• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK TẢI SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE (BRAVO) ★

ducdl2

Máy của cháu Hroot rồi báo vesrion clockworkMod Recovery v2.5.0.1.

vậy bây giờ cháu có up rom ship của hãng khác, thì sau đó có cần Hroot lại nữa ko để up rom cook hay vẫn ko cần hroot lại?

Cháu cảm ơn các bác.

Khi up rom ship thì máy sẽ mất quyền root sau này muốn up rom cook phải Hroot lại.

khidauboqn

May mình T-Mobile mình đã up Rom bản Châu Âu nhưng sao vẫn không update OTA được.
Bản của mình up :
(* HTC_1.21.405.2_Radio_4.06.00.02_2:
ROM HTC cho Desire khu vực châu Âu, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 32.36.00.28U_4.06.00.02_2)
Và 1 điều nữa là bản này bị lỗi hay sao mà mình bấm nút Power thì không khóa máy được.

ducdl2

Bác có thể nói rõ cách Hroot không? Tại mình chỉ biêt Root chứ không biết Hroot. Thanks!

Đúng là Hack root mà mọi người gọi tắt là root máy đó bạn.Hình như bản 2.2 bị lỗi nhiều quá nên HTC gỡ bỏ bản update rồi.

whitehell

Cho em hỏi, em đã root và recovery đúng như bác phamquang hướng dẫn và đã thành công. Xong em down ROM 1.22.711.1 về để up cũng như hướng dẫn đi được khoảng nửa đường thì nó báo: the ROM update utility cannot update your Android phone please get the correct ROM update Utility and try again. Theo em hiểu thì là ROM ko phù hợp, em tưởng máy đã root rồi thì up ROM nào cũng được. Máy của em OS: 1.21.405.1 Radio: 32.36.00.28U_4.06.00.02_2
Cảm ơn các bác rất nhiều!!!

ducvhq

Cho em hỏi, em đã root và recovery đúng như bác phamquang hướng dẫn và đã thành công. Xong em down ROM 1.22.711.1 về để up cũng như hướng dẫn đi được khoảng nửa đường thì nó báo: the ROM update utility cannot update your Android phone please get the correct ROM update Utility and try again. Theo em hiểu thì là ROM ko phù hợp, em tưởng máy đã root rồi thì up ROM nào cũng được. Máy của em OS: 1.21.405.1 Radio: 32.36.00.28U_4.06.00.02_2

Bản có thể up bất kỳ rom cook nào cũng được. Còn bản rom bạn ghi ở trên là rom ship. Bạn vào đây http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=628 down các bản rom về up nha. Thân

ducthang

cho thẻ nhớ vào nhé (thẻ này phải là thẻ đã tạo gold car nha) up vô tư luôn

mr_cat_1111

Cho e hỏi cái e làm đúng theo hướng dẫn hết rồi ,e up bản HTC_WWE_1.21.405.2_Radio_32.36.00.28U_4.06.00.02_2_release_126984

nhưng cứ chạy được 1 nửa nó lại báo cái hình này , và exit thì mobile tự khởi động lại , vào máy vẫn thế chẳng thấy up lên cái j cả, bác biết bị làm sao chỉ e với......

ducvhq

Cho e hỏi cái e làm đúng theo hướng dẫn hết rồi ,e up bản HTC_WWE_1.21.405.2_Radio_32.36.00.28U_4.06.00.02_2_release_126984

nhưng cứ chạy được 1 nửa nó lại báo cái hình này , và exit thì mobile tự khởi động lại , vào máy vẫn thế chẳng thấy up lên cái j cả, bác biết bị làm sao chỉ e với......

- Bác đã cho gold card vào trong máy chưa.
- Bác kiểm tra IMEI của máy xem máy bác ở khu vực nào rồi down bản rom khu vực đó up xem sao. Nếu vẫn không được thì làm lại gold card.
Chúc bác thành công.

ducthang

máy bạn làm sao mà phải chạy rom ship vây????????rất nhiều rom cook dùng rất tốt hơn cả rom chính hãng.kiểm tra máy la Hboot là bao nhiêu dow rom đó về up.tạo lại thẻ Gold card cho chắc ăn nhé.chúc thành công

mr_cat_1111

máy bạn làm sao mà phải chạy rom ship vây????????rất nhiều rom cook dùng rất tốt hơn cả rom chính hãng.kiểm tra máy la Hboot là bao nhiêu dow rom đó về up.tạo lại thẻ Gold card cho chắc ăn nhé.chúc thành công

