• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION (Pyramid) ★

phungvantuan165

HTC

Máy bạn là HTC Sensation thường và đã update lên ICS. Bạn kiểm tra luôn xem máy đã S-OFF chưa vậy (trong HBOOT đó).

1 loạt thông số nữa đây Mod ạ:
PYMRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.27.1100
RADIO-11.24A.3504.31_M
OpenADSP-v05.6.0.2226.00.0418
eMMC-boot
Jan 13 2012, 17:33:34

Nó là cái gì vậy Mod? Em chả hiểu
Giờ em chọn bản rom nào vậy Mod?

Chỉnh sửa cuối:
Mod cố tìm giúp em nhé!
Tìm rồi nhưng không có bạn ạ. Bây giờ tốt nhất là bạn tiến hành SuperCID cho máy để úp được các bản Ship Rom khác nhau nhé. Cách thực hiện như dưới:

IV. Tiến hành Super CID

* Mục đích của bước IV là để tạo cho máy có Super CID. Với Super CID các bạn có thể UP các bản ROM SHIP của các Khu vực (Asia, EU....) hoặc Nhà Mạng (Tmobile, Vodafone...) khác nhau mà không bị mã CID ( CID gốc trên máy của bạn ) ngăn chặn.
* Đối với chúng ta thì chủ yếu up Rom Cook nên bước này không thật sự cần thiết. Tuy nhiên nhiều người vẫn thích trải nghiệm các ROM Ship khác nhau nên tôi giới thiệu thêm bước tạo Super CID ở đây.

1. Các bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market
2. Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh :

getprop ro.cid

Nhấn Enter nó sẽ hiện ra số CID gốc của máy bạn. Ví dụ như của tôi là HTC__044
3. Ghi nhớ số này lại để nếu sau này cần thiết thì lại quay lại CID gốc (Trong trường hợp cần đi bảo hành)
4. Tải bộ Tool Super CID tại ĐÂY
5. Giải nén trên PC ( Ổ C)
6. Kết nối máy với PC (Chế độ USB Debugging phải được bật )
7. Chạy file adb.bat
8. Gõ adb devices nhấn Enter (Điều này giúp xác nhận là thiết bị của bạn đã chắc chắn kết nối với PC khi nó hiện số S/N máy của bạn)
9. Gõ adb reboot-bootloader nhấn Enter
10. Gõ fastboot oem writecid 11111111 nhấn Enter (Lưu ý nó gồm 8 con số 1 )
11. Gõ fastboot reboot-bootloader nhấn Enter và đợi cho cho máy khởi động vào Bootloader
12. Gõ fastboot getvar cid nhấn Enter (Điều này xác nhận bạn có Super CID nếu nó hiện 11111111
13. Gõ fastboot reboot nhấn Enter

*** Máy khởi động lại >>> DONE >>> Bạn có thể Up các bản ROM SHIP của các Khu vực khác nhau.

phungvantuan165

HTC

Không có bản Ship Rom mà bạn cần. Bản Ship Rom cần là bản dưới:

RUU_PYRAMID_ICS_hTC_ASIA_WWE_3.32.707.10_R_Radio_11.69a.3504.00u_11.23.3504.07_M2_Release_251503_Signed

Cả buổi chiều nay tìm mà chẳng thấy cái Rom như Mod nói đâu ạ. Cũng thử Super CID nhưng ko thành công. Làm đủ kiểu vẫn cứ báo waitting for device. Mod cố gắng kiếm giúp em cái Rom đó với nhé.
Trường hợp nếu ko thể có Mod kiếm cho em bản rom nào mới nhất và ổn định nhất cho HTC Sensation nhé! Thanks Mod nhiều

Cả buổi chiều nay tìm mà chẳng thấy cái Rom như Mod nói đâu ạ. Cũng thử Super CID nhưng ko thành công. Làm đủ kiểu vẫn cứ báo waitting for device. Mod cố gắng kiếm giúp em cái Rom đó với nhé.
Khi nào tìm được thì sẽ có link.

Trường hợp nếu ko thể có Mod kiếm cho em bản rom nào mới nhất và ổn định nhất cho HTC Sensation nhé! Thanks Mod nhiều
Bạn dùng bản rom ViperS nhé.

:O Sao lại thế nhỉ? Em lên tinh tế hỏi có 1 bạn cũng bị như em. Để lát nữa em ghots lại win xem sao
Phải có thủ thuật đó bạn à. Mình hướng dẫn bạn thực hiện nhé...:D

1. Đầu tiên bạn tải cái HTC Driver này về rồi giải nén ra thư mục HTC_Driver_Win7_x86.
2. Đưa máy về chế độ Fastboot rồi cắm cáp kết nối với PC.
3. Trên PC bạn vào Device Manager, ở phần Other device/Android 1.0 sẽ thấy có tam giác màu vàng với dấu chấm than màu đen bên trong.
4. Bạn click chuột phải vào đó và chọn Update drivers rồi Browser đến thư mục HTC_Driver_Win7_x86 vừa giải nén.
5. Nhấn Update driver là xong.

Thử coi sao....:p

phungvantuan165

HTC

Phải có thủ thuật đó bạn à. Mình hướng dẫn bạn thực hiện nhé...:D

1. Đầu tiên bạn tải cái HTC Driver này về rồi giải nén ra thư mục HTC_Driver_Win7_x86.
2. Đưa máy về chế độ Fastboot rồi cắm cáp kết nối với PC.
3. Trên PC bạn vào Device Manager, ở phần Other device/Android 1.0 sẽ thấy có tam giác màu vàng với dấu chấm than màu đen bên trong.
4. Bạn click chuột phải vào đó và chọn Update drivers rồi Browser đến thư mục HTC_Driver_Win7_x86 vừa giải nén.
5. Nhấn Update driver là xong.

Thử coi sao....:p
Mod quả là cao thủ.
TIện cho em hỏi luôn cái. Trong quá trình chờ tìm cái rom kia, em định up rom Vipers mà nó có nhiều bản quá. Nên dùng bản nào vậy Mod. Thanks Mod

Dùng ROM: ViperS 1.5.2
thì dùng Firmware 3.32 hay 3.33 vậy Mod ơi. Chỉ cần 2 cái này để up thôi đúng ko Mod?
Dùng FW nào cũng được. Mà máy bạn đã update lên ICS rồi thì đang có sẵn FW 3.32 rồi nên cứ vào Recovery úp rom bình thường thôi.

Mà nên chọn bản nào: ViperS 1.5.2 hay OTA ViperS 1.5.2 ?
Bạn dùng bản Full rom ViperS v1.5.2 đó, còn bản OTA ViperS v1.5.2 kia chỉ dành cho các máy đã úp rom v1.5.0 hay v1.5.1 trước đó và update OTA lên v1.5.2 mà thôi.

phungvantuan165

HTC

Dùng FW nào cũng được. Mà máy bạn đã update lên ICS rồi thì đang có sẵn FW 3.32 rồi nên cứ vào Recovery úp rom bình thường thôi.

Bạn dùng bản Full rom ViperS v1.5.2 đó, còn bản OTA ViperS v1.5.2 kia chỉ dành cho các máy đã úp rom v1.5.0 hay v1.5.1 trước đó và update OTA lên v1.5.2 mà thôi.

Như vậy là chỉ cần up cái ViperS v1.5.2.zip thôi phải ko Mod? Mà dùng Rom này mà vẫn chưa Super CID có sao ko Mod?

blackdoor

Manager

Còn link này để tải đây:
http://115.com/file/annstx0z
Tải ngay đi, kẻo để mấy bữa nữa là tiêu luôn đấy.>:)