• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

M-Keychanger v1.00 (Chỉ dành cho N70,N72-Đã test)

hongle516

M-Keychanger v1.00
Ứng dụng chạy trên nền Python
Người viết: Baskar
Home : http//:sfware-solution.bolgspot.com

Em tìm trên diễn đàn không thấy có phần mềm này, nếu có rồi thì anh MOD del dùm em cái nha, em cảm ơn.
Phần mềm này có lâu rồi, chức năng của phần mềm này là thay thế cái chương trình chơi nhạc mặc định của N70,N72 khi ta ấn phím nhạc bên hông phải bằng 1 chương trình khác (Như TTPod chẳng hạn).
Sau khi cài đặt chương trình bạn vào và bấm Menu rồi bấm Set Application, chọn chương trình mình cần để thay thế. Sau đó lại bấm Menu chọn Start hacking. Exit ra, bấm phím nhạc và thưởng thức thôi.
Sau khi Restart nếu ấn phím nhạc mà không thấy gì bạn vào lại chương trình, đợi 1 tí rồi exit ra nha. Mình đã test và thấy dùng rất tốt trên N72. Các bạn có N70 test dùm mình với nha, thanks nhiều :)

hvnh

cái này khá hay ngày trước mình đã từng dùng gán nút phat nhạc thành ttpod nhưng ko nhớ là down ở đâu :D

hugon72

ui phần mềm này có từ lâu rồi,cũng hay đấy nhưng sao các bro ko dùng thằng n72Smart hay hơn nó có thể dùng phím nhạc thực dụng lắm,cài đặt dễ sử dụng hơn nhiều.mình cài ttpod vào phím nhạc chỉ cần cái bấm nhẹ,nhấn lâu là sài jukebox,nhấn giữ phím abc và phím nốt nhạc ra powerMp3.tùy bạn cài đặt và nhiền thứ nữa như phím đa chiều phím chụp hình...=D>nhưng dù sao cũng cám ơn đã chia sẽ
mình up lại n72smart crack anh em nào cần qua box vh down về nhé

Chỉnh sửa cuối:

hunterviet

Well-Known Member
ui phần mềm này có từ lâu rồi,cũng hay đấy nhưng sao các bro ko dùng thằng n72Smart hay hơn nó có thể dùng phím nhạc thực dụng lắm,cài đặt dễ sử dụng hơn nhiều.mình cài ttpod vào phím nhạc chỉ cần cái bấm nhẹ,nhấn lâu là sài jukebox,nhấn giữ phím abc và phím nốt nhạc ra powerMp3.tùy bạn cài đặt và nhiền thứ nữa như phím đa chiều phím chụp hình...=D>nhưng dù sao cũng cám ơn đã chia sẽ

Người này thích dùng PM này, người khác lại thích dùng PM kiểu kia. Mỗi PM có 1 nét riêng ko cái nào giống cái nào> Đâu thể nói nên hay ko nên

hongle516

Cái này nhẹ mà bạn, có 14KB à. Với lại có mấy ai dùng nhiều soft nghe nhạc như bạn đâu :)

Mr_Sulla

Nếu nói về đặt phím tắt để vào chương trình nhanh trên n70 và n72 thì theo mình keyman mới là good nhất. Vừa nhẹ lại vừa nhiều phím tắt. Quá dễ sử dụng. N72smart thua xa về khoản phím tắt

hongle516

Nếu nói về đặt phím tắt để vào chương trình nhanh trên n70 và n72 thì theo mình keyman mới là good nhất. Vừa nhẹ lại vừa nhiều phím tắt. Quá dễ sử dụng. N72smart thua xa về khoản phím tắt
Soft ấy như thế nào vậy pác? Restart phone có cần kích hoạt lại chương trình không? Pác up lên cho em xem với.

TruBic

Well-Known Member
Soft ấy như thế nào vậy pác? Restart phone có cần kích hoạt lại chương trình không? Pác up lên cho em xem với.
Posted via Mobile Deviceem qua khu S60việt hoá tìm đi em, có up rồi nè, bên s60 chưa vh cũng có đấy.

hugon72

Người này thích dùng PM này, người khác lại thích dùng PM kiểu kia. Mỗi PM có 1 nét riêng ko cái nào giống cái nào> Đâu thể nói nên hay ko nên
đồng ý tùy theo sở thích của mỗi người,nưung theo mình đã sài thì thấy tiện thôi,n72 tích hợp được nhiều thứ đâu nhất thiết cài nhạc ko đâu phím tắt mình cài gì mà chẳng được.với keyman bạn chỉ đặt phím tắt thôi nhưng với n72 cài tự tắt bluetooth,ghi âm cuộc gọi.. màn hình chờ với 3 định dạng,nhắc phút cuộc gọi...hiển thị ngày giờ tốc độ ram gprs pin sóng làm việc trên mọi cửa sổ trừ màn hình chờ...khóa phím. bật flash chỉ có trong 65KB THÔI
trên đây không phải tôi tôn thờ hay quảng cáo gì cả,nhưng trong topic này tôi vẫn tôn trọng chủ topic nêu lên điểm giống ở chỗ phím nhạc thôi,ai tiện thì sài vì 1pm sài được nhiều tiện ích thì good hơn...xin cám ơn đã đọc và thông cảm chia sẻ...

Mr_Sulla

Phần mềm keyman có thể tự khởi động sau khi restart phone. Bản 1.10 đã đc mình VH và post trong box ứng dụng việt hóa. Bạn search đi nhé

Tduy

Sao N72 của mình không dùng được vậy cả M-Keychanger va Keyman. M-Keychanger mở lên hiện Please wait rồi out; Keyman FP1,FP2,FP3 cài vào mở lên khi Back báo lỗi chả dùng được .....??? ... ?????

Mr_Sulla

Sao N72 của mình không dùng được vậy cả M-Keychanger va Keyman. M-Keychanger mở lên hiện Please wait rồi out; Keyman FP1,FP2,FP3 cài vào mở lên khi Back báo lỗi chả dùng được .....??? ... ?????
M-Keychanger chạy trên nền python. Bạn phải cài python mới chạy được. Còn keyman thì phải cài bản 1.1 mới được. Mình cũng đang dùng n72. Cả 2 pm trên đều chạy vù vù