• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lonely Cat Games' Products (Slick, ProfiMail, X-plore...): Upgrade Version

vnyelsea

Lonely Cat Games' Products (Slick, ProfiMail, X-plore...): Upgrade Version (5.10.09)

Slick

Version 0.54 (Oct 5 2009): Yahoo buddy list fix

ProfiMail

Version 3.22 (Oct 31 2009): Using email tone from active profile (on newer Symbian phones), selection of sending account moved to message composer (works for both reply and forward now), other small fixes

X-plore

Version 1.35: Image preview (small thumbnail in file list)

Attached Files:
View attachment 149418
View attachment 149419
View attachment 149420

Chỉnh sửa cuối:

linhhon0007

Mấy bản này là trial hết hả anh?không biết Slick0.53 có cải thiện tốc độ truy cập so với bản 0.52 chưa anh nhỉ :-?,còn cái Xplore mình gỡ bản cũ cài bản này hay cài đè lên luôn vậy anh?một lần nữa thanks anh rất nhiều!:D

vnyelsea

Mấy bản này là trial hết hả anh?không biết Slick0.53 có cải thiện tốc độ truy cập so với bản 0.52 chưa anh nhỉ :-?,còn cái Xplore mình gỡ bản cũ cài bản này hay cài đè lên luôn vậy anh?một lần nữa thanks anh rất nhiều!:D

Anh không dùng Slick thường xuyên nhưng qua test thử thì thấy cũng okie lắm rồi, đã khắc phục những lỗi của bản 0.52,
Còn ProfiMail và X-Plorer thì đều là bản trial. Profimail anh dùng bản mua nên không biết bản dùng thử có phải chỉ cho dùng 14 ngày hay không?! Còn X-Plorer thì tuy là bản trial nhưng dùng cũng okie mà, chỉ mất chút thời gian chờ đợi 03 giây khi khởi động và thoát thôi.
Nếu những bản trước đó em dùng không phải bản crk thì cứ upgrade trực tiếp nếu như có wifi.

redipro

Anh không dùng Slick thường xuyên nhưng qua test thử thì thấy cũng okie lắm rồi, đã khắc phục những lỗi của bản 0.52,
Còn ProfiMail và X-Plorer thì đều là bản trial. Profimail anh dùng bản mua nên không biết bản dùng thử có phải chỉ cho dùng 14 ngày hay không?! Còn X-Plorer thì tuy là bản trial nhưng dùng cũng okie mà, chỉ mất chút thời gian chờ đợi 03 giây khi khởi động và thoát thôi.
Nếu những bản trước đó em dùng không phải bản crk thì cứ upgrade trực tiếp nếu như có wifi.

X-Plorer lâu có bản crk thế nhỉ :(:(:(:(

lohubu

file Slick la file sis hả anh. Em xài swiss đươc không hay xài X-plore mới cài đươc Slick này, còn Profimail dùng để làm gì vậy anh !

vnyelsea

file Slick la file sis hả anh. Em xài swiss đươc không hay xài X-plore mới cài đươc Slick này, còn Profimail dùng để làm gì vậy anh !

File *.sis thì em cứ dùng File Manager tìm đến file "chọt" vào và cài thôi. Cần chi Swiss Mgr Pro hay X-plorer.
ProfiMail là chường trình duyệt mail khá nổi tiếng trên Smart Phone. Nói chung nó cho phép em duyệt mail với đầy đủ tính năng như trên PC vậy. Nói chung những ai công việc có liên quan đến mail nhiều thì cũng đáng bỏ đồng tiền ra để mua soft này về dùng.
Và nữa, ProfiMail cũng cho phép quản lý file (tương tự như X-plorer vậy), khá thuận tiện.

lohubu

File *.sis thì em cứ dùng File Manager tìm đến file "chọt" vào và cài thôi. Cần chi Swiss Mgr Pro hay X-plorer.
ProfiMail là chường trình duyệt mail khá nổi tiếng trên Smart Phone. Nói chung nó cho phép em duyệt mail với đầy đủ tính năng như trên PC vậy. Nói chung những ai công việc có liên quan đến mail nhiều thì cũng đáng bỏ đồng tiền ra để mua soft này về dùng.
Và nữa, ProfiMail cũng cho phép quản lý file (tương tự như X-plorer vậy), khá thuận tiện.

