• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lockscreen giống HTC cực đẹp

TrungThanh_999

1/ các bác tải file : http://azsharing.com/dyb0w08ri8p3/HTC_LockStyle_Gruppled.rar.html
2/ giải nén rồi chép vào thư mục theme và vào winterboard chọn theme vừa chép vào
3/ vào Cydia tìm Lockscreen Clock Hide cài đặt để giấu đi cái đồng hồ ở màn hình Lockscreen mặc định
4/ Respring và tận hưởng kết quả...

Mình đã set lại thông weather cho TPHCM​
Còn các bác ở tỉnh khác thì vào :http://www.accuweather.com/world-index.asp?partner=accuweather&traveler=0để coi tên tỉnh của mình và sửa lại trong phần "configureMe" trong phần private
VD: các bạn ở Đà Nẵng la "Da Nang, Vietnam"
Hà Nội "Hanoi, Vietnam"
Chúc vui...​

longgiang81

Super V.I.P
Bộ theme rất đẹp, nếu ko nhầm thì đây là bộ Gruppled phong cách HTC của tác giả LEXS 4rum xsellize :D

Code của Hà Nội và TP.HCM của Accuweather lần lượt là như sau :

Mã:
"ASI|VN|VM017|HANOI"
"ASI|VN|VM060|Ho Chi Minh City"

Rygar

Bạn ơi mình cài rồi nhưng sao ko hiển thị các dòng fía bên dưới. Tức là nó chỉ hiển thị thời tiết, nhiệt độ chứ ko hiển thị các dòng chữ fía dưới.
Bạn hướng dẫn thêm được ko vậy :D thanks :D

lecuongpht

var locale = 'Hung yen, Vietnam' : Chỉ cần sửa chỗ dòng này thôi hả Bro? Nếu thay tên như thế này bằng code có đc kô?Mình ở HY thì sửa như vầy OK chưa nhẻ?
Quên mất thnk bro fat

Rygar

var locale = 'Hung yen, Vietnam' : Chỉ cần sửa chỗ dòng này thôi hả Bro? Nếu thay tên như thế này bằng code có đc kô?Mình ở HY thì sửa như vầy OK chưa nhẻ?
Quên mất thnk bro fat

Bạn sửa thành: ASI|VN|VM032|HUNG YEN| là được rồi :D

pandamiss

Chạy lúc chiều thấy ngon đồng hồ hiện chính xác. Tối đến mở ra thấy giờ giấc lệch hết chả hiểu gì luôn TT

TrungThanh_999

Chạy lúc chiều thấy ngon đồng hồ hiện chính xác. Tối đến mở ra thấy giờ giấc lệch hết chả hiểu gì luôn TT

nếu bạn nói lúc chiều chính xác thì tối cũng phải vậy chứ . đồng hồ điện tử mà bạn ?;;);;);;)

hay quá mình đang cần cái này

nếu cần thì sử dụng đi bạn nếu thấy hay thì Thank mình phát nhé ủng hộ mình ;;);;);;)

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Do Code của Widget này thôi, bạn Respring 1 phát là chuẩn ngay :D

dailongmmc

Bạn có thể chỉ rỏ hơn là mình chép vào thư mục nào không bạn...hihi mình hơi đuối về chuyện này... cám ơn bạn nhiều!!

Zenki

Super V.I.P
Bạn có thể chỉ rỏ hơn là mình chép vào thư mục nào không bạn...hihi mình hơi đuối về chuyện này... cám ơn bạn nhiều!!
Đơn giản như cài Themes trên iPhone thông qua Winterboard thôi, có Topic hướng dẫn sử dụng Winterboard ở mục ngoài phần CHÚ Ý rồi đấy, bạn tham khảo thêm!

Rygar

Bạn ơi mình cài rồi nhưng sao ko hiển thị các dòng fía bên dưới. Tức là nó chỉ hiển thị thời tiết, nhiệt độ chứ ko hiển thị các dòng chữ fía dưới.
Bạn hướng dẫn thêm được ko vậy :D thanks :D

ai biết ko chỉ mình với :((

dailongmmc

Po tay bạn ơi... mình làm theo đúng hướng dẩn giải nén rồi chép vào thư mục này nè "/private/var/stash/Themes.9AiOdV". Xong mình vô Winterboard mình chọn nó rồi cài Clockscreen clock hide luôn rồi nhưng respring vẩn không ra...huhuhu

Rygar

Mình cài rồi nhưng nó không hiển thị được như trong hình :|

trocdau

ban oi cho minh hoi o ngoai lockscreen no co cap nhat nhiet do trong ngay kg vay? Sao minh checked nhiet do o trong icon weather thi la 28do, con o ngoai lockscreen no bao la 27do vay?

trocdau

ban oi, ngay thang khong tu dong cap nhat, toi 12g dem minh phai respring thi moi nhay qua ngay hom sau va phai updated weather nua thi thoi tiet moi hien len, neu moi ngay deu phai lam nhu vay thi mat cong qua. Co cach nao ca de thoi tiet va ngay thang tu dong cap nhat ma kg phai respring kg ban?

pandamiss

ban oi cho minh hoi o ngoai lockscreen no co cap nhat nhiet do trong ngay kg vay? Sao minh checked nhiet do o trong icon weather thi la 28do, con o ngoai lockscreen no bao la 27do vay?

Mình thấy là hình như nguồn gốc lấy t* khác nhau nên thông số cũng khác nhau hay sao ý