• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi Error [270], ai có biết cách khắc phục không?

dangkhoa305

mình đã up hard spl rồi, nhưng khi up được 100% thì nó hiện bảng thông báo Error [270]: update error
the image file is corupted. Please check your up date utilliti
nó bị như vậy là sao vậy bạn chỉ mình cách khắc phục nhé

PhamHien

mình đã up hard spl rồi, nhưng khi up được 100% thì nó hiện bảng thông báo Error [270]: update error

Mình cũng thường gặp lỗi này khi up ROM cho HERMES và yêu cầu một vào thao tác Recovery. Nhưng mình cứ rút đại cable ra và chọc lỗ Reset cho khởi động lại là được. Có lẽ đây là lỗi chung thôi!

trandaithieugia

Nếu đã có Hard SPL thì khi đang Up mà bị lỗi cũng không sao đâu. bạn cứ tiến hành up lại nhé. mình bị thế này hoài. Chúc thành công

PhamHien

Có bạn nào biết cách sửa lỗi kô chỉ mình với

Mình up ROm báo 100% rồi không thấy hiện "Congratulation" mà báo lỗi 270 luôn, mình cứ thế reboot lại là thấy vào bình thường với ROM mới. Ý bạn bào vào bootloader vẫn như thế là thế nào? Cái gì vẫn như thế vậy?

PhamNhatThanh

Cái nầy bị lổi hình trong Rom (cũng như Splash Screem)Bạn thử up rom khác lại xem

dangkhoa305

Mình up ROm báo 100% rồi không thấy hiện "Congratulation" mà báo lỗi 270 luôn, mình cứ thế reboot lại là thấy vào bình thường với ROM mới. Ý bạn bào vào bootloader vẫn như thế là thế nào? Cái gì vẫn như thế vậy?

Tức là khi mình vào màn hình bootloader thì nó vẫn y như cũ khi mình chưa up SPL đó nó vẫn là SPL 3.03.000 đó chứ kô phải là 1.2 như mình muốn úp đó

trandaithieugia

Tức là khi mình vào màn hình bootloader thì nó vẫn y như cũ khi mình chưa up SPL đó nó vẫn là SPL 3.03.000 đó chứ kô phải là 1.2 như mình muốn úp đó

Bạn để máy đang ở win mà Up. đừng đưa về Bootloader. nếu 1.2 không được thì thử 1.3 xem sao bạn. Chúc thành công

dangkhoa305

Bạn để máy đang ở win mà Up. đừng đưa về Bootloader. nếu 1.2 không được thì thử 1.3 xem sao bạn. Chúc thành công

Nếu để nguyên win up SPL 1.2 thì nó báo lỗi Error [260] conection. Mình để nó ở chế độ kô nhận cổng usb trên pc luôn đó nhưng khi úp thì nó báo lỗi 260 đó

trandaithieugia

bạn Up SPL 1.30 Olipro đi. mình đâu có bị lỗi như bạn đâu. Up SPL là nhanh và dễ nhất mà. Bạn thử cứ để Allow USB connections trong Microsoft ActiveSync xem nhé. Mình Up Rom cũng để kết nối vậy, không cần tắt. khi up cứ để nguyên win, không cần phải vào Bootloader đâu. mình vào bootloader up là cũng bị lỗi giống bạn, nhưng cứ để nguyên vậy up thì bình thường

trandaithieugia

hic... thử hardreset rồi up xem bạn ơi. mà sao chả thấy ai giúp đỡ dangkhoa305 cả vậy. anh em trinity đâu hết rồi

dangkhoa305

Có ai là cao thủ chuyên về trinity kô cho mình xin số đt để học hỏi vài thứ còn chưa biết nhé=D>

thanh885

Có ai là cao thủ chuyên về trinity kô cho mình xin số đt để học hỏi vài thứ còn chưa biết nhé=D>

bạn kiếm rom khác mà up , máy mình bữa trước cũng không up dc, dến 100% thi lỗi ,mình kiếm rom khác về up lại thì ok , tải 1 bản rom thích hợp và ưng ý là up thôi ,nhanh lắm khoảng chưa dầy 5phut là xong à , chúc bạn thành công ;)

trandaithieugia

bạn kiếm rom khác mà up , máy mình bữa trước cũng không up dc, dến 100% thi lỗi ,mình kiếm rom khác về up lại thì ok , tải 1 bản rom thích hợp và ưng ý là up thôi ,nhanh lắm khoảng chưa dầy 5phut là xong à , chúc bạn thành công ;)

Bạn này Up Rom thì bình thường. chỉ có Up SPL là bị vậy thôi bạn à
dangkhoa305. theo mình thì nên sử dụng SSPL. vì nếu dùng SPL 1.2 hay 1.3 Olipro không Up được Radio đâu. Bạn Down SSPL ở đây http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=34602&d=1183548294
Xem bài hướng dẫn của Bác Quang ở đây nha http://pdaviet.net/showthread.php?t=10511

dangkhoa305

Máy mình kiểm tra thì báo là đã unlock superCID rồi còn bản rom hiện tại thì đang dùng là win6. CE OS 5.2.1437 (build 17944.0.3.1)
Còn bản radio là version: 1.46.00.11
Còn ROM version: 3.00.707.17
Mình úp SPL 1.2 Olipro nhưng kô được nó toàn báo lỗi kô à
À còn cái này nữa mình hard reset lại máy rồi sau khi qua các bước yêu cầu vô lại win thì khi cài soft mình kô thấy nó hiện lên bộ nhớ máy mà chỉ thấy nó hiện lên bộ nhớ thẻ thôi. Bạn nào có biết cách cho nó hiện lên lại bộ nhớ thẻ kô chỉ dùm mình nhé

Chỉnh sửa cuối:

trandaithieugia

Bạn dùng SSPL để Up Rom khác đi, mình nghĩ hardreset mà không hiện bộ nhớ máy có lẽ là lỗi Win đó. dùng SSPL không cần phải unlock CID. nếu bạn muốn unlock CID và up ROM thì phải có SPL 1.2 hoặc 1.3 Olipro. bạn đã thử Up 1.3 Olipro chưa? download ở đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=10987