• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION (Pyramid) ★

caominhtu36

E mới mua con máy HTC sensation Z710e, HBOOT là 1.27.0000, phiên bản Android 4.0.3, phiên bản Htc Sense 3.6, Số phần mềm, 3.32.707.10, hiện tại e đã unlock và root nhưng chưa S-off được, bây giờ e chưa biết cài bản rom cook cho phù hợp, và cài bản nào tốt nhất. rất mong các cao thủ trợ giúp và cho e xin link để e có thể cải thiện thời lượng pin con máy của e với ạ.
E hỏi thêm câu nữa là máy của e liệu có sử dụng tất cả các bản rom cook của HTC XE & XL ko ạ
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
E mới mua con máy HTC sensation Z710e, HBOOT là 1.27.0000, phiên bản Android 4.0.3, phiên bản Htc Sense 3.6, Số phần mềm, 3.32.707.10, hiện tại e đã unlock và root nhưng chưa S-off được, bây giờ e chưa biết cài bản rom cook cho phù hợp, và cài bản nào tốt nhất. rất mong các cao thủ trợ giúp và cho e xin link để e có thể cải thiện thời lượng pin con máy của e với ạ.
E hỏi thêm câu nữa là máy của e liệu có sử dụng tất cả các bản rom cook của HTC XE & XL ko ạ
Thanks

Rom cook thì bạn có thể ra ngoài Box để tìm hiểu. Ban rom nào tốt hay phù hợp không thì tốt nhất bạn nên tự tìm hiểu.
Up rom cũng ko đòi hỏi thời gian nhiều lắm. Up nhiều nó cũng thành một thói quen :) (Một điều lưu ý với máy bạn. Vì máy bạn chỉ unlock Bootloader thôi chưa có S-OFF nên bạn cần phải flash file boot.img)
Rom cook của Sensation XE và Sen thường thì up chung đc cho nhau.
Còn Sen XL thì chỉ up cho XL không up qua đc Cho Sen XE hay thường và ngược lại.

caominhtu36

vậy a chỉ giúp e luôn cách flash file boot.img với ạ, cho e xin cái link hướng dẫn luôn nhé, e cũng mày mò nhưng cũng sợ chưa dám thử nhỡ xảy ra lỗi cũng nguy hiểm hì. rất mong bác giúp đỡ

vậy a chỉ giúp e luôn cách flash file boot.img với ạ, cho e xin cái link hướng dẫn luôn nhé, e cũng mày mò nhưng cũng sợ chưa dám thử nhỡ xảy ra lỗi cũng nguy hiểm hì. rất mong bác giúp đỡ
Cách flash boot.img thì bạn tham khảo tại topic này nhé.

buuloc

máy mình là sen XL của nhà mạng SingTel ( singapore ) vậy bản rom ship của nó là bản nào vậy các Pro?

pda_s620

Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC Z710e Sensation 4G
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q3 2010
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

đây là thông số của máy mình khi kiểm tra xuất sứ. vậy máy mình là xuất sứ châu Âu đúng ko? và phải up rom ship nào để qua về như xuất xưởng vậy các bạn ???

đây là thông số của máy mình khi kiểm tra xuất sứ. vậy máy mình là xuất sứ châu Âu đúng ko? và phải up rom ship nào để qua về như xuất xưởng vậy các bạn ???
Cái trang Nuberingplants có kết quả chung chung lắm, bạn xem mã CID của máy bạn là gì thì ra khu vực ngay mà.

pda_s620

Cái trang Nuberingplants có kết quả chung chung lắm, bạn xem mã CID của máy bạn là gì thì ra khu vực ngay mà.

2.3.4
sense 3.0
sofware 1.52.708.3
kernel 2.6.35.13
baseband 11.65.3504.00U_11.19.3504.29_2
build 1.52.708.3

thông số như thế này. mình đã ghi lại sau khi root máy. mà máy mình mua về đã thấy s-off SHIP vậy có nghĩa là đã đc s-off rồi đúng ko?

