• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗii khi chạy Fw bằng phoneix

Status
Không mở trả lời sau này.

jimmi_qyu

Lỗii khi chạy Fw bằng phoneix​

Số là em đây đang chạy fw của con N72 mình. Mặc dù chọn fw có code đúng với máy mình nhưng vẫn không thể nào nâng vẻ cao nhất được. Khi chạy chỉ như hình bên dưới thì bị lỗi. M<ong các pro hướng dẫn cách giải quyết. Thank's
Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Asic CMT: Verifying communication to device...
Getting product info...
Scanning image files...
AdlServer: Flashing Update Server Data: 43416 bytes
AdlServer: Flashing CMT UPS data 4%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 13%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 22%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 31%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 44%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 53%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 62%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 71%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 84%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 93%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 100%
AdlServer: UPS data loaded
AdlServer: Update Server code succesfully sent to phone
AdlServer: Flashing Update Server Data: 87032 bytes
AdlServer: Flashing APE UPS data 2%
AdlServer: Flashing APE UPS data 11%
AdlServer: Flashing APE UPS data 22%
AdlServer: Flashing APE UPS data 31%
AdlServer: Flashing APE UPS data 42%
AdlServer: Flashing APE UPS data 51%
AdlServer: Flashing APE UPS data 62%
AdlServer: Flashing APE UPS data 71%
AdlServer: Flashing APE UPS data 82%
AdlServer: Flashing APE UPS data 90%
AdlServer: Flashing APE UPS data 100%
AdlServer: UPS data loaded
AdlServer: Update Server code succesfully sent to phone
Asic CMT: Verifying communication to device...
No Update Server Running. Phone is in an unknown state. Unable to flash.
ERROR: Failed to set phone to flashmode
All operations completed
Product flashing failed.

AquaSta

Moderator
Hình như lỗi này chỉ là do nó không thể đưa phone vào chế độ flash. jimmi thử lại xem thế nào? Bạn đã bao giờ thử re-install firmware của máy mình bằng NSU chưa? Nếu rồi thì có được không? Nếu được thì mình chỉ cho cách dùng NSU thử xem, hoặc dùng JAF xem :D

jimmi_qyu

Hình như lỗi này chỉ là do nó không thể đưa phone vào chế độ flash. jimmi thử lại xem thế nào? Bạn đã bao giờ thử re-install firmware của máy mình bằng NSU chưa? Nếu rồi thì có được không? Nếu được thì mình chỉ cho cách dùng NSU thử xem, hoặc dùng JAF xem :D

Lời đầu tien em xin cảm ơn anh Hoayeu đã giải đáp thắc mắc.
Lời thứ 2 là em chưa hiểu re-install FW bằng nsu là gì. EM chỉ mới làm wen với phoneix. Và cũng mới up thành công fw vẻ 2.36. Còn ver cao nhất thì bị lỗi trên. Mong anh em chỉ dạy chi tiết cho.

bonghge

re-install firmware bằng nsu chỉ trường hợp cái fw của mình trùng với cái fw mà nokia đã cập nhật rồi(mới nhất),còn nếu fw của mình mới hơn thì nó sẽ thông báo đấy là fw mới nhất

jimmi_qyu

re-install firmware bằng nsu chỉ trường hợp cái fw của mình trùng với cái fw mà nokia đã cập nhật rồi(mới nhất),còn nếu fw của mình mới hơn thì nó sẽ thông báo đấy là fw mới nhất

Vậy bác biết cách khắc phục lỗi khi nâng vẻ fw này không vậy. Code của máy mình là: 0531540. Mong các bác hổ trợ cho em nó. Thank's

AquaSta

Moderator
Hihi, Thường thì dòng v2 fw ra rất chậm, thậm chí họ không cập nhật phiên bản mới nhất trên server nên khi dùng NSU (Nokia Software Updater) thì luôn báo là hiện tại không có bản cập nhật và chỉ cho phép ta re-install (chạy lại fw đó). Trong Nokia PC Suite có NSU, chắc jimmi cũng biết nhỉ? Cách flash fw của NSU cũng giống Phoenix, chỉ có điều là NSU là bản rút gọn cho Phoenix. Phoenix thì cũng dùng code khác được mà

jimmi_qyu

Hihi, Thường thì dòng v2 fw ra rất chậm, thậm chí họ không cập nhật phiên bản mới nhất trên server nên khi dùng NSU (Nokia Software Updater) thì luôn báo là hiện tại không có bản cập nhật và chỉ cho phép ta re-install (chạy lại fw đó). Trong Nokia PC Suite có NSU, chắc jimmi cũng biết nhỉ? Cách flash fw của NSU cũng giống Phoenix, chỉ có điều là NSU là bản rút gọn cho Phoenix. Phoenix thì cũng dùng code khác được mà

Thank's tất cả các anh em đã chỉ dạy. Nhờ anh Hoayeu lập "thớt" update bằng J.A.F nên em đây đã update thành công fw mơpis nhất cho con N72 của em rồi. Chân thành cảm ơn các anh em đã theo dõi và chỉ dạy.
P/s: Nhờ MOd khóa topic lại để tránh spalm vô bổ. Thank's 4shared.

Status
Không mở trả lời sau này.