• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi (0xE8000001) khi cài app cho iphone 3g

tiennuonha

E cài phần mềm các a pót trong diễn đàn vô itunes, rùi syn wa iphone thì nó cứ hiện " can't intall............... because an unknow occurred(0xE8000001) "
Các a chỉ e fix với

bodyguard

bạn rút sợi dây cáp ra khỏi lỗ usb trên PC chuyển qua lỗ usb khác, xong cài lại là ok.!!

quangiphone

Mình cũng bị lỗi này, làm theo cách bodyguar chỉ cũng kg được. Mình đang dùng fw 2.0.2.

tiennuonha

E thì chỉ fw 2.0.1 thui, mua máy là vậy rùi, tại nghe nói nâng cấp lên phải ghép sim lại
1m lận nên hok dám liều

quangiphone

E thì chỉ fw 2.0.1 thui, mua máy là vậy rùi, tại nghe nói nâng cấp lên phải ghép sim lại
1m lận nên hok dám liều

MÌnh up từ 1.1.4 lên 2.0.0 rồi đưa lên 2.0.2 luôn, đâu cần ghép sim gì đâu bạn.

bodyguard

cách đó mình sưu tầm của bác Moonhuy, ok lắm mà. Làm lại thử coi
Sửa lỗi 0xE800001:
- Rút cáp Iphone khỏi máy tính, tắt Itunes, rồi gắn cáp vào cổng USB khác.
- Nếu vẫn chưa đc, vào Control panel->System->Device Manager->Universal Serie Bus Controller, click chuột phải vào Apple Mobile Device USB Driver và chọn update driver để máy tính tự cập nhật driver, cái này máy phải kết nối net

quangiphone

cách đó mình sưu tầm của bác Moonhuy, ok lắm mà. Làm lại thử coi
Sửa lỗi 0xE800001:
- Rút cáp Iphone khỏi máy tính, tắt Itunes, rồi gắn cáp vào cổng USB khác.
- Nếu vẫn chưa đc, vào Control panel->System->Device Manager->Universal Serie Bus Controller, click chuột phải vào Apple Mobile Device USB Driver và chọn update driver để máy tính tự cập nhật driver, cái này máy phải kết nối net

Đã làm heo cách này, cũng không được bác ơi, hic

tiennuonha

Sao kỳ dzậy, cái system nhà e nó ko có phần device manager
Có :
General
System restore
Computer name
Automatic updates
Remote
Hadware
Advenced

NguyenThanhLuan

Sao kỳ dzậy, cái system nhà e nó ko có phần device manager
Có :
General
System restore
Computer name
Automatic updates
Remote
Hadware
Advenced

Control panel->System->Hadware->Device Manager->Universal Serie Bus Controller click chuột phải vào Apple Mobile Device USB Driver và chọn update driver sau đó cứ next !

quangiphone

chán wa vẫn hok dc

Trước khi cài ipa thuốc, bạn phải cài app free từ iTunes trước đã. Sau đó tắt ip khởi động lại rồi cài app. ipa sau. Mình làm cách này nó không báo lỗi (0xE8000001) nữa nhưng khi ip sync xong thì chẳng thấy games đâu hết. Đúng là pó chíu thiệt.

XuanTruong

Super V.I.P
Trước khi cài ipa thuốc, bạn phải cài app free từ iTunes trước đã. Sau đó tắt ip khởi động lại rồi cài app. ipa sau. Mình làm cách này nó không báo lỗi (0xE8000001) nữa nhưng khi ip sync xong thì chẳng thấy games đâu hết. Đúng là pó chíu thiệt.

Trên iTunes ở Tab Applications phải hiện tên các Soft và Game trong đó và phải đảm bảo đã đánh dấu CHỌN (Vì có những Soft và Game khi Add vào nó báo lỗi nên khi Sync không sang máy được đâu)!:-?

quangiphone

OK rồi, cách làm như sau:
Fix lỗi MobileInstallation theo đường dẫn: /System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.frameworks/...
nhưng đừng set 755 cho file đó mà hãy set 775 là okie ngay.
Thử làm xem sao nhé.