobile 16G của Mỹ.

hoanganh174

Thực sự em không thể vào phần Bootloader được. Có bác nào làm được rồi hướng dẫn cụ thể giúp em lúc nào ấn Power + Volume down không? Vì khi kết nối với PC xong xuôi em ấn tổ hợp phím trên nhưng không vào được? Và cho em hỏi Win 7 có thể up rom cho HD7 được không ạ? Tks các bác nhiều ạ

alexkiwison

Thực sự em không thể vào phần Bootloader được. Có bác nào làm được rồi hướng dẫn cụ thể giúp em lúc nào ấn Power + Volume down không? Vì khi kết nối với PC xong xuôi em ấn tổ hợp phím trên nhưng không vào được? Và cho em hỏi Win 7 có thể up rom cho HD7 được không ạ? Tks các bác nhiều ạ

bro phải tắt hẳn máy đi, sau đó ấn power + volume down => ra màn hình bootloader => thoải mái mà up :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Nhân tiện em nhận xét luôn cái bản rom 2 của Asia :)

- Xài ngon lành ổn định
- Sóng gió tốt
- Cảm ứng thì "lúc nào" cũng mượt

về pin thì em tắt 3g, tắt định vị GPS , màn hình auto , hay sử dụng wifi để đọc tin tức, download game free, download wallpaper (mỗi lần connect wifi khoảng 10 mins, 1 ngày khoảng 8 lần ), nge gọi ~8 cuộc mỗi ngày (mỗi cuộc khoảng 4 mins), nhắn khoảng 20 tin nhắn mỗi ngày => pin xài dc khoảng 1,5 ngày (hi vọng có pin dung lượng cao hơn) . tất cả các con số trên đều là em ước lượng, nhưng em dùng nhiều trên 1 chút :)

Tình trạng của rom này là lâu lâu vô market place bị treo, ấn phím window thì về được, nhưng nếu vô tình ấn phím back thì vào lại màn hình cũ nhưng lại bị treo cứng ... :(

Chỉnh sửa cuối:

MisterBoogie157

Cho e hỏi nôm na UP ROM là gì? Khi nào cần up rom và có nhất thiết phải up rom k ạ?

Máy e là HD7 Tmobile
Radio software version 5.51.09.11a_22.31.50.09U

Quang_Thao

Cho e hỏi nôm na UP ROM là gì? Khi nào cần up rom và có nhất thiết phải up rom k ạ?

Máy e là HD7 Tmobile
Radio software version 5.51.09.11a_22.31.50.09U

Mình cũng thắc mắc giống MisterBoogie157

Vào đó không thấy ai nói lý do up rom đâu edmundo2203 !?
Xin mọi người giải thích giúp cho, mình gà quá

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Mình cũng thắc mắc giống MisterBoogie157

Vào đó không thấy ai nói lý do up rom đâu edmundo2203 !? :-?
- Up ROM nôm na là cài lại hệ điều hành version mới hơn cho PDA chạy WM và WP7. Dùng PDA mà không up ROM thì phí hoài quá, chuyển sang 1110 cho gọn.
- Để up ROM cần lựa chọn phiên bản phù hợp (với bạn MisterBoogie157 là bản ROM thứ 3 ở bài 1), tải về được tệp exe, đưa HD7 về bootloader (Power + Volume down) rồi nối với PC, chạy tệp exe ấy trên PC, làm theo yêu cầu của máy, sau một lúc bản ROM mới sẽ được up vào HD7.

Quang_Thao

Giúp tôi với

Các Bác giúp tôi với:
Sau khi tôi up rom xong, tôi cài file đăng ký (để **** phone - như hướng dẫn của bác Tom_codon) thì ĐT của tôi báo lỗi không add được
"...because the cer file might be unsupported ỏ corrupt..."
Không h*ck được làm sao cài được soft đây nữa :((
Trông tin các bác

Err:0x80070002

blackdoor

Manager
Các Bác giúp tôi với:
Sau khi tôi up rom xong, tôi cài file đăng ký (để **** phone - như hướng dẫn của bác Tom_codon) thì ĐT của tôi báo lỗi không add được
"...because the cer file might be unsupported ỏ corrupt..."
Không h*ck được làm sao cài được soft đây nữa :((
Trông tin các bác

Err:0x80070002
Bạn tải tệp CER từ host của TOM, dùng một địa chỉ mail khác gửi kèm tệp CER ấy vào mail đã thiết lập trên HD7, mở mail ra tải và install CER từ đó. Mình làm cách này chưa bị lỗi bao giờ cả.