2.3.4
sense 3.0
sofware 1.52.708.3
kernel 2.6.35.13
baseband 11.65.3504.00U_11.19.3504.29_2
build 1.52.708.3

thông số như thế này. mình đã ghi lại sau khi root máy. mà máy mình mua về đã thấy s-off SHIP vậy có nghĩa là đã đc s-off rồi đúng ko?
Máy bạn S-OFF rồi. Để check mã CID thì có 2 cách:

1. Bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC. Trên PC bạn vào cmd, tại dấu nhắc lệnh bạn gõ cd C:\Android (yêu cầu phải có thư mục Android này trên ổ C nhé), sau đó tại C:\Android> bạn gõ tiếp fastboot getvar cid thì sẽ ra thông số CID của máy.

2. Đơn giản hơn là bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator này về, cài vào máy và chạy nó cũng sẽ ra thông số CID của máy.

pda_s620

Máy bạn S-OFF rồi. Để check mã CID thì có 2 cách:

1. Bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC. Trên PC bạn vào cmd, tại dấu nhắc lệnh bạn gõ cd C:\Android (yêu cầu phải có thư mục Android này trên ổ C nhé), sau đó tại C:\Android> bạn gõ tiếp fastboot getvar cid thì sẽ ra thông số CID của máy.

2. Đơn giản hơn là bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator này về, cài vào máy và chạy nó cũng sẽ ra thông số CID của máy.

mình đã làm như vậy để super CID. nhưng đến đoạn kiem tran CID thì máy đã hiện lên 11111111. mà trước đó mình chưa làm super CID. mình đang nghĩ là chỗ bán máy đã làm mấy việc này. vì máy mua về đã s-off. theo bạn có khả năng đó ko ? cám ơn bạn!!!

mình đã làm như vậy để super CID. nhưng đến đoạn kiem tran CID thì máy đã hiện lên 11111111. mà trước đó mình chưa làm super CID. mình đang nghĩ là chỗ bán máy đã làm mấy việc này. vì máy mua về đã s-off. theo bạn có khả năng đó ko ? cám ơn bạn!!!
Máy bạn đã có SuperCID, giờ bạn không thể biết thông số CID gốc của máy nữa vì trước khi SuperCID thì bạn phải ghi nhớ thông số CID gốc để còn quay về CID gốc được.

lnvlslble

Xin bác Quang cho e hỏi máy e hiện ở khu vực nào, tình trạng máy đang như thế nào tương ứng với các dòng dưới đây. Vì máy e mua lại mà người chủ là con gái cũng ko rành về vụ này và cả e cũng mới chơi Android nữa. E mua về thì đã có sẵn như thế này, mong được chỉ giáo. Thanks man..!
HTC Sensation Z710e
IMEI 356440042392306
IMEI SV 01
DEVICE SERIAL NUMBER HT15RV802557
IMSI 45201021606717
ANDROID 4.0.3
HTC SENSE 3.6
SOFTWARE NUMBER 3.32.707.10
KERMEL VERSION
3.0.16-gc61d866
htc-kernel@u18000-build-144#1
SMP PREEMPT Fri Mar 9 14:55:07 CST 2012
BASEBAND VERSION
11.69A.3504.00U_11.23.3504.07_M2
BUILD NUMBER
3.32.707.10 CL318920 release-keys
BROWER
WebKit/534.30

Xin bác Quang cho e hỏi máy e hiện ở khu vực nào, tình trạng máy đang như thế nào tương ứng với các dòng dưới đây. Vì máy e mua lại mà người chủ là con gái cũng ko rành về vụ này và cả e cũng mới chơi Android nữa. E mua về thì đã có sẵn như thế này, mong được chỉ giáo. Thanks man..!
HTC Sensation Z710e
IMEI 356440042392306
IMEI SV 01
DEVICE SERIAL NUMBER HT15RV802557
IMSI 45201021606717
ANDROID 4.0.3
HTC SENSE 3.6
SOFTWARE NUMBER 3.32.707.10
KERMEL VERSION
3.0.16-gc61d866
htc-kernel@u18000-build-144#1
SMP PREEMPT Fri Mar 9 14:55:07 CST 2012
BASEBAND VERSION
11.69A.3504.00U_11.23.3504.07_M2
BUILD NUMBER
3.32.707.10 CL318920 release-keys
BROWER
WebKit/534.30
Máy bạn thuộc khu vực Châu Á (ASIA) nhé..

