• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi không đổi tên Folder trong Windows được

hungdqk

Các bác ơi ko hiểu máy của em nó bị virus hay là bị làm sao tự nhiên đợt này cả laltop chạy win vista home pre và máy để bàn chạy win xp2 cứ tạo 1 new folder mới thì ko thể đặt tên được mà chỉ để được tên new folder thôi. các chỉ em cách khắc phụv lỗi này với

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác ơi ko hiểu máy của em nó bị virus hay là bị làm sao tự nhiên đợt này cả laltop chạy win vista home pre và máy để bàn chạy win xp2 cứ tạo 1 new folder mới thì ko thể đặt tên được mà chỉ để được tên new folder thôi. các chỉ em cách khắc phụv lỗi này với

Bạn xem có cài Soft nào đó làm việc này không? Hoặc quét thật sạch Virus bằng chương trình quét Virus đủ mạnh đi xem sao?:-?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Chắc chắn là bị virus do hai máy lay lan cho nhau , bạn nên dùng một chương trình diệt visrut hiệu quả hơn .

rosebeast

dùng kaspersky đi bạn.diệt rất tốt luôn.chỉ khổ nổi phải mua bản quyền.nhưng dùng trial 30 ngày cũng đủ giúp bạn quét sạch virus rồi đấy.=D>

duy_ctytvxdkg

dùng kaspersky đi bạn.diệt rất tốt luôn.chỉ khổ nổi phải mua bản quyền.nhưng dùng trial 30 ngày cũng đủ giúp bạn quét sạch virus rồi đấy.=D>

Cứ xài bản dùng thử 7.0.125 đi bạn hết 30 ngày tắt KIS chạy file này rồi bật lại thế là lại chạy tiếp thôi. File mình tạo không có virus gì cả đâu hoặc bạn tự tạo cũng được.

Mã:
REGEDIT4
[-HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\KasperskyLab\LicStorage]
[-HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Cryptography\RNG]
[-HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\SystemCertificates\SPC\Certificates]
rồi lưu lại với đuôi file là reg sau đó chạy file đó tác dụng cũng tương tự. Sau khi chạy file này xong, khởi động lại KIS và lại tiếp tục chọn trial. Chúc thành công. :D

hungdqk

tôi đã cài avg8 rồi mà ko tìm thấy có virus, máy bàn trước em cài kis8 chạy mà vẫn bị cái này xóa kis em cài sang avg cung ko tìm thấy virus

XuanTruong

Super V.I.P
tôi đã cài avg8 rồi mà ko tìm thấy có virus, máy bàn trước em cài kis8 chạy mà vẫn bị cái này xóa kis em cài sang avg cung ko tìm thấy virus

Bạn dùng Bkav Home xem sao nhé, nếu là Virus NỘI ĐỊA thì Bkav là hữu hiệu đó (Có bệnh thì vái tứ phương)!:)):)):))