• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi sử dụng ROM 6.5, Mong giúp đỡ.

mrtupt

Mình vừa up con Atom Pure của mình lên ROM 6.5 nhưng mình sử dụng chừng 5' thì nó bị sáng trắng lên rồi đứng im ru luôn, phải Soft Reset lại. Còn không sử dụng thì nó ko bị như thế. Nó còn bị lúc call thì nó không rung, mặc dù chế độ rung đã mở.

Bác nào đã từng có kinh nghiệm với vấn đề như vậy xin chỉ giúp với. Chứ mình có 1 cái dt để liên lạc mà nó bị vậy chắc chết :(
Chân thành cảm ơn.

TheZeus9x

Mình vừa up con Atom Pure của mình lên ROM 6.5 nhưng mình sử dụng chừng 5' thì nó bị sáng trắng lên rồi đứng im ru luôn, phải Soft Reset lại. Còn không sử dụng thì nó ko bị như thế. Nó còn bị lúc call thì nó không rung, mặc dù chế độ rung đã mở.

Bác nào đã từng có kinh nghiệm với vấn đề như vậy xin chỉ giúp với. Chứ mình có 1 cái dt để liên lạc mà nó bị vậy chắc chết :(
Chân thành cảm ơn.
Ban ko noi ro xem da up rom ver nao. Trước đây mình đã từng up 1 bản được 1 lúc thỳ trắng màn hình xong đơ lun. Bạn thử up bản mới nhất xem ntn nha. Have Fun

THCN

Chân thành cảm ơn.
Vấn đề của bạn mình đã từng gặp, và cách xử lý như sau:Bạn tìm bản rom gốc WM5 của Atom để up, sau đó bạn up lại bản rom WM6.5 mà bạn thích, hiện tượng này sẽ không còn xảy ra nữa. Chúc bạn thành công!

mrtupt

Vấn đề của bạn mình đã từng gặp, và cách xử lý như sau:Bạn tìm bản rom gốc WM5 của Atom để up, sau đó bạn up lại bản rom WM6.5 mà bạn thích, hiện tượng này sẽ không còn xảy ra nữa. Chúc bạn thành công!

Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Hôm qua mình tháo pin ra và để một chút gắn vào lại, xài đến hôm nay thì ko còn bị tình trạng này nữa. Nếu còn bị nữa mình sẽ làm theo cách của bạn.
Cảm ơn bạn nhiều nha!

THCN

ban oi minh dang dung ò atom pru thay rom 6.5 dep qua ban co link ko cho to voi. thank trc nhe!

Atom pure có bản rom 6.5 của Khoa_ha, đây là bản rom mới nhất:
ATOM & ATOM PURE ROM WM6.5
CE OS 5.2.23009 Build 23009.5.3.0 Khoa_Ha

Thông tin - ROM Information:
CE OS 5.2.23009 Build 23009.5.3.0 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5
New TouchFlo 2D Diapad(new version)
UCWEB(new)
Khoa's Titanium(new)
Calculator Pro(new)
S2P (new)
And New Start Icon, Theme, IE6, remove titanium weather....

Bạn sang đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=862301#post862301 để tham khảo và tải về mà up!