• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi voice speed dial của bản rom 6.1

pakminhhoa

Mình dùng bản rom Atom 6.1 của bác Sonblack. khổ cái, dùng voice speed dial bị lỗi, có ai bị giống vậy ko?? tình hình là em tạo một số câu lệnh thì nó hiện voice speed dial ở programs. nhưng khi bấm phím voice speed dial thì báo lỗi ko tìm thấy shortcut!???? bótay. trong khi cũng chọt vào biểu tượng VSDail trong proprams thì chạy bình thường. Em hay dùng tai nghe, nên thất bất tiện quá!! mỗi lần muốn gọi phải lôi máy ra. nếu sửa lỗi voice speed dial thì khỏe quá!! Anh sonblack xem khắc phục nhé!

kotaroshi

Bác có thể tự fix lỗi này bằng cách copy file "\Windows\Start Menu\Voice Speed Dial.lnk" vào thư mục "\Windows\AppButtons" thì sẽ sử dụng chức năng này. Nhưng có thể cho mình hỏi dòng atom/atom pure hình như đâu có nút voice speed dial thì phải? Mình tìm hoài kô thấy.