Hboot của e là 0.80 . Máy của e bị tình trạng báo đèn xanh đèn đỏ ,và lúc vào được để sử dụng, lúc nó lại báo đén máy đơ luôn . E ra Nhật Cường để sửa, hỏ bảo bị lỗi rom , và bảo về up ship rom vào sẽ hết. e tạo thẻ Gold card rồi, mà nó vẫn báo cái hình kia....ko thể nào up được.

ducdl2

Chính xác lỗi này phải có Goldcard đó.tạo goldcard rất dễ bạn dùng google seach goldcardtool down về làm theo hướng dẩn là được.

stupidpilot

Mấy bác ơi, em mới mua con Desire hang xách tay từ bên UAE hay đâu đó ở trung đông, em mới dugn2 android cũng như smartphone lần đầu =.=, lên đây tìm hiểu thêm, thấy các bác hưởng dẫn up rom này nọ, em cũng xem cái mục software info của máy em, đây là thông số của em, mấy bác xem rồi chỉ giúp em xem em down dc rom nào nhe :)

Firmware ver 2.1-update1
Baseband version 32.41.00.32U_4.08.00.09
Kernel Ver 2.6.29-3dfdf77a htc-kernel@and18-2 #1
Build number 1.30.415.3 CL208260 release-keys
Software number 1.30.415.3 (cái này em thấy mấy cái rom toàn ghi 1.2x hay 1.1x??? của em lại 1.3x??)
Browser ver Webkit 3.1

------------------------
Đây là phần hiện ra khi em bấm volume down + power
BRAVO PVT3 SHIP-ON
HBOOT-0.83.0001
MICROP-051d
TOUCH PANEL-SYNT0101
RADIO-4.08.00.09 (em thấy mấy cái rom trên là 4.06?? của em lai 4.08??)
Jun 10 2010
-----------------

ducdl2

Mấy bác ơi, em mới mua con Desire hang xách tay từ bên UAE hay đâu đó ở trung đông, em mới dugn2 android cũng như smartphone lần đầu =.=, lên đây tìm hiểu thêm, thấy các bác hưởng dẫn up rom này nọ, em cũng xem cái mục software info của máy em, đây là thông số của em, mấy bác xem rồi chỉ giúp em xem em down dc rom nào nhe :)

Firmware ver 2.1-update1
Baseband version 32.41.00.32U_4.08.00.09
Kernel Ver 2.6.29-3dfdf77a htc-kernel@and18-2 #1
Build number 1.30.415.3 CL208260 release-keys
Software number 1.30.415.3 (cái này em thấy mấy cái rom toàn ghi 1.2x hay 1.1x??? của em lại 1.3x??)
Browser ver Webkit 3.1

------------------------
Đây là phần hiện ra khi em bấm volume down + power
BRAVO PVT3 SHIP-ON
HBOOT-0.83.0001
MICROP-051d
TOUCH PANEL-SYNT0101
RADIO-4.08.00.09 (em thấy mấy cái rom trên là 4.06?? của em lai 4.08??)
Jun 10 2010
-----------------

Máy bạn có HBOOT 0.83 chạy rom 1.30 thì 100% là màn hình SLCD,tất cả các rom của bác Quang giới thiệu là dùng cho Desire có màn hình Amoled,bạn có thể vào:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=748618
để xem cách HROOT cho HBOOT 0.83 SLCD,tôi khuyên bạn nên tạo 1 goldcard và tuyệt đối không up các bản rom ship trên nếu không máy bạn sẽ bị brick màn hình đó.

locxoc

Bác Quang có thể cho con xin rom ship 2.09 phiên bản EU ko? Máy con os 2.09, đang xài bình thường, fatory restore xong khởi động không vào đượcm chỉ đến HTC rồi nó lại boot lại.

PhamQuang

Manager
Đưa lên trong bài đầu link 1 số ROM Ship FroYo dành cho HTC Bravo (Desire):
- Bản của HTC (Europe): 2.10.405.2
- Bản của HTC (Asia): 2.13.707.1
- Bản Telstra: 2.26.841.2

Toan_bk

Máy mình là hàng FPT mình up lên Rom Ship Froyo của HTC, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy khu vực châu Á mà bác Quang đưa ở trên => báo thành công nhưng sao ko khởi động lên được, nó chỉ nằm ở màn hình trắng chữ xanh HTC là im luôn :((

nicklanick

Member
Máy mình là hàng FPT mình up lên Rom Ship Froyo của HTC, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy khu vực châu Á mà bác Quang đưa ở trên => báo thành công nhưng sao ko khởi động lên được, nó chỉ nằm ở màn hình trắng chữ xanh HTC là im luôn :((

theo em nghĩ là có 2 cách :D
1 là do bác chưa đủ kiên trì :D vì lần đầu nó lâu dã man mà bác :D => khắc phục là bác chờ tiếp đi:D
2 là bác úp lại xem sao :D

2 là