• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lưu ý khi dùng font tiếng việt cho HD

h2008

Mình đang dùng HTC HD chỉ chạy dc font vnsys còn cài thêm font Tahoma là ko nhận diện dc tiếng việt.Còn dùng bàn phím thì mình thấy có vnkbrd33_full là còn dùng dc.còn các bàn khác thì bé tí ko gõ dc.

tuanvopda

Mình đang dùng HTC HD chỉ chạy dc font vnsys còn cài thêm font Tahoma là ko nhận diện dc tiếng việt.Còn dùng bàn phím thì mình thấy có vnkbrd33_full là còn dùng dc.còn các bàn khác thì bé tí ko gõ dc.

mình củng đang dùng em này.xin bạn cho mình xin front tiếng việt của em này đuoc không? cảm on nha.=D>

tuanvopda

cảm on bạn nhiều lắm. đúng nhu bạn nói. chỉ có một mình frontsys bạn cho mình là sài đuỏc mà thôi. mình đã thủ nhiều front. nhung vô hiêu.

Rygar

bạn ơi sao cái phần mềm quay ngang màn hình cho HD kia khi mình chạy thì nó lại báo lỗi vậy :(

h2008

Chắc bạn chưa cài .NET Compact Framework v3.5 đúng ko??? tải nó về và cài vào thử xem nhé...chúc thành công.

PhamQuang

Manager

Sao lại fonts SYS với Tahoma là sao?
Tahoma là SYS fonts đó bạn ạ.
Các bạn cài Tahoma rồi lại cài Tahoma khác tất nhiên nó đè lên, lại trở về như cũ.
Cái cab trong link sys font bạn đưa lên chính là cab do mình soạn ra đó thôi.
Bạn mở thông tin xem có đúng là PQ & MF không? :D
Cab này dùng tốt cho tất cả các dòng PPC, không kể màn hình nào cả.
Nói chung font không phụ thuộc màn hình, quan trọng là phải lựa chọn các Tahoma fonts hỗ trợ TV là được thôi mà. Các bạn cài Tahoma khác, ko hỗ trợ TV, tất nhiên là không được là đúng rồi.

h2008

Sao lại fonts SYS với Tahoma là sao?
Tahoma là SYS fonts đó bạn ạ.
Các bạn cài Tahoma rồi lại cài Tahoma khác tất nhiên nó đè lên, lại trở về như cũ.
Cái cab trong link sys font bạn đưa lên chính là cab do mình soạn ra đó thôi.
Bạn mở thông tin xem có đúng là PQ & MF không? :D
Cab này dùng tốt cho tất cả các dòng PPC, không kể màn hình nào cả.
Nói chung font không phụ thuộc màn hình, quan trọng là phải lựa chọn các Tahoma fonts hỗ trợ TV là được thôi mà. Các bạn cài Tahoma khác, ko hỗ trợ TV, tất nhiên là không được là đúng rồi.

Chào bạn!
Mình chỉ chia sẻ với mọi người dùng Fonts TV thôi.Mình cũng tải rất nhiều fonts TV về dùng nhưng khi cài tất cả các fonts vào máy,rồi cài fonts Tahoma vào là ko nhận diện dc TV nữa.
May mà có cái Fonts sys PQ & MF của bạn soạn ra nó chạy.ko thì mình đọc TV chữ tượng hình mất...hi..hi..:D
Nói chung là mọi người cảm ơn bạn đã soạn fonts đó cho mọi người xin cảm ơn..xin cảm ơn..;;)

poisonpure

Về Font

Chào bạn!
Mình chỉ chia sẻ với mọi người dùng Fonts TV thôi.Mình cũng tải rất nhiều fonts TV về dùng nhưng khi cài tất cả các fonts vào máy,rồi cài fonts Tahoma vào là ko nhận diện dc TV nữa.
May mà có cái Fonts sys PQ & MF của bạn soạn ra nó chạy.ko thì mình đọc TV chữ tượng hình mất...hi..hi..:D
Nói chung là mọi người cảm ơn bạn đã soạn fonts đó cho mọi người xin cảm ơn..xin cảm ơn..;;)

Cuối cùng là cài bộ FONT nào mới là chính thức đây. MÌnh cài tùm lum font rồi edit theo hướng dẫn cũng không được nốt. Hix Hix:-/

poisonpure

Bác nào giúp em Remove bộ PQ VIETFONTS để cài lại bộ vnsysfont được không? Em uninstall nó rồi mà nó vẫn còn.

poisonpure

Sau khi ngâm cứu qua mấy phần mềm để xem thông tin và tra cứu. Mình có một số nhận xét sau: HD xem trên Opera hay Internet Explore đều tốt font Tiếng Việt đều bình thường. Riêng Mdict thì chỉ có chữ thường thì bình thường, còn chữ in đậm hay chữ nghiêng đều hiện ô vuông.

h2008

vtp9x

bác PAMQUANG oi link bi die rùi bác ạ kiềm tra dùm em với em downloand ko có dược bác athanhk bac trước nhen

ltrhai

Hi, tôi đánh vật với font tiếng Việt từ hôm qu tới giờ chưa xong, khi cài vào main của máy thì nó báo :"íntallation was unuccessful. The program ỏ setting cannot be installed because it dose not have sufficient system pẻmissions ".
nếu cài ra SD thì không có kết quả ??
Bạn nào xử lý xong vụ này cho ý kiến thêm cái.
- Máy này làm cách nào để thấy và dùng Storage đây ?

hanoiwap

Super V.I.P

"bé tí"Vì độ phân giải của HTC HD 480 x 800 pixels (WVGA).Bạn phải chọn Resco Keyboard rồi cài thêm skin cho WVGA hoặc Spb Keyboard4

h2008

Hi, tôi đánh vật với font tiếng Việt từ hôm qu tới giờ chưa xong, khi cài vào main của máy thì nó báo :"íntallation was unuccessful. The program ỏ setting cannot be installed because it dose not have sufficient system pẻmissions ".
nếu cài ra SD thì không có kết quả ??
Bạn nào xử lý xong vụ này cho ý kiến thêm cái.
- Máy này làm cách nào để thấy và dùng Storage đây ?

Bạn chi còn cách Clear Storage thôi và cài sysfonts thôi.nhớ đừng cài Tahoma vào nữa nhé ...lúc đầu mình cũng khốn khổ với cái fonts TV như bạn....:D

ltrhai

Bạn chi còn cách Clear Storage thôi và cài sysfonts thôi.nhớ đừng cài Tahoma vào nữa nhé ...lúc đầu mình cũng khốn khổ với cái fonts TV như bạn....:D

Hi, bạn có thể nói rõ hơn về Storage được không, vì không giống như các máy trước đã dùng, trong explore chỉ có mỗi storage card không thôi, làm sao để nhìn thấy được Storage ?