• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM7 (WWE) CHO HTC TROPHY (Spark) ★

blackdoor

Manager
Firmware Version của em là 2250.09.12000.161. Bác giúp em cho em xin cái Rom nha
Nếu bác chưa dùng Goldcard để up ROM trước đây thì máy của bác là Vodafone_UK. Bác chọn một trong hai link tải ROM Spark (Vodafone_UK) ở bài #18 ngay bên trên nhé.

kaka1803

Cám ơn bác Blackdoor, em sẽ thử download về rồi hạ Rom xuống (em chưa up bằng Goldcard) rồi sẽ Unlock, có gì bác cho em xin nick chat của bác, nếu có gì khó khăn em hỏi bác nhé. Thank u so much

blackdoor

Manager
Cám ơn bác Blackdoor, em sẽ thử download về rồi hạ Rom xuống (em chưa up bằng Goldcard) rồi sẽ Unlock, có gì bác cho em xin nick chat của bác, nếu có gì khó khăn em hỏi bác nhé. Thank u so much
Nếu đã chọn đúng ROM ship thì chỉ cần kết nối với PC rồi up thôi, không phải dùng Goldcard nữa.
Y!M ở thông tin cá nhân có rồi bác.

kaka1803

Em đã làm nhưng nó báo lỗi 260: Erro Conect, không kết nối được với máy. Nghĩa là làm sao hả bác, giúp em với

blackdoor

Manager
Em đã làm nhưng nó báo lỗi 260: Erro Conect, không kết nối được với máy. Nghĩa là làm sao hả bác, giúp em với
Đưa máy về Bootloader (tắt máy, giữ nút Power down rồi bật máy), cắm vào PC, chờ PC cài xong driver rồi chạy ROM (EXE) với quyền Administrator là được.

nguyen_lee

firmware của em là 2250.09.12000.707
os 7.0.7392.0
radio 5.54.09.21

ROM ship của máy e là j thế ạ. em mới dùng nên ko biết làm như thê nào cả. các bác bày tỷ mỷ cho e với

blackdoor

Manager
firmware của em là 2250.09.12000.707
os 7.0.7392.0
radio 5.54.09.21

ROM ship của máy e là j thế ạ. em mới dùng nên ko biết làm như thê nào cả. các bác bày tỷ mỷ cho e với
Bác tải bản ROM số 2 ở bài đầu tiên topic này và up vào máy, cách làm tôi đã nói ở bài ngay trên.

Chỉnh sửa cuối:

kaka1803

Bác Blackdoor ơi, em đã làm theo như bác nhưng vẫn không được, hình như sau khi vào Bootloader, cắm cáp nối với PC thì PC nó không tự động nhận được bác ạ, em đã vào theo quyền adminn và hạ thấp nhất trong User Control. Bác thử xem giúp em nhé. Cám ơn bác lần nữa, làm phiền bác quá

blackdoor

Manager
Bác Blackdoor ơi, em đã làm theo như bác nhưng vẫn không được, hình như sau khi vào Bootloader, cắm cáp nối với PC thì PC nó không tự động nhận được bác ạ, em đã vào theo quyền adminn và hạ thấp nhất trong User Control. Bác thử xem giúp em nhé. Cám ơn bác lần nữa, làm phiền bác quá
Nếu không nhận được driver thì không thể up ROM được, bác tải Windows Mobile Device Center về cài vào PC:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?43085-Windows-Mobile-Device-Center-6.1
Sau đó bác tiến hành up ROM như đã hướng dẫn ở trên.

jackpham

Một số link tải ROM ship khác cho HTC Trophy:

Spark 1.07.161.04 5.50.09 (Vodafone_UK):
- Radio: 5.50.09
Link tải:
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/fLXVF1No/RUU_Spark_Vodafone_UK_10716104.html[/DOWNLOAD]
Spark 1.10.161.06 5.52.09 (Vodafone_UK):
- Radio: 5.52.09
Link tải:
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/9-bUyu38/RUU_Spark_Vodafone_UK_11016106.html[/DOWNLOAD]
Spark 1.10.707.04 5.52.09 (HTC_ASIA):
- Radio: 5.52.09
Link tải:
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/SMX7DQFE/RUU_Spark_hTC_Asia_WWE_1107070.html[/DOWNLOAD]

@mumy3G: Đã có link khác cho bác tải.

Spark 1.07.161.04 5.50.09 (Vodafone_UK): là 7004

Spark 1.10.161.06 5.52.09 (Vodafone_UK): là 7008

Phải không các bác? Mình muốn trở về FW gốc để hack thì nên lấy FW nào?

FW mình giống bác này
Firmware Version của em là 2250.09.12000.161. Bác giúp em cho em xin cái Rom nha

kaka1803

Rất cám ơn bác Blackdoor đã rất nhiệt tình khi giúp đỡ em down Firmware, sau cả 1 tối 2 anh em đánh vật, cuối cùng em đã hạ được từ xuống 7004. Thank you bác Blackdoor rất nhiều.
@Jakcpham: theo ý em là bác nên lấy bản 7004. Ý của em thui nha

jackpham

Rất cám ơn bác Blackdoor đã rất nhiệt tình khi giúp đỡ em down Firmware, sau cả 1 tối 2 anh em đánh vật, cuối cùng em đã hạ được từ xuống 7004. Thank you bác Blackdoor rất nhiều.
@Jakcpham: theo ý em là bác nên lấy bản 7004. Ý của em thui nha

Bản Spark 1.07.161.04 5.50.09 (Vodafone_UK): là 7004 pk bác?

jackpham

Cuối cùng thì mình cũng hạ xuống và hack e nó rồi. Tks các bác nhiều nhé!

kaka1803

Bác Blackdoor ơi, báo cáo bác em đã down và hack thành công. Bây giờ em muốn up lên Nodo lên 7392 thì có bị mất Jailbreak không anh? có phải unlock hay làm lại gì không? Mãi mới down được nên giờ mà lên mà phải làm laị thì ngại quá

blackdoor

Manager
Bác Blackdoor ơi, báo cáo bác em đã down và hack thành công. Bây giờ em muốn up lên Nodo lên 7392 thì có bị mất Jailbreak không anh? có phải unlock hay làm lại gì không? Mãi mới down được nên giờ mà lên mà phải làm laị thì ngại quá
Em cứ update qua Zune thoải mái đi, nếu ban đầu đã jailbreak hoàn chỉnh thì sau khi update vẫn còn như vậy thôi.

PS: Vậy hôm qua dùng ROM nào đấy?

kaka1803

Báo cáo bác là em dùng Rom RUU_Spark_Vodafone_UK_1.07.161.04_Radio_5.50.09.15_22.23.50.09U_by_ansar, 1 phát được luôn, may quá. He. Thế thì em cứ update anh nhé. Thank u bác nhiều

blackdoor

Manager
update lên không được bác ơi, nó báo lỗi 8xxxxxxx gì đó
Bác kiếm PC khác rồi update, chú ý đảm bảo đường internet không bị gián đoạn nhiều, không nên update qua laptop có kết nối internet bằng WIFI.