• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Màn hình của HTC TouchPro2 bị lệch?

trietvanli

Chào các các !
Tình hình là con Touch pro2 của em màn hình cảm ứng bị lệch, và ngày càng nặng thêm. Tình trạng là bị lệch về phía bên trái, nếu mình bấm ở phía bên cạnh phải màn hình thì nó bị lệch qua bên trái. Trước đây em vẫn dùng các ứng dụng được, nhưng tin nhắn thì phải gỏ bằng bàn phím, nhưng nay tình trạng nặng hơn, khi quay số điện thoại bấm phím "3" không được nữa. Em đã cân chỉnh màn hình và up rom mấy lần rồi nhưng không ăn thua. Vậy bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách khác phục với, hoặc nếu thay mới thì chỉ cho em chô thay, điện thoại liên lạc và giá cả ạ.
Em ở Hà Nội, cám ơn các bác rất nhiều.

hellboy9000

nếu bị lệch cảm ứng bác thử cân chỉnh cảm ứng trong phấn : settings / System / screen / align screen .. xem . chắc là ok thui

trietvanli

nếu bị lệch cảm ứng bác thử cân chỉnh cảm ứng trong phấn : settings / System / screen / align screen .. xem . chắc là ok thui
Hì, mình cân hàng trăm lần, nhưng mãi nó không cân được, vì bản chất theo mình nghĩ là cảm ứng đã bị hỏng. Bác biết nơi nào sửa vừa rẻ vừa chất lượng xin chỉ với ạ.

hellboy9000

màn cảm ứng của TP2 rất nhiều nơi bán , giá khoảng 400 - 500 K , vì HTC là đài loan nên hàng họ cũng tốt mà lại rẻ, bác có thề thao khảo ở đâu cũng giá đó thui :-D . hình như bên thuonggiado với thegioiphukien bán giá cũng tốt

trietvanli

màn cảm ứng của TP2 rất nhiều nơi bán , giá khoảng 400 - 500 K , vì HTC là đài loan nên hàng họ cũng tốt mà lại rẻ, bác có thề thao khảo ở đâu cũng giá đó thui :-D . hình như bên thuonggiado với thegioiphukien bán giá cũng tốt

Cám ơn bác rất nhiều, mai e đi thay ngay ạ.