• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Love a girl, what should i do ?

nvc01648125025

BÀI VIẾT TUY HƠI DÀI NHƯNG PHIỀN CÁC BẠN ĐỌC HẾT TRƯỚC KHI CHO Ý KIẾN NHÉ, TKS............!

Hiện mìk đag để ý 1 pé cùng lớp, theo như mik quan sát thì thỉnh thoảng trong giờ học cũng thấy pé ý nhìn trộm nhưg vì nhát nên quay đj luôn, k để ý kỹ (cái này mik k chắc cho lắm vì bên cạnh cũg có thằng bạn khá vui tính + dễ thương =>e nào mà chả kết => sợ ăn dưa bở lắm).
Ace ai có kn trong vấn đề này tư vấn giúp mik cái! Nên đánh hay hoà đây? Nếu đánh thì đánh ntn?với cả nếu pé kết thằng bạn thì sao? làm gì trong trường hợp này? có cách nào test thử hem?
P/s: tiếp cận trong lớp hơi khó, mjk vs pé có học chung 1 lớp av vào buổi tối, tính mik thì cực kỳ nhát gái, trầm + ít nói (, sv năm 1 r nhé, bắt chuyện ntn cho pé cảm thấy thoải mái.
có bao nhjêu mik kể ra hết r đó, mấy bạn giúp mik với!

hờ hờ, xong hết việc r, giờ cứ ngồi nt, gọi điện rủ e đi chơi mà e k đi
thế mới ức chứ
bác nào có cách hay chỉ e với, e bí ở đây r, hehe

P/s: dạo này bận học quá, máy cũng k vào mạng đc nên phải ra tiệm, k có tgian lên topic thường xuyên, ai rảnh qua up hộ e cái, tks.

Chỉnh sửa cuối:

AlyCuong

Active Member
I think you should invite her to drink coffee :)). Suddenly, give her one kiss! =))

ThanhTungHT

Active Member
Theo a ấy,e đừng ko nên Test,thứ nhất => Nếu Test mà thấy Ko phải => E bùn và hụt hững. Nếu phải thì Ok (Tuy nhiên con gái thường giữ ý tứ,dù có tc với ng khác,nhưng ko bao giờ hé lộ ra) nên Trường hợp này thường thì xãy ra theo chiều hướng => Có thích đấy,nhưng mau chán=> đường ai nấy đi,vì chẳng có gì là hấp dẫn cả,khi mà cứ công nhận sự thật như thế.
Vậy bây giờ,e phải làm sao. Tấn đó là cách làm đúng và trong mọi trường hợp Ctrai phải là ng chủ động,theo kinh nghiệm của a,con gái thích một thằng hay nói,chủ động hơn là 1 thằng nhút nhát :D.
Bây giờ Tấn thì phải Tấn như thế nào??? Vừa ko quá lộ liễu,vừa mình luôn là thế chủ động.Nếu đang là SV,có 2 cách,tấn công trực diện giảng đường,thường thì cách này dành cho gà đã tinh thì mới làm đc,tức là phải cưa đổ tầm 2-3 cô trở lên mới dám hành động. Cách 2 thì tấn công nhẹ nhàng thôi, mà e nên thực hiện theo cách này. Trong vòng 1 tuần kiếm đại 1 chổ ngồi gần cô ấy, càng gần càng tốt,nếu ko đc,thì cũng đừng xa quá.Vì e sẻ để ý những ng gần hơn mình hơn là mình. Khi đã có chỗ ngồi ổn định. E vô ty thôi,chú ý nghe giảng và KO THÈM để ý cô ấy. E cứ làm thế tầm 5,6 buổi gì đấy,nhưng ko đc quá 6 buổi nhé. Đến hum thứ 6, chủ động bắt chuyện với cô ấy,thường thì câu chuyện xoay quanh,hum nay thầy giảng gì,ấy cho tớ mượn vở đc ko? hay đại loại mượn cuốn giáo trình.Tuyêt nhiên ko đc khen cô ấy xinh hay ngón tay e đẹp hay mái tóc e đẹp.Con gái thường thì đc ng ta khen thì lại tỏ ra tự cao tự đại. Nc với nhau tầm 2 ngày,thì xin số cô ấy,cái này ko phải là nói là A xin số e ! Mà là phải có thực tế đưa đẩy phải như thế.VD như khi đã quen, "Ấy cho tớ mượn vở đc ko? Hum nay hơi mệt ko ghi chép đc gì ?" Rùi bảo, cho mình xin số để hỏi kỹ bài hơn => tất cả chỉ vì mục đích học tập. Khi qua bước này rồi =>>>> Tùy cậu >:) =))
Bài viết chỉ mang tính tham khảo =))=))=))=))=))=))=))=))

