• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi kết nối GPRS của HTC HD2?

nima1984

Chào mọi người ,minh mới mua 1 con HTC HD2,mình đã tắt kết nối GPRS trong máy,nhưng cứ lâu lâu hay kick nhầm vào ứng dụng có liên quan đên internet là thông báo lỗi GPRS lại hiện lên,bạn nào có các khắc phụ thì chỉ mình với thankssssssssssssss

bdh2008

Bạn vào : Settings >>> Wireless Controls >>> Chọn menu >>> Connections >>> Advanced >>> Select Networks >>>> Trong 2 khung chọn bạn chọn hết là My Work Network >>> OK >OK > Done.
;;)

tataro

sẵn có topic , cho mình hỏi luôn để khỏi làm lõag box,
vấn đề là mình đã kích hoạt gói mobile internet M10 của mobifone lâu rồi, mà chưa lân nào kết nối thành công 3g để vào internet cả...máy mình đã để chế độ network là 3G_HSPA_mobifone cho cả 2 hàng,nhưng chẳng bao giờ vào mạng đc, mình toàn ở trung tâm thanh phố(ngã tư 7 hiền) nếu nói ko có sóng 3g thì vô lý quá, kiểm tra kỹ trên web thì nó vẫn báo là kích hoạt mobi internet rồi, cấu hình thì cũng đã cho máy tự đông nhận cấu hình GPRS từ nhà mạng mobi rồi, ko biết mobi lỗi hay là do em lỗi nữa, nản quá ko lẽ phải mua cái sim vina để kết nối 3G ??:(

à máy cũng để cả chế độ dual mode rồi các bác ạ,nó có hiện chữ H nhưng chỉ có 1 vạch và ghi là 3G VN mobifone rồi những vẫn ko vào internet đc

simboy

sẵn có topic , cho mình hỏi luôn để khỏi làm lõag box,
vấn đề là mình đã kích hoạt gói mobile internet M10 của mobifone lâu rồi, mà chưa lân nào kết nối thành công 3g để vào internet cả...máy mình đã để chế độ network là 3G_HSPA_mobifone cho cả 2 hàng,nhưng chẳng bao giờ vào mạng đc, mình toàn ở trung tâm thanh phố(ngã tư 7 hiền) nếu nói ko có sóng 3g thì vô lý quá, kiểm tra kỹ trên web thì nó vẫn báo là kích hoạt mobi internet rồi, cấu hình thì cũng đã cho máy tự đông nhận cấu hình GPRS từ nhà mạng mobi rồi, ko biết mobi lỗi hay là do em lỗi nữa, nản quá ko lẽ phải mua cái sim vina để kết nối 3G ??:(

à máy cũng để cả chế độ dual mode rồi các bác ạ,nó có hiện chữ H nhưng chỉ có 1 vạch và ghi là 3G VN mobifone rồi những vẫn ko vào internet đc

M10 chỉ giới hạn trong 10 ngày đó bạn, sau 10 ngày nó quay về xài nhiu tính nhiu, mình ko xài 3G mobifone với điện thoại nhưng sài với USB 3G thì sim mobifone là cùi bắp nhất, vô net cứ như dial up

tataro

co ai biết lỗi "there is a problem connecting GPRS services in roaming network you are in" của HD2 là gì ko ?mình mới mua 1 sim vina ,đăng ký GPRS để vào 3G, đăng ký 3g thành công và GPRS thì nó cứ báo cái lỗi này, gọi lên tổng đài 2 lần ,nhân viên đều ko trả lời được... hix mún dùng 3g của vina mà khó thế sao? máy mình dùng 3g mobiphone đc mà

ducbinh94

M10 chỉ giới hạn trong 10 ngày đó bạn, sau 10 ngày nó quay về xài nhiu tính nhiu, mình ko xài 3G mobifone với điện thoại nhưng sài với USB 3G thì sim mobifone là cùi bắp nhất, vô net cứ như dial up

