• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi tắt nguồn sau khi gửi file cho 5800

olefin

Các bạn cho mình hỏi : Máy 5800 của mình lúc trước up Firmware 30 thì bị lỗi không khởi động được nữa, mình mang ra tiệm thì nó bảo chưa bị banh IMEI nhưng phải gửi lại file , chạy lại phần mềm gì đó. nhưng sau khi chạy xong thì máy chỉ dùng được chừng 5 phút là tắt nguồn khởi động lại, nó bảo bệnh này không chữa được, máy nào gửi lại file cũng bị vậy cả (Tốn hết 350 ngàn). Các bạn cho mình hỏi tại sao lại bị như thế và liệu có khắc phục được không và khắc phục như thế nào ? Cám ơn các bạn rất nhiều, mong các bạn nhiệt tình giúp đỡ .

Kenji1992

Các bạn cho mình hỏi : Máy 5800 của mình lúc trước up Firmware 30 thì bị lỗi không khởi động được nữa, mình mang ra tiệm thì nó bảo chưa bị banh IMEI nhưng phải gửi lại file , chạy lại phần mềm gì đó. nhưng sau khi chạy xong thì máy chỉ dùng được chừng 5 phút là tắt nguồn khởi động lại, nó bảo bệnh này không chữa được, máy nào gửi lại file cũng bị vậy cả (Tốn hết 350 ngàn). Các bạn cho mình hỏi tại sao lại bị như thế và liệu có khắc phục được không và khắc phục như thế nào ? Cám ơn các bạn rất nhiều, mong các bạn nhiệt tình giúp đỡ .

có thể do main đó bạn , bạn nói người ta thay main cho bạn đi , còn bảo hành là free đó

ypmv2

Lỗi không khởi động được là do trong quá trình flash bị trục trặc . bạn cài lại JAF rồi flash lại là ok ngay . mình cũng bị trường hợp như bạn . cần gì phải đi ra tiệm nhỉ ?

TruongHan

Super V.I.P

Chà,mang ra tiệm nó nói nghe...rối trí wá nhỉ :))
Do trong quá trình up FW phát sinh lỗi nên mới bị tình trạng nguồn chập chờn,bạn format lại máy rồi tiến hành Flash lại xem sao nhé :)

phongtinh

Nói như bạn phải flash lại thui ver cao hơn ver củ nhé!
p/s: Tiệm mà làm ăn vậy chắc đsong cửa sớm quá ! nếu không thì ói tiền lại cho khách đi chứ sửa mà không xài được còn nói cái dọng thấy ghét@

bosscarrot

Kể ra thì cũng tức nhưng mà quy định là phải vậy rồi. Người ta đã sửa thì phải lấy tiền. Mà cái quán này cũng kì, trước khi làm gì thì phải tìm ra lỗi cho người ta. Dây ko tìm ra được mà đã sửa rồi. Bạn nói quán đó ở đâu, sau từ mặt nó.
Phần mền thì up lại là xong, không được thì là do phần cứng thôi. Bạn mang ra care đi.

olefin

Cám ơn các bạn nhiều, lúc trước mình up lên FW 30 thì bị lỗi ngay, không khởi động lên được nữa, chỉ lên chữ Nokia rồi tắt, lâu lâu thì lên chữ Phone start-up faile... Hàng xách tay nên không mang ra care được. Mình mang ra mấy tiệm thì nó bảo là phải đợi đền khi unlock được BB5 SL3 gì đó. Mang ra tiệm này thì người ta bảo phải gởi lại file thì mới chạy được . Gởi lại file xong thì máy lên được nhưng cứ 5 hay 10 phút là khởi động lại. Bây giờ không biết làm sao nữa.

panrai

Super V.I.P
Cám ơn các bạn nhiều, lúc trước mình up lên FW 30 thì bị lỗi ngay, không khởi động lên được nữa, chỉ lên chữ Nokia rồi tắt, lâu lâu thì lên chữ Phone start-up faile... Hàng xách tay nên không mang ra care được. Mình mang ra mấy tiệm thì nó bảo là phải đợi đền khi unlock được BB5 SL3 gì đó. Mang ra tiệm này thì người ta bảo phải gởi lại file thì mới chạy được . Gởi lại file xong thì máy lên được nhưng cứ 5 hay 10 phút là khởi động lại. Bây giờ không biết làm sao nữa.

đem lại chổ bạn gởi file nói nó là đc rùi vì theo mình biết là file nó chưa đc chuẩn đó

bosscarrot

Tiện đây cho mình hỏi luôn, gửi lại file là gì thế? Có phải là write PM trong JAF không. Nó để làm gì vậy