• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINK TẢI ROM WWE (SHIP) CHO HTC TOUCH HD (OLD)

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenngocbau

Active Member
Vậy HardSPL đã có chưa vậy BácQuang?E cũng đang có 1 con mà tiếng Ý cũng đang chờ bác ra tay cứu giúp.

vtp9x

Sorry bạn nhưng mình biết cách "search before ask" nhưng vấn đề là link này có vấn đề:
"This file is neither allocated to a Premium Account, or a Collector's Account, and can therefore only be downloaded 10 times.

This limit is reached."

link vẫn bình thường rapidshare thì hơi khó dowload khi mình không có account. cố gắng thử lại 1 lần nữa xem

bruno18

link vẫn bình thường rapidshare thì hơi khó dowload khi mình không có account. cố gắng thử lại 1 lần nữa xem

Oh my god, mình đang sử dụng premium account !!!! Account minh valid until Feb 2009, mình sử dụng tất cả các link bình thường ngoại trừ cái nay. Tks

bruno18

Hi bạn,

account rapidshare có thể dễ dàng mua thông qua đại lý. 1 trong những tiện ích cần thiết trong thời đại internet ngày nay mà mỗi người cần có.

Thanks

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Tình hình là vừa úp xong bản V1 của chú Quang nhận thấy về giao diện vẫn k có gì mới , được lược bõ đi một số PM k dùng đến , Rom chạy bóc hơn nhiều so với bản zin

ankhang2001

Chú Pham Quang ơi! Chú có thể up qua trang tải ROM là mediafire được không vậy? Những trang đó em dow không được rồi, mong được sự giúp đỡ

Exec2007

Hiện tại nói chính xác là cũng chẳng có gì nhiều để mà hướng dẫn Up ROM cho Touch HD cả.
Cách duy nhất có thể thể Up:
- Bạn hãy vào Device info của máy, xem máy đang chạy phiên bản ROM nào.
Hoặc vào htc.com đăng ký tải bản ROM đúng theo S/N của máy.
- Kết nối máy với PC hoặc vào Bootloader, chạy Update bản ROM trên là được.

Ngoài ra, các ROM khác nếu Update sẽ báo lỗi, vì SPL chưa được patch.

Bác có cái S/N nào của TouchHD cho tôi mượn với tôi khai S/N của tôi là HT845KD13337 và nó báo sai:-/

Bác nào có cái S/N của TouchHD cho tui mượn cái để download Rom từ trang chủ của HTC

manh6

sau khi đã tải Rom bản 1.14 về thì thấy 1 lỗi nhỏ là nếu để theme HTC black và chọn Item on the today screen là : Touch FLO 3D thì ko set được picture background,trong khi người em mình dùng bản Rom gốc thì set ngon lành,co bác nào gặp lỗi như mình ko

HuynhThanh

sau khi đã tải Rom bản 1.14 về thì thấy 1 lỗi nhỏ là nếu để theme HTC black và chọn Item on the today screen là : Touch FLO 3D thì ko set được picture background,trong khi người em mình dùng bản Rom gốc thì set ngon lành,co bác nào gặp lỗi như mình ko

Set picture background là dành cho giao diện window bình thường bạn à! Khi bạn chọn 3D bạn muốn chọn hình thì vào icon Setting bên ngoài giao diện touch chọn wallpaper là ok rui mà. Đâu có gì khó khăn đâu!!!:D

TuyetKy

Các bác tìm ROM SHIP thì ở đây nhé, có đủ các dòng của các hãng đây:
Official HTC Touch HD Rom's
Mã:
http://www.duttythroy.net/index.php/Official-HTC-Touch-HD-Rom-s/?orderby=2&page=1

luchilinh

Help me!

:( Co ai biet pass ban Rom V1.7 cua duttythroy không nhỉ? Em load về nhưng ko giải nén được là thế nào nhỉ?

tedien

Bác Quang cho em hỏi, máy của em là Rom : 1.18.707.2, Radio : 1.09.25.14.
Em muốn up Rom "Panosha_Black_Pearl_1.7_HD_ROM" Có được không bác?
Cho em hỏi mình phải cài HarldSPL trước khi up Rom phải không?

Cám ơn bác nhiều lắm!
Chúc bác vui vẻ!

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho em hỏi, máy của em là Rom : 1.18.707.2, Radio : 1.09.25.14.
Em muốn up Rom "Panosha_Black_Pearl_1.7_HD_ROM" Có được không bác?
Cho em hỏi mình phải cài HarldSPL trước khi up Rom phải không?

Cám ơn bác nhiều lắm!
Chúc bác vui vẻ!

ROM Panosha là ROM Cook, muốn Up nó tất nhiên phải chạy HardSPL rồi.
Ngoài ROM gốc như trong máy, muốn Up các ROM khác gần như đều phải có HardSPL.

xdaexec2008

Chào các bạn; chào anh “PHAM QUANG”
Các Bạn và anh Quang làm ơn cho tôi hỏi mấy vấn đề về Rom và Up rom như sau:
Máy của tôi hiện đang dùng bản ROM và Radio có thông số như sau:
ROM version: 1.14.421.5 (25590) WWE
ROM date: 12/10/08
Radio version: 1.09.25.14
Protocol version: 52.49a.25.26U
Như vậy, với thông số Rom và Radio như trên, tôi không biết máy của mình thuộc khu vực nào? và có thể Up các bản ROM ship cho khu vực Europe và Asia Pacific được không?
Tôi vào trang HTC.com mục support vào khu vực Middle East & Africa sau đó nhập S/N: HT924KD00139 thì Down được bản ROM tiếng ả rập. Tuy nhiên bản ROM của Tôi hiện đang dùng hoàn toàn tiếng Anh. Vì vậy, Tôi đang rất khó hiểu về máy của mình và bản ROM hiện đang dung???????
Các Bạn và anh Quang làm ơn giúp với, tôi đang rất cần thông tin.

Cảm ơn các Bạn và anh Quang nhiều!

HuynhThanh

Bản rom hiện tại bạn đang dùng là bản châu âu! Radio cũng là phiên bản cũ nhất bạn à! Bạn có thể úp lên các bản khác với link đã giới thiệu đó!

Bạn cũng có thể úp các bản rom cook của chú Quang! Với điều kiện là máy bạn phải được chạy Hard SPL nha! Nếu không rất nguy hiểm! Bạn có thể tham khảo các topic đã giới thiệu! Thân!!

Status
Không mở trả lời sau này.