• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi Iphone 4 bị mất tiếng...

DanBonChen

Tớ mới lấy máy iphone 4 bản QT xách tay từ sing, vừa dùng đc 3 ngày thì máy thông báo lỗi "Phụ kiện này không đc tối ưu hóa cho iphone này. bạn có thể nghe thấy tiếng ồn do nhiễu sóng di động và cường độ tín hiệu giảm" rồi sau đó loa ngoài của iphone 4 tịt hẳn, chơi trò chơi + nghe nhac ipod là câm nín...
CÓ AI BIẾT CÁCH KHẮC PHỤC GIÚP TỚ VỚI....:(:)(:)((

Zenki

Super V.I.P
Tớ mới lấy máy iphone 4 bản QT xách tay từ sing, vừa dùng đc 3 ngày thì máy thông báo lỗi "Phụ kiện này không đc tối ưu hóa cho iphone này. bạn có thể nghe thấy tiếng ồn do nhiễu sóng di động và cường độ tín hiệu giảm" rồi sau đó loa ngoài của iphone 4 tịt hẳn, chơi trò chơi + nghe nhac ipod là câm nín...

Thử cắm tai nghe vào rồi rút ra lại xem sao bạn!

dangngoc_1207

Ra quán bảo họ mở ra rồi gắp cái chân tai nghe ra cho bạn ạ, chắc là cái chân bị dính nên máy lúc nào cũng như đang nhận tai nghe. Máy laptop mình dạo trước cũng bị vậy do cắm cái đầu jack tai nghe to quá vào lâu ngày. Sau phải lấy kim kích nó ra thì loa ngoài mới nhận, còn không thì lúc nào nó cũng báo như đang cắm tai nghe mặc dù đã rút tai nghe ra rồi.

DanBonChen

Có liên quan gi đến tai nghe đâu :(( từ lúc mua về đã cắm tai nghe vào máy đâu cơ chứ... hjc chắc mình may măn dính lỗi mới của Iphone 4 rồi :(( :(( ở Vn thì bảo hảnh ở đâu dc cơ chứ..

SOME BODY HELP ME!!! PLS................

Sid286

Phần lớn lỗi là do dính chân tai nghe hoặc có 1 cái gì đó ở trong cái lỗ tai nghe của bác, có thể bác không cắm nhưng "bạn" của bác cắm mà bác không biết. Bác cứ thử cắm ra cắm vào cái tai nghe hay rắc 3.5mm nào cũng được vào "lỗ" xem có sửa được không?

DanBonChen

Cũng có lý!!! để tui thử xem thế nào, tình trạng lỗi toàn thỉnh thoảng máy mới báo.. chứ cũng không liên tục như trước nữa..

NgocHoan

Cũng có lý!!! để tui thử xem thế nào, tình trạng lỗi toàn thỉnh thoảng máy mới báo.. chứ cũng không liên tục như trước nữa..

90% là do jack tai nghe đó bạn ah ! Máy mình cũng bị như vậy 1 lần rồi , mình cắm jack tai nghe vào rồi tắt nghuồn đợi 1 lát bật nghuồn trở lai là OK .đấy là máy của mình còn bạn hãy thử xem sao ? chúc may mắn ...!

lekhai

máy mình cũng gặp trường hợp báo lỗi tương tự sau vài ngày sử dụng mình cứ nghỉ do mình cài một số sofware trên itune chưa tương thích với iphone 4.1 vì mình không có xài thêm phụ kiện ngay cả tai nghe cũng chưa dùng, nhưng máy mình ko bị tịt loa ngoài như bạn (nghe nhạc xem phim bình thường) mà thỉnh thoảng ngừoi nhận cuộc gọi ko nghe dc gi trong khi mình nghe rất rõ giọng của ngưới gọi (chắc micro có vấn đề?). Đây là trường hợp mới???? máy minh phiên bản quốc tế, theo model thì xuất xứ từ Hongkong.

Apple084

Bạn ơi, mình mới lấy cáii iphone4 từ Mỹ về đời 4.1, vừa xài là bị (khi mình gọi cho người khác thì mình nói người khác ko nghe mình nói j, mà thỉnh thoảng gọi thì người ta cũng nghe được và thỉnh thoảng ko nghe được). Đem ra tiệm thì người ta nói là bị cái BO phải đẻ máy lại kiểm tra trong vòng từ 2 - 10 ngày. Sợ wa xách máy zia lun. Các bạn có ai có kinh nghiệm giúp mình với

duylong187

Cái này mình nghĩ có thể do lỗi bộ thu phát sóng đó bạn. Lỗi này đã được ip thừa nhận rồi. Có 2 cách thử:
1/ Bạn hãy mua 1 bao silicon lắp vào để cách ly tay mình khỏi thân máy
2/ Vào setting->general và tắt chế độ 3G đi
Nếu vẫn không được thì mới nghĩ đến lỗi hardware

P/S: Nếu là máy bẻ khóa thì nên up lại fw hoặc tìm chỗ uy tín mở khóa lại

votinhhan

Còn máy mình không hiểu sao cắm kết nối TV thì chỉ có tiếng mà ko có hình ????