• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗii 3G của HTC Diamond

kimthanhvu

Chào các bác, mình mới mua 1 máy Diamond xài rồi, khi về dùng thì thấy không thể vào 3G được, chỉ dùng được Edge mặc dù đã bật hết các nút 3G cũng như HSDPA. Lắp sim vào máy khác vẫn vào 3G và HSDPA bình thường.
Mình đã up một số rom và radio khác nhưng vẫn như cũ. Ngoài ra thì các chức năng khác hoàn toàn bình thường.

Có khi nào máy của mình bị hư phần cứng không??? Thanks

kamikazee2004

Mình thấy các bác bên xda bảo là radio 1.00.25.05 sóng 3g là ok nhất. bạn download về thử xem.mình dùng 3g rất ok đấy

heobanhki

Chào các bác, mình mới mua 1 máy Diamond xài rồi, khi về dùng thì thấy không thể vào 3G được, chỉ dùng được Edge mặc dù đã bật hết các nút 3G cũng như HSDPA. Lắp sim vào máy khác vẫn vào 3G và HSDPA bình thường.
Mình đã up một số rom và radio khác nhưng vẫn như cũ. Ngoài ra thì các chức năng khác hoàn toàn bình thường.

Có khi nào máy của mình bị hư phần cứng không??? Thanks

bro thử vào option\band trong fone xem có set gsm+umts chưa, còn kg thì nên up radio lại.

Chỉnh sửa cuối:

helpmelove

Em cũng bị tương tự ,radio 1.00.25.05 nhưng sóng 3g lúc nào cũng chỉ có 1 vạch lúc có lúc ko và chậm như gprs vậy .Em ở khu vực minh khai ,dùng con nokia n80 cùi thì 3g lại rất khá ???

heobanhki

Em cũng bị tương tự ,radio 1.00.25.05 nhưng sóng 3g lúc nào cũng chỉ có 1 vạch lúc có lúc ko và chậm như gprs vậy .Em ở khu vực minh khai ,dùng con nokia n80 cùi thì 3g lại rất khá ???

nếu kg do cai đât thì chỉ có cách là up lại radio. hiện tại mình thấy bản Radio 1.09.25.23 dùng ok nhất.