• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ONE S (Ville & VilleC2) ★

phamthuong0801

Giúp mình với!!!

Bạn phải nói rõ là bản nào và máy bạn là chíp nào (S3 hay S4) nhé.

One S của mình chip S3 - Europe , mình tìm được rom ship rồi nhưng khi chạy file .exe toàn dính lỗi 171 : erro dissable cable. cáp máy mình vẫn bình thường mà, nó bị thế lúc vao chữ HTC đen sì,to tướng ở giữa màn hình. Muốn thử bản rom ship xem có fix được 3 cái dấu chấm ở góc dưới màn hình k, mà khó quá bác ơi.

One S của mình chip S3 - Europe , mình tìm được rom ship rồi nhưng khi chạy file .exe toàn dính lỗi 171 : erro dissable cable. cáp máy mình vẫn bình thường mà, nó bị thế lúc vao chữ HTC đen sì,to tướng ở giữa màn hình. Muốn thử bản rom ship xem có fix được 3 cái dấu chấm ở góc dưới màn hình k, mà khó quá bác ơi.
Bạn có thể đổi cổng USB khác (không dùng dây USB kéo dài), PC phải cài HTC Driver nhé. Nếu vẫn không được thì bạn thử sang một máy tính khác rồi thực hiện lại coi sao. Bản Ship Rom mới nhất có thể bỏ hay thêm menu 3 chấm (3 dot menu) dưới màn hình đó.

phamthuong0801

Lúc chiều mình có up rom cook, khi nạp file boot vào xong xuôi,chuẩn bị flash thì khi máy khởi động lại bị đứng ngay ở logo HTC có mấy dòng chữ đỏ loằng ngoằng chết người. Từ lúc đấy máy k vào được Recovery để mà flash rom khác nữa. Chẳng biết phải làm thế nào nữa,mong các bác giúp đỡ!!! Ah,con cưa mình là One S chip S3 các bác ah...

hanoiwap

Super V.I.P
Lúc chiều mình có up rom cook, khi nạp file boot vào xong xuôi,chuẩn bị flash thì khi máy khởi động lại bị đứng ngay ở logo HTC có mấy dòng chữ đỏ loằng ngoằng chết người. Từ lúc đấy máy k vào được Recovery để mà flash rom khác nữa. Chẳng biết phải làm thế nào nữa,mong các bác giúp đỡ!!! Ah,con cưa mình là One S chip S3 các bác ah...

Ban phai flash kernel cua ROM do

dragonkingdom

Cần giúp rom ship one s tmous

Các bác cho mình xin link rom ship của máy one s t-mobile (CID: T-MOB010). Mình down 1 link của t-mobile mà báo không đúng, giờ máy như cục gạch, mạng chậm quá, thử từng biết chừng nào mới xong đây ~,,~
Đã thử rom ship này (https://hotfile.com/dl/168096113/2f....22.31501S.10L_release_263233_signed.exe.html), mà nó báo không được, bootloader của mình có thêm dùng "Security warning" (Máy đã relocked)

shootgun

máy mình là htc_038 phiên bãn india ,có ai có bãn rom ship này cho mình xin nhé, thanks .

vietlong3

máy mình là htc_038 phiên bãn india ,có ai có bãn rom ship này cho mình xin nhé, thanks .

India hay châu á, hàng chính hãng việt nam bạn relock bootloader và chạy rom ship mã 044 là OK.
Mã:
http://kuai.xunlei.com/d/PMZJOUGYQPAO

shootgun

India hay châu á, hàng chính hãng việt nam bạn relock bootloader và chạy rom ship mã 044 là OK.
Mã:
http://kuai.xunlei.com/d/PMZJOUGYQPAO

cua mình india đó bạn,HTC_038 ,mình chạy thư ban châu á rồi báo lỗi

Khác CID thì không úp được đâu bạn.

minh relock lại rồi, máy mình hình như bản 4.0.3 do
Bạn đưa mình thông số version của bản rom Ship đang dùng (Settings/About/Software information) và xem máy bạn là chíp S3 (VilleC2) hay S4 (Ville) trong Settings/About/Hardware information nhé.

shootgun

Khác CID thì không úp được đâu bạn.

