• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi Vista SP1 - không cài đc office 2003, XP

theviola

mình cài bản Vista ultimate SP1 nhưng không cài đc office 2003 và XP, liệu có phải trên SP1 đã không còn hỗ trợ cho 2003 và XP nữa hay không, vấn đề này nhờ mọi ng giải đáp dùm. thanks

blackdoor

Manager
Sao bạn không dùng Office 2007?
Tôi chưa thử cài các thứ trên vào Vista SP1 nên không biết nhiều. Có lẽ bạn thử chạy trong chế độ Compatibility xem sao.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
mình cài bản Vista ultimate SP1 nhưng không cài đc office 2003 và XP, liệu có phải trên SP1 đã không còn hỗ trợ cho 2003 và XP nữa hay không, vấn đề này nhờ mọi ng giải đáp dùm. thanks
bạn cài dùng thử bản 2007 xem thế nào . trước mình cũng đã cài bản 2003 vào vista vẩn xài được bình thường , với vista sp1 mình chưa thử

tranducnam

Active Member
Hía hía Mình cài trên Vista Ultimate x64 Sp1 cả 2003 và 2007 luôn, vưỡn chạy tốt.

theviola

nếu như cài trước office 2003 sau đó mới update lên SP1 thì ok, nhưng vấn đề là khi update không còn hôc trợ cho SP1 nữa và báo lỗi. Mình dùng phần mềm dự toán Acitt nên khi cài trên office 2007 thì bị lỗi fonts nên k dùng đc, đành phải cài lại XP, hic hic...

XuanTruong

Super V.I.P
nếu như cài trước office 2003 sau đó mới update lên SP1 thì ok, nhưng vấn đề là khi update không còn hôc trợ cho SP1 nữa và báo lỗi. Mình dùng phần mềm dự toán Acitt nên khi cài trên office 2007 thì bị lỗi fonts nên k dùng đc, đành phải cài lại XP, hic hic...

Vấn đề là thứ tự đóa! Ai chẳng muốn xếp được đứng trước!:)):)):)) Cũng như kiểu thằng Spyware Doctor và Kaspersky Internet Security ấy mà. Nếu cài KIS trước sau đó mới cài Spyware Doctor thì hai Chú chạy êm ả hết, còn ngược lại thì đừng hòng!:)):)):))