• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK TẢI SHIP ROM WM6.5 (WWE) CHO HTC DIAMOND2 (TOPAZ) ★

htctd2

3/ HTC ROM 2.53.707.4 (Asia-WWE):
Rom mới dành cho HTC Topaz, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 4.49.25.91
--> Các bác cho mình hỏi với :
1. Bản ROM này không thấy có phần chọn "tap X để đóng chương trình" nên mỗi lần mình mở ứng dụng lên rồi muốn tắt hẳn ứng dụng phải vào Task Manager mới có thể đóng được. Vậy phải làm cách nào thế nhỉ?
2. Khi up bản ROM này mình thấy tốc độ xử lý của máy khá chậm không nhanh và mượt như bản gốc 6.5. Không biết có bác nào thấy giống mình không? Có cách nào cải thiện không vậy các bác ?
3. Mục cài shortcut ngay màn hình Home chỉ có 9 nút để cài (ít hơn phần ứng dụng của bản gốc). Có cách nào cài thêm số lượng shortcut trên Home screen ko các bác chỉ giáo giúp với?
Xin cảm ơn đã đọc tin nhắn.
:mad:)

tuanva06

Xử lý cái số 1:
System->Task Manager->Button-> Check "Enable the 'X'... và chọn "End program by tapping 'X'"
3/ HTC ROM 2.53.707.4 (Asia-WWE):
Rom mới dành cho HTC Topaz, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 4.49.25.91
--> Các bác cho mình hỏi với :
1. Bản ROM này không thấy có phần chọn "tap X để đóng chương trình" nên mỗi lần mình mở ứng dụng lên rồi muốn tắt hẳn ứng dụng phải vào Task Manager mới có thể đóng được. Vậy phải làm cách nào thế nhỉ?
2. Khi up bản ROM này mình thấy tốc độ xử lý của máy khá chậm không nhanh và mượt như bản gốc 6.5. Không biết có bác nào thấy giống mình không? Có cách nào cải thiện không vậy các bác ?
3. Mục cài shortcut ngay màn hình Home chỉ có 9 nút để cài (ít hơn phần ứng dụng của bản gốc). Có cách nào cài thêm số lượng shortcut trên Home screen ko các bác chỉ giáo giúp với?
Xin cảm ơn đã đọc tin nhắn.
:mad:)

LuonGThanGtk

em up thử trên thẻ theo y như hướng dẫn format FAT32, chuyển tên file ruu thành TOPAIMG.nbh, mừ sao cứ về BL nó báo ko tìm thấy file image vậy mà rom nào cũng thía chứ up bằng cap lâu quá hic

Chỉnh sửa cuối:

angel810

Hix may quá kiếm đc bản rom cho Topaz roài :( máy em bị lỗi tùm lum huhuhu

khangvd

Các bác cho em hỏi bản HTC ROM 2.53.405.5 (EURO-WWE) ko có HTC TaskMannager phải ko? Nếu muốn dùng cài thêm thì dùng bản TaskManager nào ngon?
EDT: Bác nào dùng bản này rồi cho e hỏi luôn là font TV nào phù hợp ??
Tks

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi bản HTC ROM 2.53.405.5 (EURO-WWE) ko có HTC TaskMannager phải ko? Nếu muốn dùng cài thêm thì dùng bản TaskManager nào ngon?
EDT: Bác nào dùng bản này rồi cho e hỏi luôn là font TV nào phù hợp ??
Tks
Các bản rom Ship đều được tích hợp HTC Taskmanager mà bạn. Còn về font tiếng Việt thì bạn tải ở file đính kèm, cài vô main và khởi động lại máy...

khangvd

Các bản rom Ship đều được tích hợp HTC Taskmanager mà bạn. Còn về font tiếng Việt thì bạn tải ở file đính kèm, cài vô main và khởi động lại máy...

E chắc chắn với bác là bản này ko có HTC TaskMan. Thks bác cái font hôm qua e cài bộ VN Sysfonts 2.4MB chạy ngon rồi

linhtinhtaolao

Chào các bác,
Do mình chạy ROM cook thấy hơi chậm, mình thử chuyển sang bản ship Euro-WWE thi up xong, màn hình cảm ứng không làm việc, vô đến chỗ "tập gõ chữ" thì không skip được, trong khi đó phím cứng vẫn làm việc. Các bác có kinh nghiệm nào xin giúp dùm. Mình để ý nếu chạm vào màn hình (khi nó sang chế độ sleep thì vẫn sáng lên lại, nhưng không phản hồi yêu cầu chấm, chọt. Cảm ơn nhiều.

Hoden

Super V.I.P
Chào các bác,
Do mình chạy ROM cook thấy hơi chậm, mình thử chuyển sang bản ship Euro-WWE thi up xong, màn hình cảm ứng không làm việc, vô đến chỗ "tập gõ chữ" thì không skip được, trong khi đó phím cứng vẫn làm việc. Các bác có kinh nghiệm nào xin giúp dùm. Mình để ý nếu chạm vào màn hình (khi nó sang chế độ sleep thì vẫn sáng lên lại, nhưng không phản hồi yêu cầu chấm, chọt. Cảm ơn nhiều.

bạn có thể tét bản rom khác xem. nếu không được thì có thể màn hình cảm ứng bạn có vấn đề rồi. mình cũng từng bị hư màn hình giống như bạn diển tả

namlh

Pác PhamQuang ơi, ROM này cũng cài được cho HTC Diamond chứ. Ruột Diamond và Diamond 2 như nhau phải ko pác ??

badboy4112005

Em cài thử 2 bản room ship EU và ASIA thì cả 2 bản đều có chương trình taskmanager (ngoài ở ngoài cùng của menu chứ không nằm trong thư mục system) nhưng không phải là HTC task manager, không có tuỳ chọn chọt X để end program và không hiển thị % bộ nhớ sử dụng.
Sau đó em cài HTC task manager vào thì vẫn không làm cho máy mặc định dùng HTC task manager được (dù bây giờ trong thư mục system có HTC Task manager và em đã chọn mục chọt X để end program)
Các bác giúp em nhé!Em xin cảm ơn!

mtrungctu

Em cài thử 2 bản room ship EU và ASIA thì cả 2 bản đều có chương trình taskmanager (ngoài ở ngoài cùng của menu chứ không nằm trong thư mục system) nhưng không phải là HTC task manager, không có tuỳ chọn chọt X để end program và không hiển thị % bộ nhớ sử dụng.
Sau đó em cài HTC task manager vào thì vẫn không làm cho máy mặc định dùng HTC task manager được (dù bây giờ trong thư mục system có HTC Task manager và em đã chọn mục chọt X để end program)
Các bác giúp em nhé!Em xin cảm ơn!

Mình cũng bị như bro, tạm thời dùng pBar thay thế .... haizzz

Damo4ever

có bạn nào có bản rom đầu tiên ở bài 1 link mediafire hay host nào nhanh hơn 1 tí không ? Mình không tài nào down được bằng trang hotfile này. thank nhiều lắm