Dùng 3G mà như Dial Up (quay số) thì dùng làm gì. ví phải như ADSL hoặc hơn chứ

DucLong

Super V.I.P
co ai biết lỗi "there is a problem connecting GPRS services in roaming network you are in" của HD2 là gì ko ?mình mới mua 1 sim vina ,đăng ký GPRS để vào 3G, đăng ký 3g thành công và GPRS thì nó cứ báo cái lỗi này, gọi lên tổng đài 2 lần ,nhân viên đều ko trả lời được... hix mún dùng 3g của vina mà khó thế sao? máy mình dùng 3g mobiphone đc mà
Nó báo lỗi kết nối GPRS đấy.
Khi đăng kí 3G thì Chỉ nơi nào nó có sóng 3G mới hoạt động được còn nếu chỉ đăng kí GPRS thì vùng phủ sóng rộng hơn. Bạn dùng mạng nào nên vào xem hướng dẫn trong trang web của mạng đó. nó hướng dẫn tỉ mỉ, dễ hiểu và biết cái mình cần tìm.

tataro

Nó báo lỗi kết nối GPRS đấy.
Khi đăng kí 3G thì Chỉ nơi nào nó có sóng 3G mới hoạt động được còn nếu chỉ đăng kí GPRS thì vùng phủ sóng rộng hơn. Bạn dùng mạng nào nên vào xem hướng dẫn trong trang web của mạng đó. nó hướng dẫn tỉ mỉ, dễ hiểu và biết cái mình cần tìm.

vấn đề là ko thể vào đc net băngd GPRS đc, nó cứ báo lỗi đó,nói chung cấu hình GPRS đã tham khảo trên trang web,nhân viên tổng đài, thậm chí đã soạn tin nhắc cài đặt GPRS theo mấy cái quảng cáo lừa đảo trên ti vi, tốn hết mấy chục k mà vẫn bị báo lỗi đó, GPRS còn chưa vào đc thì mình làm sao sử dụng 3G...cấu hình trong máy thì chắc bác cũng biết HD2 nó auto config khi mình gắn sim vào máy rùi, gửi tin nhắn GPRS ON gửi 333,nó trả về cấu hình GPRS bắt nhập mã PIN, mình nhâp 1111 ,nhưng máy báo lỗi device setting was unsuccessful changed... cứ như thế trong cái vòng luẩn quẩn,mình ko thể sử dụng GPRS của vina đc...nói chi 3G

DucLong

Super V.I.P
vấn đề là ko thể vào đc net băngd GPRS đc, nó cứ báo lỗi đó,nói chung cấu hình GPRS đã tham khảo trên trang web,nhân viên tổng đài, thậm chí đã soạn tin nhắc cài đặt GPRS theo mấy cái quảng cáo lừa đảo trên ti vi, tốn hết mấy chục k mà vẫn bị báo lỗi đó, GPRS còn chưa vào đc thì mình làm sao sử dụng 3G...cấu hình trong máy thì chắc bác cũng biết HD2 nó auto config khi mình gắn sim vào máy rùi, gửi tin nhắn GPRS ON gửi 333,nó trả về cấu hình GPRS bắt nhập mã PIN, mình nhâp 1111 ,nhưng máy báo lỗi device setting was unsuccessful changed... cứ như thế trong cái vòng luẩn quẩn,mình ko thể sử dụng GPRS của vina đc...nói chi 3G
up rom khác đi, com2 mới có 21897 chạy nhanh như điện, nếu bạn đã đăng kí với nhà mạng, mọi thứ nó tự setup cả.

thinhletien

chán lắm các bác ạh. Con HD2 của em xài 3G viettel, rom ship. Đã đăng kí, kết nối thành công, nhưng cứ 1 thời gian ko xài là lại ko connect dc, chỉnh tùm lum cũng thế, chỉ có đút sim mobi vào, connect thử, rùi lại đút lại sim viettel vào, connect lại, thì mới dc. Không thì cứ báo lỗi. Chẳng hỉu.
Mà tiện các bác cho em hỏi. Khi em làm cái new connection, nó bị trùng tên, nó báo đã có cái tên đó rùi. Nhưng em ko bít làm sao để xem cái danh sách connection mà mình đã từng đăng kí. Vì check tất cả, ko có cái connection nào bị trùng, thế mới đau, chính xác là cái tên VM3G. Tại đúng là lúc đầu đã đăng kí, đã xài dc, đã xóa và đăng kí lại ko dc.

tataro

up rom khác đi, com2 mới có 21897 chạy nhanh như điện, nếu bạn đã đăng kí với nhà mạng, mọi thứ nó tự setup cả.

mình vừa up rom com2, như bác đề xuất, tình trạng y như cũ "there is a problem connecting GPRS services in roaming network you are in", rom trc là rom mới nhất của bác Quang xài rất tốt...nếu vậy ko phải tại rom rồi...:( pó tay thật rồi

