• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LogMeIn Ignition - LogMeIn đã có trên iPhone

HHN

Well-Known Member
Các bác nào đã từng dùng soft này thì nay đã có thể dùng trên iPhone :))

sendspace
rapidshare
megaupload

Link mới cho các bác đây, mấy hôm trước có bào nào đó gửi mail cho em vào hòm thư Gmail nhưng hòm thư đó em ít check lắm, hôm nay check mới thấy. thành thật xin lỗi các bác :D hôm nay up lại link cho bác nào cần.

Chú ý: ấn vào chữ Paekuryo để download nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

sonlan2009

tức là cài cái này vào iphone để điều khiển PC hả bạn ơi?
hay là cài vào PC để điều khiển Iphone?
bạn lấy chương trình này ở cái source nào cho mình với. mình chỉ biết sử dụng Cydia thôi.
Thanks

HHN

Well-Known Member
Nghĩa là sao hả trời:O

Nghĩa là truy cập vào một máy tình từ xa, qua mạng bằng soft LogMeIn này.

Một số hình ảnh thật vừa test thử:
1. màn hình login

2.Sau khi login, em chỉ cài thử clien ở 2 máy :D

3. Chọn một máy cần xem :D

4. Sau khi chọt vào Remote control

5. và cuối cùng sau khi đã kết nối :D , có thể dùng chuột hoặc bàn phím nữa, phóng to thu nhỏ như view ảnh nhé :))

HHN

Well-Known Member
tức là cài cái này vào iphone để điều khiển PC hả bạn ơi?
hay là cài vào PC để điều khiển Iphone?
bạn lấy chương trình này ở cái source nào cho mình với. mình chỉ biết sử dụng Cydia thôi.
Thanks

Cái này là dùng iPhone điều khiển PC mà :D bác xem lại bài #4 bên trên của em đới :D
Cái này không có source của cydia chỉ có link down file .IPA và .app thôi bác down file .IPA về cài qua itune hoặc .app thì chép vào iphone bằng winscp hoặc iphone PC suite (hai soft này bạn kiếm trên forum)

badboy1002

Cài rồi. Không biết cách dùng.
Login bằng email&pass bất kỳ hả ?
Cứ báo fail hoài.
Đề nghị đã giới thiệu app hay thì phải giới thiệu cách dùng chứ :)
Thanks

HHN

Well-Known Member
Bác nào muốn dùng thì vào đây reg một tài khoản, rồi tải bản client về cài vào máy muốn điều khiển, sao đó vào iphone login vào bằng tài khoản reg trên. Hoặc seach trên google bài hướng dẫn sử dụng LogMeIn

sonny

Hnn ơi, he he he
thú thật là cực kì trìu tượng đối với những anh em chưa bao giờ động đến mấy cái này
ít nhất phải vất 1 số công dụng của nó chứ???có tác dụng j cơ chứ???
anh em ai có cùng ý kiến thì thanks, không cùng thì....im lặng vậy
:p:p:p:p

permanent

Hnn ơi, he he he
thú thật là cực kì trìu tượng đối với những anh em chưa bao giờ động đến mấy cái này
ít nhất phải vất 1 số công dụng của nó chứ???có tác dụng j cơ chứ???
anh em ai có cùng ý kiến thì thanks, không cùng thì....im lặng vậy
:p:p:p:p
Nên thử đi bạn sẽ thấy thú vị thôi!APP này quá hay đó.Nó cho phép iphone kết nối để điều khiển PC của bạn từ xa qua wifi.
Thí dụ nhỏ nhe!bạn đang làm việc ở cơ quan cần một dử liệu có trên pc ở nhà bạn.Bạn dùng chương trình này để xem dử liệu đó hoặc dùng nó để chuyển đến pc ở cơ quan qua mail chẳng hạn.Có nghĩa là lúc này iphone của bạn là chiếc pc ở nhà bạn.Vậy có ngon không?

sonny

Nên thử đi bạn sẽ thấy thú vị thôi!APP này quá hay đó.Nó cho phép iphone kết nối để điều khiển PC của bạn từ xa qua wifi.
Thí dụ nhỏ nhe!bạn đang làm việc ở cơ quan cần một dử liệu có trên pc ở nhà bạn.Bạn dùng chương trình này để xem dử liệu đó hoặc dùng nó để chuyển đến pc ở cơ quan qua mail chẳng hạn.Có nghĩa là lúc này iphone của bạn là chiếc pc ở nhà bạn.Vậy có ngon không?

hihi thanks permanent nha!
he he thế có cái wifi từ cơ quan về đến nhà à bạn hiền ơi:D,
< không nói là cơ quan cách nhà 30m nha>
đâu có đc nhỉ???

AuDuongPhong

Chỉ là thêm một sự lựa chọn thôi.
Trước đây đã có WinAdmin, MochaVNC, Jaadu VNC, Jaadu remote destop rồi.

HHN

Well-Known Member
hihi thanks permanent nha!
he he thế có cái wifi từ cơ quan về đến nhà à bạn hiền ơi:D,
< không nói là cơ quan cách nhà 30m nha>
đâu có đc nhỉ???

Không cần đâu bạn ơi, ở đâu cũng được mà, nhưng với điều kiện là máy ở nhà phải bật, vào mạng và chạy chương trình client trên máy đó trước thì khi bạn đi ra ngoài thì ở bất kì đâu có wifi là bạn có thể dùng iphone để diều khiển cái máy ở nhà đó :D

Chỉ là thêm một sự lựa chọn thôi.
Trước đây đã có WinAdmin, MochaVNC, Jaadu VNC, Jaadu remote destop rồi.
Đúng đó bác chỉ thểm lựa chọn thôi :D, và giờ nếu dùng PC or lap thì dùng TeamViewer vẫn hay và tiện hơn :D

pdana

Không cần đâu bạn ơi, ở đâu cũng được mà, nhưng với điều kiện là máy ở nhà phải bật, vào mạng và chạy chương trình client trên máy đó trước thì khi bạn đi ra ngoài thì ở bất kì đâu có wifi là bạn có thể dùng iphone để diều khiển cái máy ở nhà đó :D

Đúng đó bác chỉ thểm lựa chọn thôi :D, và giờ nếu dùng PC or lap thì dùng TeamViewer vẫn hay và tiện hơn :D

Có cần cài gì thêm trên PC không bác, hoặc PC cần có yêu cầu gì thêm không?

HHN

Well-Known Member
Có cần cài gì thêm trên PC không bác, hoặc PC cần có yêu cầu gì thêm không?

Bác xem lại bài #8 bên trên của em đó, cần reg tài khoản ở trang LogMeIn và cài bản client ở PC

AuDuongPhong

Tôi đề nghị sử dụng Jaadu remote destop là hay hơn cả: không phải đăng ký ở bất kỳ trang web nào và cũng không phải cài bất kỳ tool nào trên PC (hay laptop) cả.

pdana

Tôi đề nghị sử dụng Jaadu remote destop là hay hơn cả: không phải đăng ký ở bất kỳ trang web nào và cũng không phải cài bất kỳ tool nào trên PC (hay laptop) cả.

Bạn cho mình xin phần mềm này đi. Thank!

pdana

Mình đã cài chương trình aadu remote desktop trên iphone rồi, nhưng không biết sử dụng, bạn hướng dẫn mình cài đặt các thông số như địa chỉ, port... được không?