• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi không chạy được Cydia trên 3G Lock FW 3.0

BlueSky288

Kết nối với iPhone Tunnel Suite không được thì làm sao, máy không có Bossfref nên chẳng biết SSH đã bật chưa, kéo tay từ trên xuống dưới thì hiện màn hình của Bosstools, SSH màu xanh là bật mà iPhone Tunnel Suite chọn Login toàn báo lỗi Software caution gì gì đó ???
Vậy phải làm sao đây mọi người, mệt mỏi với cái FW 3.0 này ghê, chưa thấy hay hơn chỗ nào mà thấy phức tạp hơn đủ thứ, giờ muốn xuống 2.2.1 mà chẳng biết làm sao T__T

blackcatdn

Kết nối với iPhone Tunnel Suite không được thì làm sao, máy không có Bossfref nên chẳng biết SSH đã bật chưa, kéo tay từ trên xuống dưới thì hiện màn hình của Bosstools, SSH màu xanh là bật mà iPhone Tunnel Suite chọn Login toàn báo lỗi Software caution gì gì đó ???
Vậy phải làm sao đây mọi người, mệt mỏi với cái FW 3.0 này ghê, chưa thấy hay hơn chỗ nào mà thấy phức tạp hơn đủ thứ, giờ muốn xuống 2.2.1 mà chẳng biết làm sao T__T

bạn remove iTunes 8.2 hiện có rồi cài lại iTunes 8.1 và tiến hành restore rùi JB như cũ thôi

blackcatdn

Bạn dùng WinSCP vào xem thử thư mục bin trong đường dẫn /usr xem có bị Move sang phân vùng bộ nhớ LỚN không nhé? Nếu đã Move (Trên FW 3.0) thì Cydia sẽ không chạy được đâu? Restore xong chỉ Add vài Source là ĐI ĐỨT ngay!:( Mình trước đây cũng bị (Nhưng do Mình tự tay Move thư mục bin này để TIẾT KIỆM gần 13 MB bộ nhớ, ai dè lợi bất cập hại)!:)) Không biết đối với 3G Lock của Bạn thì các CÔNG CỤ Unlock và JB có tự động Move thư mục bin hay không???:-?:-?:-?

anh ơi,trong winscp của em có cả 2 thư mục bin ở 2 nơi đó.Vậy thì nó đã move rồi hả anh:(

XuanTruong

Super V.I.P
anh ơi,trong winscp của em có cả 2 thư mục bin ở 2 nơi đó.Vậy thì nó đã move rồi hả anh:(

Nếu Bạn không đả động đến thì không phải đâu? Nếu có cả ở 2 nơi thì đường dẫn thế nào? Bạn chụp lên đây xem sao?:-?

vipboy_9x

Moderator
bác xuan trường hướng dẫn cách làm đi anh,hôm nay bi 1 cây lỗi cydia không vào được,em không biết cách làm anh co thể hướng dẫn em đươc 5 không anh

chihh

Mình hôm nay cũng bị không vào Cydia được-vào chỉ thấy loading data chừng 2 giây là out ra liền- mặc dù sử dụng từ lúc FW3.0 đến giờ bình thường.Chỉ đến 10h hôm nay là bị thôi. Icy vẫn vào được.
Các bác có ý kiến giúp dùm vụ này nhe!

Zenki

Super V.I.P
Đây là Topic mình đọc được trên diễn đàn Tinh Tế, thấy anh em bị lỗi này nên Copy về đây cho anh em đọc xem có làm theo được không :)

• Kết nối iphone với pc bằng winspc
  • Mở đường dẫn / etc / apt / sources.list.d / sau đó xóa file bigboss.list
  • respring máy
SAu khi respring máy xong , máy bạn vô cydia bình thường rồi nhưng BigBoss repo có rất nhiều app hay thế nên chúng ta lại phải vào phần seach tìm BigBoss repository để install nó lại

mrbae84

àh! TÌnh hình là em xóa file cydia.list như trong đường dẫn trên là vào được liền nè! ^^
Anh em thử xem nhé! :)

trung_SH

mình thì khác phụ bằng cách add lại cydia, chạy tốt.............................

hongdat1106

àh! TÌnh hình là em xóa file cydia.list như trong đường dẫn trên là vào được liền nè! ^^
Anh em thử xem nhé! :)

mình thì khác phụ bằng cách add lại cydia, chạy tốt.............................

Dùng Tools này sẽ ổn đó!

Mình làm theo 3 cách trên đều không có gì khả quan hơn :( hihix cái Cydia bị tịt luôn rồi.Chắc phải Restore lại thôi! :((

niubia

Đây là Topic mình đọc được trên diễn đàn Tinh Tế, thấy anh em bị lỗi này nên Copy về đây cho anh em đọc xem có làm theo được không :)

Mình làm theo vẫn ko đc.chán thật

M

minhyahoo

Guest
Đúng là không được chán thật. Phải JB lại luôn.

XuanTruong

Super V.I.P