• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lonely Cat Games Slick ver0.54 #67 - Phần mềm chat Free(09/10/09)

XiaoGui

Sau khi update lên nó tự động chuyển kết nối về Automatic, mà Auto thì nó ưu tiên cho Wifi, anh em vào Configuration chỉnh Accesspoint cho nó là GPRS sẽ đăng nhập vào dc. Mình update xong chat chit vô tư nãy giờ.

Posted via Mobile Device

Trùi ui,em dùng wifi đấy chứ,mà vào phát báo lỗi kết nối luôn,ảo vô cùng. Em thấy bây giờ ngoài slick thì có thể dùng yamee để chat cũng rất chi là ok.hehe. Em vẫn đang dùng song song cả 2 cái luôn.

anhduclc

em dùng N-gage Classic, mấy hôm trước còn update được nhưng lại ko cài được bản update, kể cả bản do bebuon09 share ở trên cũng ko cài được. Em dùng tool cài trên máy tính rồi copy vào thẻ nhớ nhưng nó lại báo lỗi.
Em đã lên trang chủ tải bản 0.5 rồi cài trên máy tính (bản dành cho S60), nhưng nó vẫn báo lỗi. ko thể dùng được bản 0.5.
à tiện đây cho em hỏi có chương trình chat nào mà có thể chạy trên N-gage Classic ko ạ, vì java nó ko hỗ trợ nên em chỉ cài được mỗi Slick, bây giờ nó bắt update mới cho dùng, mà bản update lại ko cài được

Caohieu88

em dùng N-gage Classic, mấy hôm trước còn update được nhưng lại ko cài được bản update, kể cả bản do bebuon09 share ở trên cũng ko cài được. Em dùng tool cài trên máy tính rồi copy vào thẻ nhớ nhưng nó lại báo lỗi.
Em đã lên trang chủ tải bản 0.5 rồi cài trên máy tính (bản dành cho S60), nhưng nó vẫn báo lỗi. ko thể dùng được bản 0.5.
à tiện đây cho em hỏi có chương trình chat nào mà có thể chạy trên N-gage Classic ko ạ, vì java nó ko hỗ trợ nên em chỉ cài được mỗi Slick, bây giờ nó bắt update mới cho dùng, mà bản update lại ko cài được

Đây là khu vực dành cho dòng UIQ mà bạn nên file bạn tải ở trên ko dùng được là đúng rồi! ;)

duyqnam

Mình dùng P990i, khi sign in vào Yahoo thì nó báo :" You have been disconnected from yahoo! Not ready!" Mình dùng mạng Viettel, đã đỗi APN trong account thành v-internet. nhưng vẫn vậy, ko vào được. Huynh nào biết chỉ giáo mình sửa vơi?! Thanks!

chuvantoan

123

các bác choem hỏi chút hôm trước e chạy chương trình slick 0.48 rôi up lên 0.50 thi được mà hôm nay em chạy thảng 0.50 lại kô được nữa

e củng đã chạy lai 0.48 để up nhưng lúc up thi tìm kô thấy

với lại chạy lại 0.50 thì máy báo installtion file corrupt kô thểnaof vao đwowc giúp e với chương trình này em chơi cả ngay trên mạng

à mà quyên em dùng máy p990i

thanks các bác trwowcs nghe

Last edited by a moderator:

thaiminh40

Mình dùng P990i, khi sign in vào Yahoo thì nó báo :" You have been disconnected from yahoo! Not ready!" Mình dùng mạng Viettel, đã đỗi APN trong account thành v-internet. nhưng vẫn vậy, ko vào được. Huynh nào biết chỉ giáo mình sửa vơi?! Thanks!

Mình dùng Mobi nhưng hơn tháng nay không vào yahoo được. Đã thử IM+ 4.11,Slick 0.50,SH messenger,YaMee,ebbudy...đều không được. Chả hiểu bị gì nữa. Chỉ có ebbudy thì thỉnh thoảng vào được.Lướt web bình thường. Cái IM++ có mua key hẳn hoi mà cũng như không :((

vnyelsea

Mình dùng Mobi nhưng hơn tháng nay không vào yahoo được. Đã thử IM+ 4.11,Slick 0.50,SH messenger,YaMee,ebbudy...đều không được. Chả hiểu bị gì nữa. Chỉ có ebbudy thì thỉnh thoảng vào được.Lướt web bình thường. Cái IM++ có mua key hẳn hoi mà cũng như không :((

Mình cũng bị giống bạn, đang định pm cho hãng. Nhưng mình chỉ bị IMPlus thôi. Vào MSN thì bt, nhưng vào Yahoo thì chịu, login cả giờ đồng hồ chẳng có thông báo gì, biểu tượng kết nối cứ nhấp nháy vậy thôi.
Mình cũng dùng 4.11 như bạn đó. Lỗi này chắc do soft.
Slick thì vẫn okie.

