• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi ko nhận sim sau khi up fw

levuphong

Tình hình là p1i của mình sau khi chụp hình nhiều quá nó treo máy.
sau đó khởi động lại thì nó ko vào được màn hình standby nên mình đành phải up fw lại thì nó khởi động xong thì nó là ''no sim card ''
Mình đã thử thay sim khác vẫn ko được,đã fomat ,đã change cda qua gw1 để up lại vẫn ko được8-|8-|
Bác nào chỉ mình với chứ hôm qua giờ làm đủ cách mà mình biết điều ko được :((

levuphong

mình đã làm thế này
Bật máy lên.

Bấm phím bên trái (<).

Bấm phím * 2 lần.

Bấm phím bên trái (<).

Máy sẽ hiện ra “ME Lock”.

Thì nó báo là depersonalized rồi
Mà khi up fw lần đầu mình quên tháo sim ra có phải nó là lí do khóa mạng ko nhỉ
NÓ cứ báo là ''insert sim'' :(
Mà còn điều này nữa mình vào menu service rồi vào sím lock thì thấy các ổ khóa điều mở và thông số điều là 5
Có cách nào tự unlock ko bác :)

Nguyen_Minh

mình đã làm thế này
Bật máy lên.

Bấm phím bên trái (<).

Bấm phím * 2 lần.

Bấm phím bên trái (<).

Máy sẽ hiện ra “ME Lock”.

Thì nó báo là depersonalized rồi
Mà khi up fw lần đầu mình quên tháo sim ra có phải nó là lí do khóa mạng ko nhỉ
NÓ cứ báo là ''insert sim'' :(
Mà còn điều này nữa mình vào menu service rồi vào sím lock thì thấy các ổ khóa điều mở và thông số điều là 5
Có cách nào tự unlock ko bác :)

Anh vào chỗ sony ericsson kĩ thuật sử dụng ấy có cái chủ đề về mã của SE ấy

Posted via Mobile Device

Boykinhdi

bạn thử sim khác vào mà không được thì chắc chắn là bị khóa mạng thôi,với SE không có HDH thì còn có patch mở mạng chứ UIQ thì chỉ thấy box mới làm được thôi.

levuphong

bạn thử sim khác vào mà không được thì chắc chắn là bị khóa mạng thôi,với SE không có HDH thì còn có patch mở mạng chứ UIQ thì chỉ thấy box mới làm được thôi.

bạn có thể giải thcih1 dùm mình tại sao bị khóa mạng ko vậy(để lần sau còn rút kình nghiệm :);;)
chứ mấy lần trước đâu bị j:-?

NokuaN70

Well-Known Member
bạn có thể giải thcih1 dùm mình tại sao bị khóa mạng ko vậy(để lần sau còn rút kình nghiệm :);;)
chứ mấy lần trước đâu bị j:-?

Như bạn nói là quên không tháo Sim khi up FW, nên chắc chắn lỗi phát sinh từ đây. Bạn đã thử nhiều Sim khác nhau vẫn không dc, vì vậy bạn nên đem tới SE Care để nó giải quyết giúp bạn thôi, và như Boykinhdi đã nói, muốn unlock để sử dụng thì phải sử dụng box chuyên dụng, thì ở đây chắc cũng ít có mem nào có khả năng giúp bạn rồi.
Thêm nữa là khi up FW các bạn nên rút hết Sim, thẻ nhớ ra khỏi máy, nếu không rất dễ phát sinh lỗi ngoài ý muốn.

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Như bạn nói là quên không tháo Sim khi up FW, nên chắc chắn lỗi phát sinh từ đây. Bạn đã thử nhiều Sim khác nhau vẫn không dc, vì vậy bạn nên đem tới SE Care để nó giải quyết giúp bạn thôi, và như Boykinhdi đã nói, muốn unlock để sử dụng thì phải sử dụng box chuyên dụng, thì ở đây chắc cũng ít có mem nào có khả năng giúp bạn rồi.
Thêm nữa là khi up FW các bạn nên rút hết Sim, thẻ nhớ ra khỏi máy, nếu không rất dễ phát sinh lỗi ngoài ý muốn.

Posted via Mobile Device

Anh ui em tháo sim và thẻ nhớ nó bảo ko nhận dạng sản phẩm !?!

levuphong

kì vậy mình tháo sim ra vẫn nhận mà
chủ yếu là ấn c :)
mình đem nó ra tgo2 chỗ em mua máy rồi.hình như người ta sữa free :)

Nguyen_Minh

kì vậy mình tháo sim ra vẫn nhận mà
chủ yếu là ấn c :)
mình đem nó ra tgo2 chỗ em mua máy rồi.hình như người ta sữa free :)

Thế thì anh chỉ còn chờ người ta sửa thui nhỉ :D Good luck

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Anh ui em tháo sim và thẻ nhớ nó bảo ko nhận dạng sản phẩm !?!

Mới up FW cho con P1 nè em, tháo hết chỉ để lại cục pin, vẫn nhận bình thường. Em xem lại các bước xem có đúng không? khi up FW nên tắt hết các chương trình Anti Virus, Window Sercurity nhé. Nếu không sẽ kg up dc đâu. Sony nó mới update chương trình SEUS của nó, update khá nhanh.

