• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK TẢI SHIP ROM (WWE) CHO HTC PHOTON (HD mini) ★

o0oThienSuo0o

Em biết thừa mà, nhưng post bài mà không sửa lại trông buồn cười quá...:))

Vốn English của em có hạn, với lại Time không có nhiều nên em nhờ Google làm giúp ạ. Các bác thông cảm nhìn qua là biết ngay nên xin các bác đừng soi em quá

Vốn English của em có hạn, với lại Time không có nhiều nên em nhờ Google làm giúp ạ. Các bác thông cảm nhìn qua là biết ngay nên xin các bác đừng soi em quá
Mình có soi bạn đâu... Nhưng khi post bài bạn đừng bê nguyên bản dịch vào như thế, post xong nên sửa qua, câu nào thấy lủng củng, sai ý, dịch không sát hay trông không hay lắm thì bạn có thể sửa lại theo ý hiểu của mình hay có thể bỏ luôn đi cũng được... Khi mem nào đọc đến câu đó sẽ thắc mắc tại sao lại có "tông đơ" với "cắt tỉa" trong rom nhỉ ??? Đôi lời góp ý với bạn !

docom

Không down được ROM Version:1.36.707.3 trên http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=314&cat=2&dl_id=993 bác nào up giúp nên mediafire .thanks
có bác nào bị lỗi này không????

Chỉnh sửa cuối:

o0oThienSuo0o

Lỗi ở trên yêu cầu Bạn phải điền chính xác số Serial của máy thì mới Download được. bạn xem có sai số nào không nhé

Nếu không được bạn có thể tải theo Link dưới đây:

Download

Chỉnh sửa cuối:

docom

Đã điền chính xác vẫn không được bác ah.theo như thông báo thì "Phần mềm này không thích hợp với thiết bị của bạn"
Hix hay HDmini của mình là hàng dựng nhỉ. :(
Cũng vẫn S/N này đã đang nhập vào được lúc vừa mua; có bác nào bị như mình không?

Các bác up bản mới ROM Version:1.36.707.3 Down về cắm sysnc là up bình thường phải không các bác?

Bản up này chạy OK hơn bản cũ không các bác?

thanks

Chỉnh sửa cuối:

o0oThienSuo0o

Đã điền chính xác vẫn không được bác ah.theo như thông báo thì "Phần mềm này không thích hợp với thiết bị của bạn"
Cũng vẫn S/N này đã đang nhập vào được lúc vừa mua; có bác nào bị như mình không?

Các bác up bản mới ROM Version:1.36.707.3 Down về cắm sysnc là up bình thường phải không các bác?

thanks

Theo tôi nhận thấy thì bản này chạy ổn định hơn bản trước. Về việc Up ROM thì tôi up bằng SSPL. Nhưng hình như với bản ROM gốc này bạn có thể kết nối máy với Computer bật chế độ sysnc. sau đó Cllik đúp vào tập tin chạy về là được thì phải.

Theo tôi nhận thấy thì bản này chạy ổn định hơn bản trước. Về việc Up ROM thì tôi up bằng SSPL. Nhưng hình như với bản ROM gốc này bạn có thể kết nối máy với Computer bật chế độ sysnc. sau đó Cllik đúp vào tập tin chạy về là được thì phải.
Với rom Ship thì file rom .exe sẽ chứa bộ tools úp rom và file rom .nbh (bạn extract file rom .exe này ra bằng Winrar thì sẽ thấy), có 2 cách úp rom:

1. Úp qua kết nối ActiveSync hay Mobile Device Center: Cho HD Mini kết nối với PC hoàn chỉnh rồi double click vào file rom .exe.
2. Úp qua Bootloader: Đưa máy về chế độ Bootloader, cắm cable kết nối vứoi PC khi nào trên màn hình hiện chữ USB thì cũng double click file rom .exe như trên.

