• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỡ upgrade lên FW 2.1 mà chưa Unlock!

hongdat1106

Xin pro nào giúp mình với, mình lỡ up FW IP 2G lên bản 2.1 rồi bây giờ mình vẫn chưa unlock được, xin pro nào hướng dẫn mình unlock.

Mình đã thử cách unlock theo cách FW 2x nhưng không được, giờ downgrade cũng không được hic...hic:-/

hongdat1106

Bạn dùng Quickpwn 2.1.1 để jailbreak là xong thôi :D;;)

mình làm xog rùi nhưng khi lắp SIM Mobifone vào thì IP chỉ còn chức năng Call thôi ngoài ra không còn gì cả.Itunes thì báo SIM Card ko hỗ trợ. Bạn có thể giải thích mình hiểu không?Thanks

Chỉnh sửa cuối:

HoaCK

mình làm xog rùi nhưng khi lắp SIM Mobifone vào thì IP chỉ còn chức năng Call thôi ngoài ra không còn gì cả.Itunes thì báo SIM Card ko hỗ trợ. Bạn có thể giải thích mình hiểu không?Thanks

Như vậy là bạn chạy QuickPwn chưa thành công hoặc trong quá trình chạy bạn không check vào ô unlock. Làm lại bạn nhé.

hongdat1106

Như vậy là bạn chạy QuickPwn chưa thành công hoặc trong quá trình chạy bạn không check vào ô unlock. Làm lại bạn nhé.

mình làm thành công rùi bạn à,nhưng đưa SIM vào thì IP chỉ còn chức năng gọi thôi, mình có cần mua loại sim nào khác ko vậy bạn?

hongdat1106

rất cảm ơn bạn giúp đỡ,máy mình hiện chưa unlock, vì hôm wa mình ko biết nên up lên FW 2.1 luôn rồi,vậy giờ mình có cần downgrate rùi unlock xong rồi mới up lên FW 2.1 ko bạn?phiền bạn tí nhé.Thanks

HoaCK

rất cảm ơn bạn giúp đỡ,máy mình hiện chưa unlock, vì hôm wa mình ko biết nên up lên FW 2.1 luôn rồi,vậy giờ mình có cần downgrate rùi unlock xong rồi mới up lên FW 2.1 ko bạn?phiền bạn tí nhé.Thanks

Không cần bạn ơi. Bạn cứ làm theo hướng dẫn mình đã đưa đảm bảo OK.

hongdat1106

Không cần bạn ơi. Bạn cứ làm theo hướng dẫn mình đã đưa đảm bảo OK.

Bó tay thật rồi,máy mình vừa mang từ Mỹ về chưa hề unlock gì hết,mình không rành nên đã up len FW 2.1 luôn.Bây giờ làm theo hướng dẫn của bạn mọi thứ đều báo successful nhưng khi thay SIM vào thì IP cứ báo SIM NOT SUPPORT.Hình như mình cần phải downgrate về 1.4 và unlock xog mới được hay sao ý.Pro nào giup mình với

HoaCK

Bó tay thật rồi,máy mình vừa mang từ Mỹ về chưa hề unlock gì hết,mình không rành nên đã up len FW 2.1 luôn.Bây giờ làm theo hướng dẫn của bạn mọi thứ đều báo successful nhưng khi thay SIM vào thì IP cứ báo SIM NOT SUPPORT.Hình như mình cần phải downgrate về 1.4 và unlock xog mới được hay sao ý.Pro nào giup mình với

Lỗi đó chắc chắn là máy bạn chưa được activate (sử dụng QuickPwn để unlock), bạn kiểm tra kỹ lại từng bước xem có làm thiếu gì không??? Hay máy bạn là 3G đó (3G thì chưa unlock được đâu nhé).

TaQuangDuc

nói thật là bạn ngang như cua, thế này cho dễ đi, bạn down bản custom của bác sonpham về mà update, xong là chiến luôn thôi, chứ Hoack đã chỉ đến thế rồi mà còn kêu là thế này thế kia thì chắc chắn là bạn nên dùng custom cho nó vuông

poseidon0380

đang nghi cái này là của 3G, 2G làm gì có lỗi này sau khi Unlock? Trừ một trường hợp làm như sau thì sẽ hiện thông báo này:
Unlock 2.1 thành công hoàn toàn sau đó restore lại thì sẽ bị báo như thế, nhưng sau khi dùng QuickPwn thì lại okey.
Cái này là do xài 3G rồi!
Đặc biệt là câu mới đem từ Mẽo dzia! Nghe đồn là 2G đâu còn bán nữa?
Nếu xài 3G bản World thì đừng có check vào unlock chỉ chọn cydia thôi, ko chọn Installer luôn cho chắc ăn khỏi cài bậy bạ.

zww0908081828

không cần đâu bạn lên 2.0 luôn rùi unlock luon chắc bạn thiếu bước nào đó .thử làm lại xem sao :-?