lnvlslble

Cám ơn bác nhiều. Mà cho e hỏi tình trạng máy thế thì giờ e muốn quay về bản gốc đc ko dzạ. Thanks.
Còn vấn đề nữa là hiện giờ bản room nào đc cho là ưu tú nhất ở thời điểm này dành cho máy Sensation khu vực ASIA dza. Thanks..

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn bác nhiều. Mà cho e hỏi tình trạng máy thế thì giờ e muốn quay về bản gốc đc ko dzạ. Thanks.
Còn vấn đề nữa là hiện giờ bản room nào đc cho là ưu tú nhất ở thời điểm này dành cho máy Sensation khu vực ASIA dza. Thanks..
Máy bạn hiện tại đang chạy bản Ship Rom gốc ICS rồi đó thôi. Còn rom thì tùy từng bản nhưng đa số hoạt động cũng khá là ổn định rồi. Nếu muốn nhanh và mượt thì bạn chọn úp các bản rom ICS Sense 3.6 như Revulution HD v6.6.7, InsertCoin v6.0.0 nhé.

internet_cafe07

Tình hình là máy mình (HTC Sensation) sài rom cook 1 thời gian v các rom ICS 4.0.3 ARHD,ordroid,OpenSens,.... máy giờ gặp hiện tượng sụt nguồn khi trả lời 1 cuộc gọi đến hoặc để máy trong balo, gặp nhiều nhất lúc gần hết pin, quá nản chưa biết lỗi do rom hay là pin (mỗi lần up rom cook là dùng SuperWipe All cả thẻ nhớ cũng format luôn, k có tweak mods gì hết).
Quá nản nên chạy super CID để up lại rom ship ICS (RUU_PYRAMID_ICS_HTC_Europe_3.32.401.5_Radio_11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M_release_246089_signed) thì bị báo lỗi ERROR[155] cứ báo là sai version mặc dù mình đã super cid và check là đúng cid hiện tại của máy là 11111111.
Nhờ các bác giúp e trở về rom ship ICS với, tìm cả buổi chưa khắc phục đc :(

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Tình hình là máy mình (HTC Sensation) sài rom cook 1 thời gian v các rom ICS 4.0.3 ARHD,ordroid,OpenSens,.... máy giờ gặp hiện tượng sụt nguồn khi trả lời 1 cuộc gọi đến hoặc để máy trong balo, gặp nhiều nhất lúc gần hết pin, quá nản chưa biết lỗi do rom hay là pin (mỗi lần up rom cook là dùng SuperWipe All cả thẻ nhớ cũng format luôn, k có tweak mods gì hết).
Quá nản nên chạy super CID để up lại rom ship ICS (RUU_PYRAMID_ICS_HTC_Europe_3.32.401.5_Radio_11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M_release_246089_signed) thì bị báo lỗi ERROR[155] cứ báo là sai version mặc dù mình đã super cid và check là đúng cid hiện tại của máy là 11111111.

Xạc đầy pin rồi chuyển qua cách up Rom qua thẻ nhớ đi bạn.

khong_co_ai

Active Member

Mình cài rom miui 2.7.6 pin được hơn 2 ngày nghe gọi bình thường, buổi sang mà chỉ nghe gọi 3-4 cuộc nhắn tin 2-3 phát thì đên trưa vẫn còn 99%. Tuy nhiên cái giao diện của miui thì theo cảm nhận riêng của mình không hay lắm và có nhiều người ko thích.