Các bạn lưu ý là nếu không phải rom gốc của máy mà là bản rom Ship khác thì bắt buộc phải SSPL mới úp được nhé.

kokono811

thanks

Mình cũng bị tình trạng y hệt, có lẽ bản ship này ko hỗ trợ cho serial của máy mình, chắc phải thử bằng SSPL

o0oThienSuo0o

Các bạn phải điền chính xác S/N của máy mình vào nó mới cho Download. nếu không thì tải bản tôi Up lên MF ở trên về sài

hoanghehe

Cũng dễ dùng mà.chỉ cách tìm hơi lạ thôi.Ví dụ nhá: Trong danh bạ bạn lưu một số nào đó là tên Minh chẳng hạn,bạn bấm phím số 6(MNO)->nó sẽ hiện thị những ng có chữ M ở đầu,sau đó bạn bấm tiếp phím 4(GHI) nó sẽ hiện những người có MI... đó,cứ thế bạn bấm tiêp phím 6rooif phím 4 nữa nhá,bạ cứ nhập như dt thường nhưng bấm 1 lần duy nhất thui.hehe

poputamus

rom mới này pin trâu hơn,và xài có vẻ nhanh hơn. nhưng cái loa thì vẫn rè rè như trước

kimquypticc

Cũng dễ dùng mà.chỉ cách tìm hơi lạ thôi.Ví dụ nhá: Trong danh bạ bạn lưu một số nào đó là tên Minh chẳng hạn,bạn bấm phím số 6(MNO)->nó sẽ hiện thị những ng có chữ M ở đầu,sau đó bạn bấm tiếp phím 4(GHI) nó sẽ hiện những người có MI... đó,cứ thế bạn bấm tiêp phím 6rooif phím 4 nữa nhá,bạ cứ nhập như dt thường nhưng bấm 1 lần duy nhất thui.hehe

Tìm như thế thì bất tiện lắm, dùng bản cho KV Châu Âu được bàn phím qwerty hay hơn.

meomyh

Em đi công tác bên Tàu, tiện tay mua 1 con HTC HD Mini để xài, nhưng HĐH nguyên thủy là bản tiếng Trung, thằng bán hàng mới cài lại cho em bản ROM tiếng Anh ver 1.06.401.2 (84794) WWE Radio 0.63.05.36
Bản này chạy chậm và hay treo cực kỳ, nhất là khi đổi Lock Screen Wallpaper thì nó treo cứng cựa luôn, chỉ còn cách tháo pin ra lắp lại mới khởi động lại máy được.
Em phải vào mạng của HTC down bản ROM 1.36.707.3_Radio_0.63.05.36 về update lại, từ hôm update đến nay thấy chạy tương đối mượt, duy chỉ có vấn đề là không tắt được chức năng đoán từ (Prediction) khi gõ tiếng Việt bằng bộ gõ VNKeyb nên toàn bị tự động chèn các ký tự do máy đưa ra, rất khó chịu, mặc dù em đã vào setting để tắt chức năng này rồi (gõ tiếng Anh bằng bàn phím mặc định của máy hoặc dùng SPB keyboard thì không bị hiện tượng này).
Có bác nào biết cách khắc phục không ạ? Em xin cảm ơn trước!

oosalem

up bản v6 của bác quang mà sài chạy tốt lắm dọc nhiều chẳng thấy treo bao giở. bảntieng61 trung khi dánh tiếng việt rất khó chịu

meomyh

Cảm ơn bác! Nhưng bản em update và đang dùng hiện thời chính là bản ở dưới cùng trong bài post của bác Quang đấy ạ (bản cho khu vực Asia). Đây lại là bản mới nhất hiện tại nên em sợ là không thể cài các bản version thấp hơn ở trên (ở trong trang web của hãng HTC có nói là đã upgrade thì không downgrade lại được). Chắc phải chờ bác nào ra thêm bản cook khác mới hơn thôi.