• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi Time Message của HTC EVO 3D

cuongnv1984

Không biết có bác nào bị lỗi này không, Ví dụ như mình nhắn tin cho ai mà trong 1 phút họ trả lời thì tin nhắn sẽ nhảy lên tin nhắn của mình, Rất là bực mình và bất tiện cũng như khó theo dõi tin nhắn.
Không biết có bác nào biết Fix lỗi này chỉ mình với.
Cảm ơn các bác trước nhé.
;;)

Chỉnh sửa cuối:

KimUyLong

Mình cũng từng dính lỗi này, nói chung là do rom, phần lớn ở những rom base từ rom ship. Bạn có thể chuyển qua dùng thử LeeDroid lúc dùng rom này hoàn toàn không thấy lỗi này sảy ra. Còn không nếu mình nhớ không lầm thì phải vào time setting để chỉnh lại (hình như tin nhắn đến luôn lớn hơn tin nhắn gởi đi 1') lên xuống vài phút là xong. Hoặc đơn giản hơn, ngồi chờ thời gian trong máy lớn hơn thời gian tin nhắn đến rồi. ..trả lời :mad:)

doquangduc

Well-Known Member
Không biết có bác nào bị lỗi này không, Ví dụ như mình nhắn tin cho ai mà trong 1 phút họ trả lời thì tin nhắn sẽ nhảy lên tin nhắn của mình, Rất là bực mình và bất tiện cũng như khó theo dõi tin nhắn.
Không biết có bác nào biết Fix lỗi này chỉ mình với.
Cảm ơn các bác trước nhé.
;;)

Đây là bệnh kinh niên của HTC roài, có thể giải quyết = cách dùng Go SMS thay cho trình tin nhắn mặc định hoặc lên Market down Sms time fix là được.

nkfone

Chịu khó chỉnh giờ lại theo giờ của nhà mạng là ok. Nhớ set lại trên máy tính luôn, vì khi sync HTC sẽ tự fix theo máy tính đấy.

Chỉnh sửa cuối:

cuongnv1984

Chịu khó chỉnh giờ lại theo giờ của nhà mạng là ok. Nhớ set lại trên máy tính luôn, vì khi sync HTC sẽ tự fix theo máy tính đấy.
Chỉnh giờ theo giờ nhà mạng là sao vậy bạn? Làm sao biết giờ nhà mạng? mình không hiểu cái này lắm, bạn chỉ rõ cho mình được không?
Cảm ơn bạn nhé

nkfone

Chỉnh giờ theo giờ nhà mạng là sao vậy bạn? Làm sao biết giờ nhà mạng? mình không hiểu cái này lắm, bạn chỉ rõ cho mình được không?
Cảm ơn bạn nhé

Mình lấy ví dụ nhé:
Thời gian hiện tại trên phone của bạn đang là 12:31pm, bấy giờ bạn nhận được tin nhắn từ ai đó, trong chi tiết tin nhắn (message details) lại hiện lên giờ đến của tin nhắn đó lại là 12:29pm như vậy có nghĩa là phone bạn đang đi sớm hơn nhà mạng 2phút, bạn set time lại thành 12:29pm như tin nhắn vừa nhận là được.
Cái này là kinh nghiệm từ ngày xưa mình sài cái M1000 của Motorola hehe
Chúc thành công.