• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi update bios của main ASUS?

rosebeast

hok bít có ai bit chỉ cho mình với.sau khi update bios thì cái logo khởi động của main ASUS P5Q-E biến mất hok dấu vết.hok thể làm nó quay lại dc dù đax dùng nhiều cách.hix.:(:)(:)(:)((

tinh_la_gi

Administrator
Thường thi theo main có cái dĩa trong ulti sẽ có tool update bios kèm theo các image gốc của main !
Bạn xem update lại thử !
Mình từng up foxcom, phonenix .v.v.. nhưng chưa up thử asus lần nào !!!

rosebeast

trời! logo tùy biến được mà!
ASUS MyLogo 3<=====main này có cái này!

thì mình dùng cái này mà vẫn hok dc đấy thôi:-??
dùng tool update bios đi kèm với main nhưng vẫn hok dc.nó hok cho update bios cũ.

tinh_la_gi

Administrator
Bạn vào google và nhập khóa : Bios.Utilities.All.In.One.sh
Lấy chú này về mà ngâm cú cái Ebook kèm theo trước rồi làm thịt cái Main Asus của bạn nhé

rosebeast

sẵn có chủ đề của mình nên hỏi ké tí luôn:D mình dùng ram extrememory XLR8 kit 2Gb BUS 1066 mà sao máy mình boot mặc định là BUS 800 thôi nhỉ.làm sao để chạy dc 1066 vậy mấy pro:|

rosebeast

Bạn vào google và nhập khóa : Bios.Utilities.All.In.One.sh
Lấy chú này về mà ngâm cú cái Ebook kèm theo trước rồi làm thịt cái Main Asus của bạn nhé

cái này khó dùng quá.hix.mà hình như nó chạy trong DOS thì phải.vì chạy cái gì cũng hok dc.

tinh_la_gi

Administrator
Với cây RAM thì nếu vẩn cái main này thì chắc nhân được rồi vì nó Sp cao hơn thế nửa mà !! Bạn vào set df lại cho nó tự nhận lại lần nửa xem sao !!

01: Bios Agent v3.45
02: Magic Bios v2.0
03: BIOS Patcher v4.00 RC 7.1
04: Bios v1.35.1
05: BIOS Information Tool v1.1
06: CmosPwd v4.6
07: E-book: The BIOS Companiont
All đều chạy trong WIN mà Rose ?!

rosebeast

Với cây RAM thì nếu vẩn cái main này thì chắc nhân được rồi vì nó Sp cao hơn thế nửa mà !! Bạn vào set df lại cho nó tự nhận lại lần nửa xem sao !!
mình để auto ở trong bios hết.thế nào cũng hok nhận ra cả.Boot chỉ dc BUS 800 thôi.mà 2 cây này là extrememory XLR8 dành cho OC.hok bít có cần chỉnh gì hok.
01: Bios Agent v3.45
02: Magic Bios v2.0
03: BIOS Patcher v4.00 RC 7.1
04: Bios v1.35.1
05: BIOS Information Tool v1.1
06: CmosPwd v4.6
07: E-book: The BIOS Companiont
All đều chạy trong WIN mà Rose ?!
ủa,sao mình bấm vào cái gì nó cũng hok chạy nhỉ.mình dùng win vista ultimate

tinh_la_gi

Administrator
mình để auto ở trong bios hết.thế nào cũng hok nhận ra cả.Boot chỉ dc BUS 800 thôi.mà 2 cây này là extrememory XLR8 dành cho OC.hok bít có cần chỉnh gì hok.
Cái này để xem lại

ủa,sao mình bấm vào cái gì nó cũng hok chạy nhỉ.mình dùng win vista ultimate
Chạy tốt chên XP ! Bạn fix cho nó RUN NT hay 2000 trên Vista thử đi

poison071089

Thường thì có tùy chọn trong bios bật logo khi khởi động mà.Nhưng có thể bản Bios bạn up lên có thể chuyển nó sang mục khác.Nhớ bản bios cũ ver bn thì downgrade đi thôi.Cập nhật bios chủ yếu để tương thích với hardwave mới.Nếu không có gì mới thì nó không làm tăng tốc độ mấy đâu.

rosebeast

CPU bạn có FSB là bao nhiêu? Nói chung con CPU bạn là con gì!
con CPU mình là core 2 duo E8400 FSB 1333.
Thường thì có tùy chọn trong bios bật logo khi khởi động mà.Nhưng có thể bản Bios bạn up lên có thể chuyển nó sang mục khác.Nhớ bản bios cũ ver bn thì downgrade đi thôi.Cập nhật bios chủ yếu để tương thích với hardwave mới.Nếu không có gì mới thì nó không làm tăng tốc độ mấy đâu.
hok downgrade xuống dc.đã bật logo lúc khởi động nhưng vẫn hok dc.

Chỉnh sửa cuối:

poseidon0380

CPU okey rồi, nếu ko nhận đúng 1066 thì phải config manual thôi! Coi CAS bao nhiêu rồi config cho đúng! Bật CPU-Z lên coi DRAM Freq trong phần Memory Tab coi có phải là 533 ko? nếu là 533 thì đang chạy bus 1066 đó!

rosebeast

sau gần 1 tháng qua bên VOZFORUM thì bây giờ đã làm dc vụ BUS 1066 của con ram.nhưng cái logo vẫn biệt vô âm tín.:(:)-?