• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lôi font của PhoneBook?

ngoc_ta

Chào các bác,
Con HD2 của em trước dùng WM 6.5 thì phonebook để Tiếng Việt vô tư, dùng Resco Contact rất tốt.
Nhưng giờ em chuyển sang Android thì tất cả các tên Tiếng Việt bị chuyển thành dấu hỏi (?) và việc search danh bạ khó khăn.
Xin hỏi có cách nào khắc phục không? Mong các bác giúp đỡ...
Chân thành cảm ơn!

hjpo

bạn vào đây mà xem, bro dungphp đã có bài hướng dẫn rồi nè => \-/

ngoc_ta

bạn vào đây mà xem, bro dungphp đã có bài hướng dẫn rồi nè => \-/

Cảm ơn bác, nhưng đó là cách sửa lỗi font TV nói chung (cho email, Web browser....) Phone book thì không xử lý được.
Mình đã cài nhiều bản Android từ hồi còn trên SD đến bây giờ là NAND nhưng vẫn bị lỗi.
Cso bác nào có cao kiến gì không?

khanh_ip

Cảm ơn bác, nhưng đó là cách sửa lỗi font TV nói chung (cho email, Web browser....) Phone book thì không xử lý được.
Mình đã cài nhiều bản Android từ hồi còn trên SD đến bây giờ là NAND nhưng vẫn bị lỗi.
Cso bác nào có cao kiến gì không?

Trước tôi cài thử bản của MDJ cũng thấy bị lỗi này. 5 ngày nay dùng bản MIUI (nand) thây ốn và ko bị lỗi font, phonebook vẫn nhận ngon mà (kể cả bản đầu của bác (Gaune) gì đó cũng ko thấy bị lỗi như của bác mà.