• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Màn hình BOOT ROM

nqkonan

Xin chào các bro!

Trong quá trình up rom, đã có lần thử up rom từ diễn đàn xda-developers.com thì thấy ngay màn hình khởi động đầu tiên (có các thông số màu đỏ về Rom, Radio...) có dòng chữ "udK Diamond" như một lời giới thiệu về bản Rom đang được boot, khác với các bản Rom của bác PhamQuang (không hiển thị gì). Điều này cũng không có gì phải nói nếu như nó không xuất hiện nữa khi up bản rom khác (ở đây là của bác PhamQuang), cho đến bây giờ khi đã upgrade rất nhiều Rom rồi mà nó vẫn cứ "lù lù xuất hiện" mỗi khi em reset.... rất rất khó chịu!

Rất mong...
  1. Các bro và bác PhamQuang có cách nào giúp em "hô biến" cái màn hình này?
  2. Bác PhamQuang có thể đưa "quảng cáo" của mình hoặc pdaviet vào boot screen cho những bản ROM sau này của mình?

Xin cảm ơn!

TaQuangDuc

Xin chào các bro!

Trong quá trình up rom, đã có lần thử up rom từ diễn đàn xda-developers.com thì thấy ngay màn hình khởi động đầu tiên (có các thông số màu đỏ về Rom, Radio...) có dòng chữ "udK Diamond" như một lời giới thiệu về bản Rom đang được boot, khác với các bản Rom của bác PhamQuang (không hiển thị gì). Điều này cũng không có gì phải nói nếu như nó không xuất hiện nữa khi up bản rom khác (ở đây là của bác PhamQuang), cho đến bây giờ khi đã upgrade rất nhiều Rom rồi mà nó vẫn cứ "lù lù xuất hiện" mỗi khi em reset.... rất rất khó chịu!

Rất mong...
  1. Các bro và bác PhamQuang có cách nào giúp em "hô biến" cái màn hình này?
  2. Bác PhamQuang có thể đưa "quảng cáo" của mình hoặc pdaviet vào boot screen cho những bản ROM sau này của mình?

Xin cảm ơn!

co 2 cach
1. Ban tu tao splash screen cho rieng minh bang tool chu Quang da cho.
2. Up lai 1 ban rom ship
cheers.,

Posted via Mobile Device