Caohieu88

LCG Slick 0.52 (Update 18/8/09)

*** LCG Slick 0.52 (Update 18/8/09) *** Phần mềm chat Free cập nhật
[by LonelyCatGames]

Features:
* Supported protocols: ICQ, Yahoo, AIM, MSN, Google Talk, Jabber
* Text messaging
* Emoticons
* Alerts - sound, backlight, vibration, notify window displaying the number of new messages
* Group and buddy management (add, delete, rename)
* Message history
* File transfer - send and receive files
* Sending / receiving offline messages
* Downloading files sent as links
* More features to be added

Versions:
0.20 (Sep 7 2007) Initial testing version
0.21 (Sep 11 2007) UIQ version, ...
0.22 (Sep 26 2007) Dialog tabs, file download from url, download manager, ...
0.23 (Oct 1 2007) Yahoo audibles, UIQ buttons, separate groups for each protocol, group management: create, delete, rename, buddy management: rename, change group
0.24 (Oct 6 2007) MSN protocol
0.25 (Oct 10 2007) Saving message history
0.26 (Oct 14 2007) ...
0.27 (Oct 17 2007) protocol logging
0.28 (Oct 23 2007) Option to connect automatically or manually, ...
0.29 (Oct 26 2007) Copying text from history window, auto-reconnect option, sending nudges (Yahoo)
0.30 (Oct 27 2007) Windows Mobile version, ...
0.31 (Nov 5 2007) Buddy details, text coding option, file transfer on Yahoo
0.32 (Nov 8 2007) File transfer on ICQ and AIM
0.33 (Nov 19 2007) Improved sounds and sound configuration, online/offline notification, MSN offline messages, MSN nudges
0.34 (Nov 23 2007) MSN file transfer, fixed Yahoo crashes, improved S60 T9 writing
0.35 (Dec 10 2007) Jabber, Google Talk protocols
0.36 (Dec 12 2007) Jabber+GTalk protocols: SSL, compression, typing notification, fixed Yahoo login problem
0.37 (Jan 17 2008) Small bugfixes
0.38 (Feb 21 2008) Add/delete buddy, Xmpp priority setting, improved Xmpp compatibility, fixed MSN typing icon
0.39 (Mar 3 2008) Fixed Yahoo add buddy, vibration on SonyEricsson UIQ3 phones, fixed MSN and AIM online buddy detection, fixed ICQ connection problems, fixed Yahoo file transfer
0.40 (Apr 1 2008) Send photo, alternative access point (on Symbian), color configuration
0.41 (Apr 2 2008) Fixed ICQ login, fixed UIQ3 icon
0.42 (Apr 10 2008) Fixed MSN corrupted contact lists, receive offline messages on AIM
0.43 (Jul 19 2008) Improved login in invisible mode, fixed ICQ offline message receive, fixed MSN getting contacts problem
0.44 (Nov 6 2008) Using phone theme (S60 3rd ed, UIQ3), fixed PocketPC keyboard button, fixed Symbian camera taking (menu)
0.45 (Nov 10 2008) Fixed MSN
0.46 (Jan 30 2009) Fixed ICQ/AIM bug sending empty messages to some IM clients, compatibility with S60 touch-screen phones (N5800)
0.47 (Mar 26 2009) Small fixes, mainly updates for touch screen
0.48 (Apr 24 2009) Fixed Yahoo login
0.50 (Jun 1 2009) Small fixes
0.52 (Aug 18 2009) Small fixes

ks13_gvr

Thank kìu ! chiến thôi !
vẫn mong slick sẽ hiện được được ava :(
hoặc IM+ làm 1 bản chuẩn cho UIQ giống như s60v3 hay BB :(

:(

vnyelsea

Slick 0.52 (Aug 18 2009) Small fixes

Slick 0.52 (Aug 18 2009) Small fixes: View attachment 139310

p.s. Rename xóa đuôi ".7z" rồi tiến hành upgrade bình thường.
Thấy bên box S60 đã có cả bản Việt hóa mà search bên box ình chưa thấy có...

mrhadobac

Phần mềm này hay phết, trừ giao diện xấu một cách "ấn tượng", còn lại có cái rất hay là tiết kiệm ram: chiếm có 4 KB

Có cái khó hiểu là phần mềm này rất thất thường, lúc login đc, lúc ko, nó cứ báo "authenticating" rồi đứng luôn!

Câu trời phần mềm này beta lâu lâu tí, chứ ko lại phải quay về dùng eBuddy tốn 2 Mb Ram, hoăck xài Fring thì ko tài nào invisible đc..........

blagi

Tui xài moto Q9h, cài slick vài tháng nay dùng ngon lành, tự dưng lên bản 0.52 cứ ấn C để xóa ký tự là treo lun, mặc dù vẫn nhận dc tin nhắn từ phía bên kia..
Ko hiểu ng nhân từ đâu lun.. Có bro nào bị thế ko ta? >"<

redipro

Mình chưa dùng thử bản này bao h.Miễn phí là sao mấy bạn?Ko cần kết nối gprs hả?

vnyelsea

Mình chưa dùng thử bản này bao h.Miễn phí là sao mấy bạn?Ko cần kết nối gprs hả?

Miễn phí là phần mềm free, không đòi code đòi K.
Còn GPRS là của Nhà mạng, bạn xài thì phải trả tiền cho họ, không có liên quan soft bạn nhé.

redipro

Miễn phí là phần mềm free, không đòi code đòi K.
Còn GPRS là của Nhà mạng, bạn xài thì phải trả tiền cho họ, không có liên quan soft bạn nhé.

Vậy mà mình cứ tưởng chát free bằng gprs chứ.Hix.