• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi cài Soft và Games bằng File IPA

niubia

ThAngNgO_

cái này là do bạn update trên itunes và khi sync vào iphone nó báo lỗi đó, giờ bạn remove trên iphone đi rùi sync lại là ok thui :D

doanchutich

Cái này là do bạn đã di chuyển hoặc xóa bỏ file *.ipa trên máy tính của bạn đó. Vì theo nguyên tắc, khi bạn doubleclick vào file *.ipa trên máy tính thì itune sẽ syns phần mềm này vao iphone và sẽ lưu vị trí file *.ipa trên máy tính. Do đó khi file này bi di chuyển hoặc xóa bỏ thì khi cắm iphone vào máy thằng iTunes nó Syns một phát là sẽ báo như trên.
Cách khắc phục bằng cách gỡ bỏ phần mềm mà iTunes báo lỗi, sau đó syns là bằng iTunes. Nhớ là không đươc di chuyển hay xóa file *.ipa đã syns nha.

mpt2310

Mình cũng bị lỗi y chang vậy ah...làm như các sư huynh chỉ cũng vậy ah....mà chỉ có những apps dơn từ pda là không được, còn những apps dơn trực tiếp từ itunes thì được, mình không hiểu vì sao hết, down nhiều apps hay quá trời từ pdaviet mà không dùng được, chán hết sức. máy của mình là 3gs world, mình mới mua nên chưa làm gì nó hết, mới update len 3.1.2 ah, con mấy cái Jailbreak hay cái gì crack, lock, thuốc mình không hiểu gì hết? Có phải là chưa Jailbreak thì không dùng được những apps thuốc không??? Mình chỉ biết dùng itunes ah, mấy cái winscp hay iphone pc suite mình không biết dùng vì phúc tạp quá ah...mấy huynh có kinh nghiệm chỉ đệ với! đệ chỉ biết dùng itunes thui, nên toàn down may file duoi ipa không ah!

Zenki

Super V.I.P
Mình cũng bị lỗi y chang vậy ah...làm như các sư huynh chỉ cũng vậy ah....mà chỉ có những apps dơn từ pda là không được, còn những apps dơn trực tiếp từ itunes thì được, mình không hiểu vì sao hết, down nhiều apps hay quá trời từ pdaviet mà không dùng được, chán hết sức. máy của mình là 3gs world, mình mới mua nên chưa làm gì nó hết, mới update len 3.1.2 ah, con mấy cái Jailbreak hay cái gì crack, lock, thuốc mình không hiểu gì hết? Có phải là chưa Jailbreak thì không dùng được những apps thuốc không??? Mình chỉ biết dùng itunes ah, mấy cái winscp hay iphone pc suite mình không biết dùng vì phúc tạp quá ah...mấy huynh có kinh nghiệm chỉ đệ với! đệ chỉ biết dùng itunes thui, nên toàn down may file duoi ipa không ah!
Muốn cài được App (Thuốc) thì phải bắt buộc JB trước. Không JB thì chỉ cài được App từ iTunes mà thôi. Có bài hướng dẫn JB ở FW mới rồi, bạn tham khảo rồi làm theo. Còn cách cài Apps thì ở Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=71015

mpt2310

Huynh Zenki ơi, cho đệ hỏi là những file IPA thuốc trên PDAviet vẫn phải JB mới dùng được hả?, mà nếu JB rùi, thì vẫn dùng Itunes để sync mấy cái Apps thuốc đó hả??? Còn cái thằng Cydia hay OpenSSH để làm gì vậy???hỏi gà lắm nhưng mong H chỉ giùm, đừng delete bài của đệ nữa nha.

Zenki

Super V.I.P
Huynh Zenki ơi, cho đệ hỏi là những file IPA thuốc trên PDAviet vẫn phải JB mới dùng được hả?, mà nếu JB rùi, thì vẫn dùng Itunes để sync mấy cái Apps thuốc đó hả??? Còn cái thằng Cydia hay OpenSSH để làm gì vậy???hỏi gà lắm nhưng mong H chỉ giùm, đừng delete bài của đệ nữa nha.
Tất cả những file .ipa down về không thông qua iTunes đều phải JB mới cài được và vẫn dùng iTunes để Sync.

Cydia là Ứng dụng trung gian để cài các Apps thông qua nó. Bạn mới làm quen với iPhone thì cũng nên chịu khó tìm và đọc các bài viết có liên quan, chịu khó bỏ ít thời gian ra nghiên cứu tí là sẽ biết, đừng có gặp cái gì cũng hỏi vậy thì khi nào mới hiểu biết được. Từ từ mà nghiên cứu rồi dần dần sẽ hiểu ra thôi mà.

dicky1986s

tôi download những file ipa trên pda việt..sau đó sync bằng itunes,,chạy được 80% thì kêu soẹt 1 cái và ngắt kết nối..sau đó màn hình iphone cứ hiện chữ đang đồng bộ...xin giúp với...liệu trước khi sync thì có phải sign in acc trên itunes không..tôi thấy hinh như nó còn liên quan tới ngày và giờ trong máy tính tình phải..khi cho kết nối iphone và pc thì mục summany có ghi là: your iphone software is up to date..itunes will automatically check update vào 1 ngày nào đó trong năm 2009..liệu có phải iphone của tôi chưa có đủ software để cài chương trình không

Zenki

Super V.I.P
tôi download những file ipa trên pda việt..sau đó sync bằng itunes,,chạy được 80% thì kêu soẹt 1 cái và ngắt kết nối..sau đó màn hình iphone cứ hiện chữ đang đồng bộ...xin giúp với...liệu trước khi sync thì có phải sign in acc trên itunes không..tôi thấy hinh như nó còn liên quan tới ngày và giờ trong máy tính tình phải..khi cho kết nối iphone và pc thì mục summany có ghi là: your iphone software is up to date..itunes will automatically check update vào 1 ngày nào đó trong năm 2009..liệu có phải iphone của tôi chưa có đủ software để cài chương trình không
Trước tiên, yêu cầu bạn phải có Acc iTunes. Thứ 2 yêu cầu luôn luôn Update phiên bản iTunes mới nhất để tránh gặp phải những lỗi lặt vặt. Thứ 3, máy bạn phải được JB và cài sẵn MobileInstallation cho FW tương ứng.

Ngoài ra không liên quan gì đến ngày giờ cả, mục mà bạn nêu ở trên chỉ là phần Update FW cho iPhone mà thôi.

dicky1986s

lúc đầu iphone của tôi là iphone 2gb fw 3.0 sau đó tôi bị ăn táo và restore lên fw 3.1.2 bài trên pda việt đó..có cydia vậy là đã jb rồi..tải nhạc thì không sao cứ sync game hay ứng dụng dùng cả itunes và pc suite( phiên bản 106 mới nhất trên pda rồi) thì đều load được 70% là soẹt 1 cái disconnect..itunes thì lúc nào cũng là bản mới nhất vì tôi dùng ở quán net nên lúc nào cũng download bản mới nhất trên apple...
tôi cũng có cài mobileinstallation fw 3x
hôm nay liều mình vào sbsetting chon mục safe mode rồi cho sync với itunes tự dưng sync được mấy game..mới thử đc 1 game mai sẽ thử tiếp xem thế nào