• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XE (Pyramid LE) ★

blackdoor

Manager
các bác cho em hỏi với em mới vừa mua máy sénSation XE.nhưng không biết thuộc nước nào khu vực nào. phiên bản của em là 1.77.708.104.em tìm măi mà ko thấy.và em nên up rom nào dây.eorope hay asia.thankkkkkk

Bản Rom này thấp hơn bản Rom bạn đang dùng. Nên không up đc đâu. Nếu đc chắc phải dùng Gold Card để up. :D

Máy em cầm về khi sáng thông số y chang bác này, chắc phải phang ROM EU vào thôi.

xuanchien

thế bạn thử xem có s off đc không máy mình làm đủ mọi cách mà vẩn ko s off được.hoạc có bản rom nào cao hơn ko.mà úp bằng Gold Card có khó lắm ko bạn hướng dẩn mình với.thankkkkkkkk

xuanchien

các bác cho em xin bản này với
Pyramid_LE_hTC_Asia_HK_1.73.708.2 bản hồng koong này em tim mãi ko thấy.em up 2 bản asia 707 và 709.toàn bị lối 31.sai cid.mà máy em củng ko s off được.không SUPER CID thay cid dược.các bác nào biết link downloads gửi cho em với.em mất 3 ngày đau dầu với con này rồi.thannnkkkkk

Toan_bk

Bác Quang ơi hình như có Rom ICS rồi đó, bác Quang check thử xem ^o^

xuanchien

thì em củng dùng phương pháp sửa lỗi không s off đc của bác ( hehe_mc) đối với máy 1.77. nhưng vẫn không đc bác ạ.em làm đủ mọi cách rồi ạ.chỉ còn tìm rom ship up lại xem thế nào.

blackdoor

Manager
thì em củng dùng phương pháp sửa lỗi không s off đc của bác ( hehe_mc) đối với máy 1.77. nhưng vẫn không đc bác ạ.em làm đủ mọi cách rồi ạ.chỉ còn tìm rom ship up lại xem thế nào.

Up ROM ship ấy mà không làm như hướng dẫn ở topic kia thì cũng không có S-OFF, Recovery => Coi như không làm được gì.

xuanchien

Có khã năng máy em bị lỗi recovery gốc rồi.vì em up nhầm phải recovery cua evo 3d.nên giờ chỉ có cách up rom ship để sữa lại recovery gốc thôi.nên các bác có rom gốc máy của em thì cho em với.em tìm mãi ko thấy. Pyramid_LE_hTC_Asia_HK_1.73.708.2 bản hồng koong

Hungpdahl

Well-Known Member
Bác nào có bản rom ship con XL không up lại em xin với,link bác Quang up toi hết rùi.

thaingocduan

Máy của bạn là thuộc Châu Á
HTC-Asia-SEA-WWE HTC__044

Tham kh
ảo thêm ở đây

anh giúp em thì giúp cho trót với em up từ sáng đến giờ không biết bao nhiêu rom ship rồi mà vẫn không được toàn báo lỗi 155 . anh tìm hộ em bản rom của máy em được không huhu.....

thaingocduan

vẫn không được anh ạ .nó cứ chạy đến chỗ sending................... rồi báo lỗi 155 . huhu không biết là bản nào nữa

blackdoor

Manager
vẫn không được anh ạ .nó cứ chạy đến chỗ sending................... rồi báo lỗi 155 . huhu không biết là bản nào nữa

Không được là phải, vì đó là ROM dùng cho máy thì trường Đài Loan, không up cho HTC-Asia-SEA được.