Bạn đưa mình thông số version của bản rom Ship đang dùng (Settings/About/Software information) và xem máy bạn là chíp S3 (VilleC2) hay S4 (Ville) trong Settings/About/Hardware information nhé.

cám ơn bạn nhé,vấn đề của mình đã giải quyết xong rồi

dovincent

up rom ship bao loi

xin chao moi nguoi
minh co con htc one s bi loi bootload minh up lai rom ship nhung no bao loi error 131 hay gi do id client, minh thu unlock bootload de up rom cock nhung vao no khong nhan sd card nen khong lam dc dang up rom ship nhung bay gio cung bao loi, minh khong biet lam sao nua co ai giup minh dc khg?
chan thanh cam on
may minh o euro cid vodap203, mid pj40100
bootload
tampered
relocked
security warning
vle pvt ship s-on rl
hboot-1.14.002
radio-1.06es.50.02.31
openDSP-v29.1.0.45.0622
eMMC-boot
minh up rom RUU_VilleUICS40SHTCEur_2314015 khong biet co dung kg co ai giup minh khg
chan thanh chi an

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

xin chao moi nguoi
minh co con htc one s bi loi bootload minh up lai rom ship nhung no bao loi error 131 hay gi do id client, minh thu unlock bootload de up rom cock nhung vao no khong nhan sd card nen khong lam dc dang up rom ship nhung bay gio cung bao loi, minh khong biet lam sao nua co ai giup minh dc khg?
chan thanh cam on
may minh o euro cid vodap203, mid pj40100
bootload
tampered
relocked
security warning
vle pvt ship s-on rl
hboot-1.14.002
radio-1.06es.50.02.31
openDSP-v29.1.0.45.0622
eMMC-boot
minh up rom RUU_VilleUICS40SHTCEur_2314015 khong biet co dung kg co ai giup minh khg
chan thanh chi an
Máy của bạn có CID là VODA203 là của nhà mạng Vodafone SFR của Pháp nên bạn úp bản Ship kia sẽ báo lỗi CID. Hiện tại bản rom Ship của máy bạn mình chưa tìm được link đâu.

dovincent

htc ones

Máy của bạn có CID là VODA203 là của nhà mạng Vodafone SFR của Pháp nên bạn úp bản Ship kia sẽ báo lỗi CID. Hiện tại bản rom Ship của máy bạn mình chưa tìm được link đâu.

cam on ban da tra loi khi nao co link ban giu giup minh nhe
xin loi nhe may vi tinh cua minh khg co chuong trinh tieng viet vi vay ban thong cam dum
cam on

dthien3d

tampered
relocked
vle pvt ship s-off rl
cid-11111111
hboot-1.06.0000
radio-0.15.31501s.19
openDSP-v21.1.0.32.0314
eMMC-boot
máy em vào hboot như trên, giờ em muốn cài bản rom ship nào cũng được phải ko ạ:|

Chỉnh sửa cuối:
tampered
relocked
vle pvt ship s-off rl
cid-11111111
hboot-1.06.0000
radio-0.15.31501s.19
openDSP-v21.1.0.32.0314
eMMC-boot
máy em vào hboot như trên, giờ em muốn cài bản rom ship nào cũng được phải ko ạ:|
Máy bạn đã có SuperCID nên bạn úp bản Ship Rom nào cũng được. Chú ý xem chíp của bạn là S3 (VilleC2) hay S4 (Ville) nhé mà úp cho đúng.

MiyamotoMusashi

Mình vừa mua máy Htc one S T-mobile, giờ đang ở trick droid v7.0 adroid 4.0.4 sense 4.1 muốn update hay nâng cấp lên thì đi theo hướng nào. Mới gia nhập nên còn chưa rõ mong các bạn cho vài tư vấn:p

ak mình hỏi thêm. dù đã cài room cook rồi. thì CID của máy vẫn không thay đổi bạn nhỉ.( CID lúc cài room cook là CID khi máy xuất xưởng bạn nhỉ)

chỉ thay đổi khi super CID. mà one S chưa S-off nên chưa super được
Thông số CID sẽ không thay đổi (trừ SuperCID) khi bạn úp rom, S-OFF,... nhé.