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Mới up FW cho con P1 nè em, tháo hết chỉ để lại cục pin, vẫn nhận bình thường. Em xem lại các bước xem có đúng không? khi up FW nên tắt hết các chương trình Anti Virus, Window Sercurity nhé. Nếu không sẽ kg up dc đâu. Sony nó mới update chương trình SEUS của nó, update khá nhanh.

Posted via Mobile Device

Em đã làm 3 lần. Hồi đầu sợ up firm nó làm thẻ nhớ có vấn đề nên tháo hết ra, để lại cục bin. Bây giờ nghe anh nói thế, làm tiếp 2 lần. Cả 3 đều như 1

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Em đã làm 3 lần. Hồi đầu sợ up firm nó làm thẻ nhớ có vấn đề nên tháo hết ra, để lại cục bin. Bây giờ nghe anh nói thế, làm tiếp 2 lần. Cả 3 đều như 1

Posted via Mobile Device

Em phải chắc chắn là cắm cáp USB vào máy tính trước, tháo pin ĐT, lắp pin trở lại,bấm và giữ phím C, rồi mới cắm cáp vào ĐT. Nếu vẫn kg dc, em thử lại trên một cái máy tính khác xem sao. Đã có lần anh up FW bằng máy tính trong cty, bấm giữ phím C gần 15' không ăn thua, về up lại trên máy nhà thì OK.

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Em phải chắc chắn là cắm cáp USB vào máy tính trước, tháo pin ĐT, lắp pin trở lại,bấm và giữ phím C, rồi mới cắm cáp vào ĐT. Nếu vẫn kg dc, em thử lại trên một cái máy tính khác xem sao. Đã có lần anh up FW bằng máy tính trong cty, bấm giữ phím C gần 15' không ăn thua, về up lại trên máy nhà thì OK.

Posted via Mobile Device

Hì. Ko đc anh à. đã bao lần thử rùi. Nhưng thui, ko sao cả :)

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Hì. Ko đc anh à. đã bao lần thử rùi. Nhưng thui, ko sao cả :)

Posted via Mobile Device
Làm như anh NokuaN70 nói là đúng đó em, anh làm phát nào được phát đấy luôn.:D. Chỉ có mỗi cái vấn đề lúc change CDA là nếu làm trên Win XP thì ngon lành chứ làm trên VISTA thì toàn báo lỗi, còn SEUS thì trên XP hay VISTA đều OK hết.:p.

levuphong

Báo cáo mọi người là mình đã sữa xong máy
Đầu mình đem qua ''thế giới o2 '' họ nhận máy và hôm sao báo là hư ổ đựng sim và báo giá là 500k mình bật ngửa sao đắc thế :).sao đó mình bảo họ là khỏi chữa và ráp máy lại vì ''anh mình ko chịu'' :)) khi đến họ bảo được khi đến 4h chiều họ hẹn đến 7h tôi mới ráp máy kịp X-( tỏ vẻ khó chịu :-?
Mình đem máy về đem qua bach long mobile thì họ bảo sữa được thì sữa chứ ko có hàng thay :((.khi đem đến họ xem xét 1 ngày và bảo là máy bị hàn nhiều quá ko sữa nỗi 8-|
Mình lên mạng về search thì thấy số dt của anh kia làm ben trung tâm bh SE gọi điện thử thì anh bảo là thay nguyên cụm đó thì có 200k(gồm nút back .ổ sim và ổ thẻ nhớ )mình mừng quá đem đến ngay và rốt cuộc đã sữa được:))=))
Vài tấm ảnh chụp bộ phận đã sữa>:) chụp bằng ip xấu quá:p (p1i đưa anh mình rồi )

Chả hiểu sao up fw xong lại bị hư phần cứng:-/:-/:))

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Đầu mình đem qua ''thế giới o2 '' họ nhận máy và hôm sao báo là hư ổ đựng sim và báo giá là 500k mình bật ngửa sao đắc thế :).sao đó mình bảo họ là khỏi chữa và ráp máy lại vì ''anh mình ko chịu'' :)) khi đến họ bảo được khi đến 4h chiều họ hẹn đến 7h tôi mới ráp máy kịp X-( tỏ vẻ khó chịu :-?
Mình đem máy về đem qua bach long mobile thì họ bảo sữa được thì sữa chứ ko có hàng thay :((.khi đem đến họ xem xét 14 ngày và bảo là máy bị hàn nhiều quá ko sữa nỗi 8-|
Mình lên mạng về search thì thấy số dt của anh kia làm ben trung tâm bh SE gọi điện thử thì anh bảo là thay nguyên cụm đó thì có 200k(gồm nút back .ổ sim và ổ thẻ nhớ )mình mừng quá đem đến ngay và rốt cuộc đã sữa được:))=))
Vài tấm ảnh chụp bộ phận đã sữa>:) chụp bằng ip xấu quá:p (p1i đưa anh mình rồi )

Không phải up FW mà hư phần cứng, có lẽ do trùng hợp thôi bạn. Chúc mừng đã giải quyết dc vấn đề.

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Mình đem máy về đem qua bach long mobile thì họ bảo sữa được thì sữa chứ ko có hàng thay :((.khi đem đến họ xem xét 14 ngày và bảo là máy bị hàn nhiều quá ko sữa nỗi 8-|

Chúc mừng anh levuphong đã sửa đc đt nhá !