• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Magic screen UIQ3.0 bản FULL

dongxanh

Posted via Mobile Device
Magic screen UIQ3.0 bản FULL

Đây là chương trình tạo shortcut màn hình rất tiện lợi, đã được giới thiệu bản demo trước đây. Giờ đã có bản full.

Đăng ký với số 30300
Bản Việt Hoá ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=41627

LINK TẢI:

http://www.mediafire.com/?m0zxgwtmzvd

(post bài bằng phone nên chưa có screenshot, mình sẽ bổ sung sau)

Edit: Cảm ơn congvoi đã post hình dùm. Mình gửi luôn file đính kèm cho các bạn đây.

Chỉnh sửa cuối:

dqt

Bạn dongxanh không post ảnh được thì mình thay vậy. Mới cài vào thử thôi, cũng chưa có nghiên cứu gì.

tuannien

Bạn Đồng Xanh mình muốn xóa icon đã tạo trong Magic screen thì phải làm sao ? Thanks Bác!

dqt

Bạn Đồng Xanh mình muốn xóa icon đã tạo trong Magic screen thì phải làm sao ? Thanks Bác!

Cái này hình như nó không cho xóa Icon. Chỉ có thể thay thôi. Thay thì chắc bạn biết rồi (Chọt vào icon cần thay nó hiện ra list chương trình, chọn chương trình khác cần thay thế).
Còn nếu bạn muốn không hiện icon nữa thì vào thẻ Setting bỏ dấu chọn Display screen.

tuannien

Cái này hình như nó không cho xóa Icon. Chỉ có thể thay thôi. Thay thì chắc bạn biết rồi (Chọt vào icon cần thay nó hiện ra list chương trình, chọn chương trình khác cần thay thế).
Còn nếu bạn muốn không hiện icon nữa thì vào thẻ Setting bỏ dấu chọn Display screen.

thanks bạn. Bạn nói rất đúng

vnpt1706

đã quá luôn ! nhưng sau mình cảm thấy nó nặng máy lúc chưa cài cái này

anhcu

Thanks Dongxanh

Em mong đợi cái này rất là lâu rồi cám ơn anh nhiều lắm, luôn tiện hơi lạc đè anh cho em hỏi em đã cai thành công Document togo 4.0 của anh pót đó , nhình chung là cahjay rất tốt , nhưng khi mình muốn đánh bằng bàn phím ảo không được anh ơi , nó chỉ cho nhập dữ liệu bằng bàn phím thôi , hoặc là bằng handwriting thôi , anh chỉ cho em với làm sao nhập dữ liệu bằng bà phím ảo . Cám ơn anh rất là nhiều

Chung_tuhinh

Sau khi vọc thử một lát với M600i thì mình có một số so sánh với Linkboy 1.52 như thế này:
- Magic hỗ trợ 4 shorcut x 4 dòng, còn Link hỗ trợ 5 shorcut x 3 dòng. Nếu đơn thuần như vậy thì Magic hơn Link
- Nhưng, cái này mới là vấn đề (Bất kể chạy Magic ở Mode Transparent hay là Normal) thì:
+ Khi để 4 shortcut x 4 dòng thì 16 icon này sẽ trùm cả lên Today bar, tới tận mép của Taskbar đồng thời đè lên Logo mạng trông cực xấu, không như Link 1.52 gói gọn 15 icon trong khoảng không gian giữa Today bar và Date & Time bar.
+ Không chỉ có thế, nếu như dùng Link 1.52 và click và Today link thì các icon do Link đưa ra Deskto sẽ tự động ẩn đi; nhưng với Magic thì khác, các link Today sẽ bị các Icon đè lên.

- Vì Link 1.52 thời điểm này chưa có code nên mình vẫn sẽ chọn Macgic, còn nếu như Link 1.52 có code rồi thì :)), xem đã !
Theo mình có lẽ phương án tối ưu để dùng Magic là tắt Today bar đi, sau đó dùng Oplogo xóa logo mangk. Nhưng vậy có thể dùng hết 16 Icon mà Magic hiển thị đồng thời không ảnh hưởng gì đến vấn đề mỹ quan của Desktop; hoặc nếu không thì chỉ dùng 3 dong shortcut thôi, nhưng vẫn phải tắt Today bar đi. Ưu tiện chọn chế độ sử dụng là Transparent với các icon được căn vào giữa (Center)

Chỉnh sửa cuối:

sonnguyen_uiq3

sau khi chạy cái magic này mình thấy bộ nhớ ram hình như bị tổn thất cả 1M thì phải.Các bác xài link rồi thì có thể so sánh giúp anh em được ko,về vụ ngốn ram này.mình ko xài link vì ngốn ram wá,nên ko thể so sánh được.đa tạ cả nhà.

O9xx19xx29

Xài ngon - w950i dùng bình thường ko chậm, ko lỗi treo gì cả
Để transparent với 3 hàng thấy giao diện cũng được ( 4 hàng thì chèn lên logo rất xấu ) - lý tưởng nhất là 1 hàng thì đẹp gần như nguyên bản. Nói chung cân nhắc kĩ càng nên để 1-2 hàng thôi cho nó thoáng - cái gì thật sự cần thiết thì bắn icon ra ngoài.
Bản này đánh giá độ hài lòng tầm 7-8/10
Show hàng phát

Chỉnh sửa cuối:

Chung_tuhinh

sau khi chạy cái magic này mình thấy bộ nhớ ram hình như bị tổn thất cả 1M thì phải.Các bác xài link rồi thì có thể so sánh giúp anh em được ko,về vụ ngốn ram này.mình ko xài link vì ngốn ram wá,nên ko thể so sánh được.đa tạ cả nhà.
Nói chung là M600i của mình Ram maximum tới 21Mb, bình thường là 16 - 18Mb. Đôi lúc xuống tơi 14 - 15 cũng chả sao hết.
Cuối ngày dùng Process clean up một lần, tuần khởi động lại một lần.