NhatToai

Super V.I.P
mình vừa up rom com2, như bác đề xuất, tình trạng y như cũ "there is a problem connecting GPRS services in roaming network you are in", rom trc là rom mới nhất của bác Quang xài rất tốt...nếu vậy ko phải tại rom rồi...:( pó tay thật rồi

Dòng báo lỗi này cho thấy không phải do ROM,cũng không phải không tìm thấy mạng.
Lỗi này chỉ có khi SIM chưa đăng ký GPRS hoặc GPRS chưa được kích hoạt.
Không tin bạn cứ dùng một SIM khác để thử lại.

tataro

Dòng báo lỗi này cho thấy không phải do ROM,cũng không phải không tìm thấy mạng.
Lỗi này chỉ có khi SIM chưa đăng ký GPRS hoặc GPRS chưa được kích hoạt.
Không tin bạn cứ dùng một SIM khác để thử lại.

uhm, mình bỏ sim mobi dùng vẫn ok mà,nhưng sao tốc độ 3G của mobi chậm quá, hơn GPRS mó chút xíu, mình ở ngã tư bảy hiền SG mà chứ H chỉ có 1,2 gạch vào 1 so trang tieu bieu lòad nhanh như sohoa cũng lâu...
Còn về sim VINA phone thì cứ báo cái lỗi there is a problem connecting GPRS services in roaming network you are in,

chamcham737877

uhm, mình bỏ sim mobi dùng vẫn ok mà,nhưng sao tốc độ 3G của mobi chậm quá, hơn GPRS mó chút xíu, mình ở ngã tư bảy hiền SG mà chứ H chỉ có 1,2 gạch vào 1 so trang tieu bieu lòad nhanh như sohoa cũng lâu...
Còn về sim VINA phone thì cứ báo cái lỗi there is a problem connecting GPRS services in roaming network you are in,
cấu hình GPRS/3G mỗi mạng khác nhau, mình xài 3 SIM nên có 3 cấu hình thế này đây

pandamiss

bạn vào phần edit của gprs vina rồi next đến phần user name là mms thì pass bạn cũng chuyển thành mms rồi restart lại là ok thôi. MÌnh cũng làm thế là ổn vào ngon lành ko còn lỗi gì cả

DucLong

Super V.I.P
Tài liệu tham khảo của mobifone:
Điều kiện sử dụng
Khách hàng của MobiFone (trả trước, trả sau) cần có:

Có thiết bị đầu cuối 3G (máy ĐTDĐ, USB Datacard, PC, Laptop v.v.) hỗ trợ chuẩn UMTS và hoạt động ở băng tần 2.100 Mhz. Để biết thêm thông tin chi tiết về khả năng hỗ trợ của các loại thiết bị đầu cuối, khách hàng có thể xem hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất đi kèm, website của nhà sản xuất máy đầu cuối; hoặc website (bằng tiếng Anh) http://www.gsmarena.com để tham khảo cấu hình và khả năng hỗ trợ của các loại máy điện thoại di động đang sử dụng.
Máy điện thoại lựa chọn mạng ở chế độ băng tần “UMTS” hoặc ở chế độ “Dual Mode”.
Thuê bao đang ở trong vùng phủ sóng 3G và đã đăng nhập mạng MobiFone 3G (hiển thị chữ 3G/3,5G ở góc phía trên bên trái của màn hình máy di động).
Tại thời điểm cung cấp dịch vụ, tất cả các thuê bao của MobiFone được khai báo cho phép truy nhập mạng MobiFone 3G mà không cần đăng ký, giữ nguyên SIM Card và số thuê bao hiện có. Trong thời gian tới MobiFone sẽ phát hành SIMCard 3G được tích hợp nhiều dịch vụ và tiện ích tạo điều kiện thuận lợi cho khách hàng trong quá trình sử dụng.
Lưu ý: Các điều kiện trên có thể được thay đổi tùy theo chính sách kinh doanh của MobiFone trong từng giai đoạn khác nhau.

Cài đặt
Thông thường, máy đầu cuối hỗ trợ mạng 3G của khách hàng có 3 chế độ lựa chọn mạng: UMTS (3G), GSM (2G/2,5G), và Dual mode (2G/2,5G và 3G) hoặc một thuật ngữ tương tự.

