• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mã *#0*#

phuonghn2208

Sau khi check một số diễn dàn về samsung I900, khi cần check camera đằng trước và 1 số chức năng khác, mọi người đều hướng dẫn gõ code *#0*#, nhưng máy của mình khi gõ code đó không hiển thị gì cả. Máy đã hardreset, bàn phím samsung, check IMEI trùng khớp bảo hành, máy mình hàng cty. Vậy kết cục là máy mình có phải bị lỗi không, hay là code đó không sử dụng nữa, máy mình mới SX 23/6/2009 thôi.
Mong mọi người chỉ giáo dùm

ping123

Mac này là LCD test:
Test màu LCD
Chuông, rung
Camera trước, sau
Mouse
...
Chắc cái này chỉ dùng khi mua máy ha ha

T

thanhnhan88

Guest
dung roi chi co tac dung tren 6.1 thoi 6.5 o duoc

Mình xin đính chính lại là code này cho I900, k phân biệt ROM 6.1 hay 6.5 j hết. Mình từng xài ROM gốc 6.1 code ok, h đang xài ROM 6.5 cũng ok.
Hiện tại mình xài ROM này có cả chức năng chụp hình từ camera phía trước. Cũng vui tuy hình k đẹp lắm :)

cacciatore

minh xai khi i900 rom 6.1 thi ok nhung up rom 6.5 thi ko dc. chinh xac la vay. con bac nao chay dc thi xin bac chi giao cho.

hobach9x

Mình xin đính chính lại là code này cho I900, k phân biệt ROM 6.1 hay 6.5 j hết. Mình từng xài ROM gốc 6.1 code ok, h đang xài ROM 6.5 cũng ok.
Hiện tại mình xài ROM này có cả chức năng chụp hình từ camera phía trước. Cũng vui tuy hình k đẹp lắm :)

bác đang dùng bản nào đấy.chia sẻ cho ae.chưa bao h nghe nói i900 chụp ảnh được từ camera phụ

tanlap

mình cũng xài i900, bản 6.1 thì check dc, nhưng sau khi up room lên 6.5 thì check ko dc nữa