• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi của iPad 2

brutal_death

chào các bạn !

mình hôm nay định đem ipad 2 ra dùng thì thấy hết cạn pin , hôm trước đang còn 15% , nên đem ra sạc không để ý trong lúc đó , sau đó mình quay lại , rút cáp ra thì thấy màn hình tối om . nhấn nút nguồn không được rồi nhấn cả nguồn và nút home cũng không được , mình cắm lại sạc thì có hiện tượng thế này . mình quay clip cho các bạn xem luôn lỗi nhé :

http://www.youtube.com/watch?v=-xjIyY6ycyY

mình để mấy tiếng sau vẫn lặp lại hiện tượng đen màn hình như đầu , mình thử vào itool hay itunes thì nó không nhận ipad , mình thử 1 dây sạc khác cũng không được

ai biết lỗi giúp mình với !

bổ sung là : khi đang sạc thì một lúc sau nó có hiện màn hình bình thường , mình sử dụng bình thường , mình rút dây ra thì nó lại đen như cũ ạ.

bigboo

Nếu lên được rồi thì bạn thử cắm vào xem có nhận không. Nhận thì thử restore xem sao

brutal_death

Nếu lên được rồi thì bạn thử cắm vào xem có nhận không. Nhận thì thử restore xem sao

mình cắm thử sạc vào thì nó chỉ hiện như trong video mình post ở trên thôi chứ không hiện lên màn hình home nên mình không restore hay làm gì được cả.. mấy lần trước thì mình để máy chờ lúc sau thì nó mới lên nhưng rút dây ra thì màn hình lại tối đen.

HTC_VUTHANH

Moderator
bây giờ bạn hãy sạc đầy pin không pin cũng phải được tầm 50% sau đó kết nối với máy tính dùng ireb đưa máy về DFU xem có được không

brutal_death

bây giờ bạn hãy sạc đầy pin không pin cũng phải được tầm 50% sau đó kết nối với máy tính dùng ireb đưa máy về DFU xem có được không

mình sáng nay sạc được khoảng 30 phút ( sạc bằng cục sạc đi kèm không phải sạc bằng máy tính ) thì thấy nó chỉ dừng lại ở 88% , mình rút ra thì màn hình tối , cắm vào máy tính thì nó lại như cái video mình post , itunes hay itool trên máy tính đều không nhận , mình để một lúc cũng không thấy hiện tượng gì ( nếu cắm bằng cục sạc ngoài thì cắm vào nó hiện màn hình luôn ) , mình để một lúc cũng không thấy hiện tượng gì trên máy tính thì mình rút ra rồi lại sạc bằng cục sạc thời gian nó lại tự động trở về 00h00 , thứ 5 ngày 1 tháng 1, lúc đầu cắm vào là 8% sau đó vài phút thì lên 88% và giữ nguyên ở đấy không tăng lên được nữa , mình để một tiếng vì nghĩ sạc lâu cho pin đầy hơn . nhưng rút ra màn hình vẫn tối om và cắm vào máy tính lại thì lại như video mình post ở trên

tronghieu1304

Bạn đưa về DFU thử nha.Coi được không.Nếu được down frimware về Restore thử rồi hãy làm hardware nhé

brutal_death

Bạn đưa về DFU thử nha.Coi được không.Nếu được down frimware về Restore thử rồi hãy làm hardware nhé

không được . mình tìm một bài về dfu trên mạng :
http://gsm.vn/threads/cach-dua-phone-vao-dfu-restore-va-restore.90099/
1. cắm iphone vào máy vi tính. Nếu iTunes hiện lên thì đóng nó.
2. Bấm nút power (ở trên), giữ đó. Khi slider hiện lên thì gạt qua để tắt máy 100%
đến bước 2 mình cắm máy vào rồi giữ nút power nhưng không có hiện gì khác cả . i tunes hay itool thì không nhận ipad