• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi Up ROM i900, cách cứu chữa !!!

datdatdat

Trời đất, địa chỉ trên đường link đó bạn

Bác vô xem lại mà coi, cái địa chỉ nó nằm chỗ nào, chỉ thấy mỗi cái list báo dịch vụ sửa thôi...tìm căng mắt ra chả thấy đâu chỉ thấy chữ "KHU VỰC : TOÀN QUỐC" :)) cụ thể chỗ nào của toàn quốc :))

ping123

Bác vô xem lại mà coi, cái địa chỉ nó nằm chỗ nào, chỉ thấy mỗi cái list báo dịch vụ sửa thôi...tìm căng mắt ra chả thấy đâu chỉ thấy chữ "KHU VỰC : TOÀN QUỐC" :)) cụ thể chỗ nào của toàn quốc :))

Của bạn đây
30c626dfa274b4bee58648605a6c3f4a334a9ff82ad67a984a43cf8f7e658cd06g.jpg

Hãy nhìn kỹ trước khi phán xét nhé bạn

datdatdat

haha dù sao thì cũng cảm ơn bác nhìu lắm, chịu giúp em tận tình ...nhưng như thế thì em cũng chịu em o HP mà bác rec cái nơi xa quá...thanks=D>

xuanquy4

a

Số là có 1 bác bị trường hợp thuộc dạng có nước đem đi bảo hành luôn. . Bác này cũng tiến hành up ROM theo hướng dẫn, cũng cài driver,v.v... nhưng tới phần phone thì bị download fail. Khi khởi động màn hình đen thui không mở lên được.

Khả năng xảy ra
Thứ 1, pin khi đang up ROM rất mau hết. Nên khi đang up ROM, pin yếu là bị ảnh hưởng liền
Thứ 2, sau khi bị brick bác để hết buổi tối cắm sạc mà không rõ khi cắm đèn đỏ có hiện lên không? Nếu mà đèn ko sáng, pin cũng chưa nạp, dẫn đến pin không đủ để boot vào.

Giải pháp mình đưa ra, mượn người quen cũng xài i900 cục pin họ xài tạm thời. Pin này phải sạc đầy trên máy người ta. Thay pin vào máy của mình và bắt đầu làm lại theo từng bước up ROM mà anh em đã hướng dẫn. Nhớ cài driver XP trước(khởi động máy sau khi cài), up trên Window Xp cho an toàn, tắt tất cả cái phần mềm trên khay hệ thông và kể cả anti virus.

VÀ BƯỚC TIẾP THEO LÀ.......NGUYỆN CẦU VÁI TRỜI, VÁI PHẬT, THÁNH ALA, LẠY CHÚA CHO THÀNH CÔNG.

Bác này đã thành công và up bản TF2D chạy trơn tru.

xin hoi em co mot con i900 em up rom va bi chet bh no ko nen nguon thi phai lam sao ak em da lam thu cach cua anh di muon pin ve cai lai nhung may bat cai drive MONAHAN xin cac bac cuu giup voi sdt 0972170093

anesta

loay hoay 2 ngày nay mới up dc rom cho em i900 cùi bắp của mình ;))
đúng là vất vả thật, up rom trên win XP 5 lần đều toi, mà toàn treo ở 99%, có 1 lần báo finish thì treo logo
mò mãi cuối cùng đem lên lap win7 của mình cài thì lại cài thành công, mà bản rom bị lỗi thế là phải cài lại
lần này cài lại thất bại, cuối cùng chuyển qua khe cắm usb khác và thành công, bây giờ đang enjoy

lời muốn chia sẻ cho các bác thất bại là: "HÃY CỐ GẮNG THỬ HẾT MỌI CÁCH CÓ THỂ"