thank anh trai nhiều lắm ! Chúc anh ngủ ngon !

thaiminh40

Mấy pm này thì bây giờ bạn đừng mong có bản cr, nếu muốn dùng full thì tốt nhất nên bỏ xiền mua đi bạn, có 50k thôi.
Mua ở đâu vậy ? Lúc trước thấy hoangsonz bán nhưng chưa kịp mua thì dẹp tiệm mất rồi :((

Nguyen_Minh

Bản x plore nâng cấp nhiều cái hay hơn thật. E thấy hơn bản 1.34 ở chỗ nó cho chọn bằng cách ấn jogdial

vnyelsea

Cập nhật ProfiMail...

p.s. Có lâu rồi, cũng up lâu rồi nhưng quên không đưa lên đầu... Hôm nây rảnh ngồi ..."nghịch" tí ti, spam cho bài về trang 01

byebyeshady

Chậc. Soi kĩ mới thấy máy anh vnyelsea có cái file gì playboy (white) ý nhẩy :))...

vnyelsea

Chậc. Soi kĩ mới thấy máy anh vnyelsea có cái file gì playboy (white) ý nhẩy :))...

Folder Theme đó thôi, chứ không có gì ...đâu:)
Sưu tầm theme Playboy cho P9 nhưng tìm hoài không có. Nhân khi rảnh đã tự làm một cái mượn phong cách Win dùng cho ...khác người. Khi làm theme mình thường làm skin Media và Radio luôn cho đồng bộ nên thường tạo Folder và lưu chung cho đỡ nhầm lẫn.
Đơn giản vậy thôi:)

NokuaN70

Well-Known Member
Đã có bản cập nhật mới của X-Plorer, ProfiMail, Jukebox, Slick. Anh em nào xài phần mềm đã dc đăng ký chính thức thì sử dụng tính năng Auto update để cập nhật lên phiên bản mới nhé. Vô trang chủ của nó down về thì không có file update cho UIQ(khó hiểu), nhưng Auto update thì dc.

Son_Nguyen

Đã có bản cập nhật mới của X-Plorer, ProfiMail, Jukebox, Slick. Anh em nào xài phần mềm đã dc đăng ký chính thức thì sử dụng tính năng Auto update để cập nhật lên phiên bản mới nhé. Vô trang chủ của nó down về thì không có file update cho UIQ(khó hiểu), nhưng Auto update thì dc.

Cái Slick dạo này có vấn đề hay sao đó anh. Em update bản mới rồi nhưng nhiều lúc đăng nhập nó cứ báo Authentication rồi 1 lúc sau thì báo You have been disconnected from Yahoo đến phát bực. Mà dùng cái shMessenger thì vẫn online bình thường mới ức chứ.

NokuaN70

Well-Known Member
Anh cũng thường xuyên bị như vậy, gặp trường hợp như vậy em thử thoát ra đợi khoảng 5 phút sau rồi đăng nhập lại thì dc. Ở bản 0.60 này nó hỗ trợ chat Facebook.

Son_Nguyen

Anh cũng thường xuyên bị như vậy, gặp trường hợp như vậy em thử thoát ra đợi khoảng 5 phút sau rồi đăng nhập lại thì dc. Ở bản 0.60 này nó hỗ trợ chat Facebook.

Tài khoản chat của Facebook thì sử dụng luôn cái accounts mà mình đăng ký từ trước đúng ko anh? Mà em dùng ADSL của Viettel bây giờ nó khóa trang Facebook rồi nên ko vào được. Fake IP & DNS thì thỉnh thoảng vẫn vào được nhưng chậm lắm.

alphabet

Slick cùi bắp quá.Ngoài cái kết nối trực tiếp với Yahoo thì nó chả ra dạng j.Mà h toàn ko sign in đc.Đáng vứt đi :))