• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi xạc pin không hiểu được

arch_koven

Mình dùng con MiniS uprom của pdaViet1.4, chạy rất ok, nhưng có vấn đề mình không hiểu nổi, là khi xạc pin (bằng cáp sync) lên rất chậm, nhưng nếu chọt lỗ reset thì pin lên nhanh, ví dụ đang sync báo pin còn 70% thì mình chọt lỗ reset thì pin lên 100% :O, hồi trước mình nhớ đọc vấn đề này ở đâu rồi nhưng lục tung lại mấy ngày mà không thấy, nên mạn phép post lên đây, nhờ các pro giúp đỡ coi tại sao vậy!

mavericks

Cái này là chuyện bt, máy em thỉnh thoảng đang full pin nó còn báo tụt xuống 0% cơ :)).Bác cứ chạy chương trình bình thường đi, tiêu pin 1 lúc là nó hiện chuẩn ngay. :D

hyo1411

Mà con này của minh xạc hơi bị lâu, nếu để bình thường thì trên 4 tiếng mới đầy, như vậy có bình thường không?

ancola66

Super V.I.P
Mà con này của minh xạc hơi bị lâu, nếu để bình thường thì trên 4 tiếng mới đầy, như vậy có bình thường không?
Hoàn toàn bình thường, Sạc lâu hay chóng còn phụ thuộc vào cục sạc. Nếu cục sạc dòng ra thấp thì sạc lâu đầy (Nhưng kết quả lại tốt hơn -Kiểu nhai kỹ no lâu đó). Khi đó cục pin của bạn sẽ đầy đúng nghĩa cả DÒNG lẫn ÁP

metaphongtov

Sạc bằng Sync thì không ổn định đâu.Nên sạc bằng thung sạc xịn dòng điện ra nó chuẩn.

love_rain_2303

Bạn có thể tham khảo bài viết về cách sạc thông qua sync. Nói chính xác thì sạc qua sync (USB) như nhiều ng thường bảo là ko tốt, dễ chai pin hay ..v..v... là không đúng !!! Vấn đề này 4rum đã thảo luận rất lâu và cuối cùng điều đúng nhất là sạc qua USB ko hề có vấn đề gì cả. Đừng giựt ra giựt vô liên tục là được. Nguồn USB còn ổn định hơn cả cục sạc vì dòng ra USB dùng nguồn pc có dòng ra ổn định hơn so với cục sạc cắm thẳng từ điện nhà.
Nói về dòng ra chuẩn thì USB (sync) tốt hơn (nếu ko giựt ra giựt vô nhiều lần) nhưng sạc sẽ lâu hơn . Còn sạc bằng cục sạc thì sẽ nhanh hơn và mức độ ổn định là ở mức bình thường.
Vì vậy đừng nói sạc bằng sync là không ổn định !

chriscathh

nói chung hiện tượng này là chung của WM06 đó, mình cũng bị zậy nhưng bác cứ để cho nó sạc đến đầy hãy rút ra, bác reset lại pin đột nhiên lên thì đó là do nó báo ảo đó, 1 hùi nó tụt xuống nhanh như cũ àh...