• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi "The phone isnot ready. Wait 15s and try again"

Status
Không mở trả lời sau này.

gameland

Lỗi "The phone isnot ready. Wait 15s and try again". Lỗi này là do phần nào gây ra mà em bị nó hỏi hoài à. Vẫn Call đc, nhận tin nhắn đc, nhưng ko gửi tin nhắn đc.
1/ Up lại Radio -> em up bản 2.69 mà lâu lâu vẫn bị lại
2/ Up lại Rom -> em thấy bản nào cũng như nhau
3/ Máy em bị hư phần nào đó
Các cao thủ giúp em với!

rockone1909

lỗi này do radio gây ra đấy bạn, nó chưa nhận đựuoc sim nên mới thế, bạ thử reset hoặc cắm lại sim xem thế nào nhé

Khuong

Sau khi khởi đông lại máy bạn đợi cho một lúc khoảng sau 15s. nó báo máy chưa sẳn sàng đợi sau 15s và thử lại. cái này mình đã gặp nhiều ở con IIs trước đây rồi. Không sao đâu bạn đừng quá lo.

gameland

Đợi cỡ nào cũng thế, phải reset lại mới hết!
Mà cho hỏi con IIs chạy WM6 ổn ko? Con này chậm vãi!

love_rain_2303

Có 1 bài viết về các phiên bản radio. Đem so sánh radio này với các radio khác thì ko cho bạn kết quả gì đâu. Up thử các bản rồi cảm nhận bản nào tốt nhất thì xài. Nói thế nghe có vẻ vô duyên hay mắc công nhưng thực tế là như thế.
TB: Ah, về lỗi "wait 15s...." thì đôi khi do bản radio ko chuẩn ngoài ra còn là do phần tiếp xúc giữa nắp anten với main ko chặt (nắp camera đằng sau-nắp phía trên ko có ốc vích gì cả, gỡ ra lật mặt sau có 1 phần tiếp xúc bằng chì, lâu ngày nó bị oxi hóa đen thui ko còn tiếp xúc tốt nữa, lấy axeton chùi là ok). Lỗi này rất hay bị khi máy đem sơn hoặc do đã xài lâu ko vệ sinh máy.

gameland

ý bro là có thể chùi cái anten mà ko cần bung máy à? Máy em trước giờ chưa tháo 1 con ốc nào cả!

Vấn đề này đáng lẽ phải sang box Thảo luận sử dụng chứ bạn! Chủ đề đã đi hơi xa rồi đó! Topic lock!

Status
Không mở trả lời sau này.