Khi khách hàng lựa chọn chế độ UMTS thì thuê bao chỉ được truy nhập vào mạng 3G với điều kiện nằm trong vùng phủ sóng 3G. Thuê bao sẽ không thể chuyển sang mạng 2G trong bất cứ trường hợp nào. Do đó:
Khách hàng sẽ không thể liên lạc được (gọi đến/gọi đi, nhắn tin, sử dụng dịch vụ data...) nếu nằm ngoài vùng phủ sóng mạng 3G của MobiFone.
Nếu khách hàng đang sử dụng các dịch vụ như: cuộc gọi thường, cuộc gọi video, dịch vụ data mà di chuyển ra khỏi vùng phủ sóng của mạng 3G thì dịch vụ đó sẽ bị ngắt.
Khi khách hàng lựa chọn chế độ GSM (2G/2,5G) thì thuê bao chỉ được truy nhập mạng 2G/2,5G của MobiFone với điều kiện nằm trong vùng phủ sóng 2G/2,5G. Thuê bao sẽ không thể chuyển sang mạng 3G trong bất cứ trường hợp nào. Do đó:
Khách hàng sẽ không thể liên lạc được (gọi đến/gọi đi, nhắn tin...) nếu nằm ngoài vùng phủ sóng mạng 2G/2,5G của MobiFone.
Nếu khách hàng đang sử dụng các dịch vụ như: cuộc gọi thường, dịch vụ dữ liệu mà di chuyển ra khỏi vùng phủ sóng của mạng 2G/2,5G thì dịch vụ đó sẽ bị ngắt.
Khi khách hàng lựa chọn chế độ Dual mode, máy sẽ tự động chuyển sang sử dụng vùng phủ sóng phù hợp nhất về chất lượng, cường độ sóng, dịch vụ đang sử dụng... tùy theo thời điểm và khu vực mà khách hàng đang sử dụng. Do đó:
Khách hàng có thể truy cập mạng 2G/3G tùy từng thời điểm.
Nếu khách hàng đang sử dụng các dịch vụ như: cuộc gọi thường hoặc dịch vụ data mà di chuyển ra khỏi vùng phủ sóng của mạng 2G/3G thì dịch vụ sẽ được chuyển giao sang mạng 3G/2G nếu tại đó mạng 3G/2G có phủ sóng và chất lượng đảm bảo kết nối.
Do dịch vụ video call không được hỗ trợ trên mạng 2G nên nếu khách hàng đang thực hiện cuộc gọi video call mà di chuyển ra khỏi vùng phủ mạng 3G thì cuộc gọi sẽ bị ngắt.

Lưu ý: Tại thời điểm mới cung cấp dịch vụ, vùng phủ sóng của mạng 3G còn hạn chế rất nhiều so với mạng 2G, đồng thời, đối với các dịch vụ cơ bản như thoại, SMS thông thường thì KHÔNG CÓ SỰ KHÁC BIỆT giữa mạng 3G và 2G. Do đó, MobiFone khuyến nghị khách hàng nên lựa chọn chế độ Dual mode cho thiết bị đầu cuối, theo đó thiết bị đầu cuối sẽ tự động chuyển giao giữa 2G và 3G để đảm bảo dịch vụ không bị gián đoạn.

PhamQuang

Manager
Lỗi không kết nối được GPRS của HD2 có thể nói 100% là do dịch vụ mạng mà bạn sử dụng (SIM) chưa thông mà thôi.
Các ROM mình build chưa bao giờ gặp vấn đề với GPRS khi dùng các SIM với các DV mạng tại Nga.

ducanh_106cz

Em cũng mới về VN, về VN dùng mạng Viettel nhưng vào mạng trên máy HD2 sau 1 hồi gửi tin nhăn đăng kí cũng không ổn định chút nào,lúc thì được lúc thì chẳng cả vào được --->>> CHÁN !!! :-??~X(

ducbinh94

Em cũng mới về VN, về VN dùng mạng Viettel nhưng vào mạng trên máy HD2 sau 1 hồi gửi tin nhăn đăng kí cũng không ổn định chút nào,lúc thì được lúc thì chẳng cả vào được --->>> CHÁN !!! :-??~X(

Nói chung là mấy nhà mạng cung cấp 3G tại VietNam còn nhiều vấn đề lắm. Sóng gió thì tậm tịt, cứoc tính thi không đâu vào đâu.

chamcham737877

mình để ý thấy HD2 lâu lâu tắt máy (power off) 1 lúc, lúc sau bật lên những password mà mình đã save trong máy (như password wifi, facebook, GPRS...) bị mất, lúc này lại phải vào setting của GPRS thêm password :mms vào thì GPRS/3G mới chạy lại đc