AlyCuong

Active Member
Theo a ấy,e đừng ko nên Test,thứ nhất => Nếu Test mà thấy Ko phải => E bùn và hụt hững. Nếu phải thì Ok (Tuy nhiên con gái thường giữ ý tứ,dù có tc với ng khác,nhưng ko bao giờ hé lộ ra) nên Trường hợp này thường thì xãy ra theo chiều hướng => Có thích đấy,nhưng mau chán=> đường ai nấy đi,vì chẳng có gì là hấp dẫn cả,khi mà cứ công nhận sự thật như thế.
Vậy bây giờ,e phải làm sao. Tấn đó là cách làm đúng và trong mọi trường hợp Ctrai phải là ng chủ động,theo kinh nghiệm của a,con gái thích một thằng hay nói,chủ động hơn là 1 thằng nhút nhát :D.
Bây giờ Tấn thì phải Tấn như thế nào??? Vừa ko quá lộ liễu,vừa mình luôn là thế chủ động.Nếu đang là SV,có 2 cách,tấn công trực diện giảng đường,thường thì cách này dành cho gà đã tinh thì mới làm đc,tức là phải cưa đổ tầm 2-3 cô trở lên mới dám hành động. Cách 2 thì tấn công nhẹ nhàng thôi, mà e nên thực hiện theo cách này. Trong vòng 1 tuần kiếm đại 1 chổ ngồi gần cô ấy, càng gần càng tốt,nếu ko đc,thì cũng đừng xa quá.Vì e sẻ để ý những ng gần hơn mình hơn là mình. Khi đã có chỗ ngồi ổn định. E vô ty thôi,chú ý nghe giảng và KO THÈM để ý cô ấy. E cứ làm thế tầm 5,6 buổi gì đấy,nhưng ko đc quá 6 buổi nhé. Đến hum thứ 6, chủ động bắt chuyện với cô ấy,thường thì câu chuyện xoay quanh,hum nay thầy giảng gì,ấy cho tớ mượn vở đc ko? hay đại loại mượn cuốn giáo trình.Tuyêt nhiên ko đc khen cô ấy xinh hay ngón tay e đẹp hay mái tóc e đẹp.Con gái thường thì đc ng ta khen thì lại tỏ ra tự cao tự đại. Nc với nhau tầm 2 ngày,thì xin số cô ấy,cái này ko phải là nói là A xin số e ! Mà là phải có thực tế đưa đẩy phải như thế.VD như khi đã quen, "Ấy cho tớ mượn vở đc ko? Hum nay hơi mệt ko ghi chép đc gì ?" Rùi bảo, cho mình xin số để hỏi kỹ bài hơn => tất cả chỉ vì mục đích học tập. Khi qua bước này rồi =>>>> Tùy cậu >:) =))

Dài quá, lười đọc =)), để tuần sau rảnh đọc =))

b0m_lx

trình độ non quá
ngắn gọn xúc tích
EM LÀM NGƯỜI YÊU ANH NHÉ
...... CÚT
:)):)):)):)):)):)):))

AlyCuong

Active Member
Trời ơi, có gì đâu mà khó. Mới đầu thì làm quen dần dần, lúc ra về thì hỏi tên này nọ, 1 tuần sau bất đầu rủ đi cafe. Thơi gian này mình biết thái độ của họ r, nếu thích thì họ biểu hiện thiện chí và ngược lại =>> đánh giá ==> kết quả.

Dễ ồm mà ta chưa có người yêu =))

ThanhTungHT

Active Member
Thằng e cứ theo a mà làm,đảm bảo thành công 99,99% =)) ĐỪNg nghe tụi kia chém gió >:)

b0m_lx

Trời ơi, có gì đâu mà khó. Mới đầu thì làm quen dần dần, lúc ra về thì hỏi tên này nọ, 1 tuần sau bất đầu rủ đi cafe. Thơi gian này mình biết thái độ của họ r, nếu thích thì họ biểu hiện thiện chí và ngược lại =>> đánh giá ==> kết quả.

Dễ ồm mà ta chưa có người yêu =))

mi cứ làm như ăn đc ngay ý :)

nvc01648125025

hjx, mấy pác chém ít thôj, cẩn thận gạch bay đấy :))
Tks mod nhen, nhưng chắc k bon chen vào gần đc vì xug wanh khu đó 100% girls, bon chen vô xog là làm nv nổi tjếg của trg chứ k fảj lớp đâu :D, a có cáchkhác hem.
Đag onl đt nên k tjện type cho lắm :D

ThanhTungHT

Active Member
hjx, mấy pác chém ít thôj, cẩn thận gạch bay đấy :))
Tks mod nhen, nhưng chắc k bon chen vào gần đc vì xug wanh khu đó 100% girls, bon chen vô xog là làm nv nổi tjếg của trg chứ k fảj lớp đâu :D, a có cáchkhác hem.
Đag onl đt nên k tjện type cho lắm :D
Bây giờ a chỉ cho e lời Khuyên tránh xa đám đông + bàn bè của cô ấy ,có thể e sẻ viêm màng túi ở một thời điểm nào đấy mà kết quả lại tiền mất,tật mang...Cố gắng tìm hiểu lúc cô ấy một mình hoặc ít người để làm quen là hợp lý nhất ;;) Cái này cần thời gian + đôi lúc làm trinh thám đi theo cô ấy...VD giờ nghỉ trưa hoặc cuối tan học >:)

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
Ô ô cái này zui.chớ dại mà nghe lời chú cuồng vơí chú bờm.đốt nhà như chơi.các cụ nói rùi:liệu cơm mà gắp mắn.hãy làm theo cách mà mình cảm thấy là tự tin nhất,đẹp zai ko ko bằng zai mặt (cháu thấy mạ bảo thế)

shido_katori

Active Member
ta cũng đang SV năm nhất, và mới vừa có bạn gái rồi, học chung lớp luôn ! Nếu có bản lĩnh, cỡ nào bạn cũng kua dc thôi !

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
phân tích tí nhá.học cùng em ấy 1 lớp ngồi cách khoảng 1 ki lô mét.xung quanh có 1 loạt súng phòng không sẵn sàng nhả đạn.tính tình thì nhút nhát==>ông giời cũng pó tay.
muốn tán dc gái phải có sự tự tin.sẵn sàng nhả đạn lại bất cứ lời nói nào.nếu ko có dc thì dẹp luôn.thế đã nhá.