• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MANGO CHÍNH THỨC ĐÃ ĐƯỢC CẬP NHẬT TRÊN ZUNE !

Taki7610

Unlock_GSM
MICROSOFT ĐÃ CHO UPDATE BẢN MANGO CHÍNH THỨC THÔNG QUA ZUNE. ĐÃ UPDATE THÀNH CÔNG VÀ ĐANG TEST TRÊN HTC MONDRIAN_SURROUND AT&T.

Quá trình nâng cấp :

1.Phiên bản OS ban đầu : 7720_RTM đã jb cài game và soft nhiều.

2.Quay về OS 7390 để update MANGO chính thức.

3.Quá trình nâng cấp bao gồm : 7390-->7392-->7403-->7720.68.

blacksuitboy

Giữ jb thế nào đây chủ thớt. Hướng dẫn anh em up từ 7390 -> 7720.68 mà ko mất jb đi.

huyvd2003

Xin chào các anh em. Mình mới mua con WP7 này và cũng chưa có nhiều kinh nghiệm về WP7 lắm.
Ai đã Up lên Mango ngon lành rồi có thể chỉ giáo chi tiết được không.
Vấn đề mất JB thì sao vì mình dung máy AT&T lên rất sợ vấn đề này.
Thanks!

Taki7610

Unlock_GSM
Giữ jb thế nào đây chủ thớt. Hướng dẫn anh em up từ 7390 -> 7720.68 mà ko mất jb đi.

Bạn vui lòng tìm câu trả lời trên diễn đàn nhé !

Xin chào các anh em. Mình mới mua con WP7 này và cũng chưa có nhiều kinh nghiệm về WP7 lắm.
Ai đã Up lên Mango ngon lành rồi có thể chỉ giáo chi tiết được không.
Vấn đề mất JB thì sao vì mình dung máy AT&T lên rất sợ vấn đề này.
Thanks!

Máy đã mua code thì không bao giờ mất code nhé, khai niệm Jailbreak ở đây là bạn có thể cài được soft hay game thôi.

blackdoor

Manager
máy em đang ở 7792, sao check = zune vận chưa thấy update?
7792 hay 7392 nhỉ? Nếu là 7792 thì khỏi phải update vì không có OS mới hơn.
Update có hay không có tuỳ thuộc vào máy thuộc khu vực nào (EU, Asia, T-MOUS...), có thể khu vực này có update nhưng khu vực khác vẫn không có. Bác chờ thêm ít hôm nữa vậy.

thophan

thanks mod, em cũng chả biết khu vực nào nữa, chỉ biết là máy ATT, đã JB (chắc là 7392 ). hix...hixx... nôn quá chừng

vuhoangx1

Máy mình đang ở bản 7712.60, làm sao để lên Mango không mất JB nhỉ? Giang hồ đồn là TouchXplorer ko sử dụng được, vậy làm sao để cóp file CustClear vào windows

tonken

Máy mình đang cai rom cook 7720 cùa DFT bây giờ mình muốn dưa về rom goc 7004 rồi up lên thì mình down rom ship ve giải nén và cài lại bình thường hay có phải thêm thủ thuật gì nửa không , em sợ thao tác nhầm lẫn máy chết queo lun thì khổ lắm ! bác nào rành về zụ này thì hướng dẫn tận tình em với ! cảm ơn nhiều

Taki7610

Unlock_GSM
thanks mod, em cũng chả biết khu vực nào nữa, chỉ biết là máy ATT, đã JB (chắc là 7392 ). hix...hixx... nôn quá chừng

Nôn thì gắn vào Zune update thôi bạn :D. Bạn không thấy mình test trên em Suround at&t à ?

Máy mình đang ở bản 7712.60, làm sao để lên Mango không mất JB nhỉ? Giang hồ đồn là TouchXplorer ko sử dụng được, vậy làm sao để cóp file CustClear vào windows

Khi ở bản 7720_RTM mình cũng chả cài được WPDeviceManager để sử dụng TouchXplorer.

Máy mình đang cai rom cook 7720 cùa DFT bây giờ mình muốn dưa về rom goc 7004 rồi up lên thì mình down rom ship ve giải nén và cài lại bình thường hay có phải thêm thủ thuật gì nửa không , em sợ thao tác nhầm lẫn máy chết queo lun thì khổ lắm ! bác nào rành về zụ này thì hướng dẫn tận tình em với ! cảm ơn nhiều

Bạn cứ làm theo các bước như bạn nói nhưng nên xem HSPL máy của mình nhé.

MOD ƠI, CHO HỎI, VẬY MANGO ĐÃ CÓ Ở THỊ TRƯỜNG NÀO?

Tùy thuộc vào khu vực mà microsoft sẽ để Zune cập nhật, như mình at&t thì gắn vào sẽ báo cập nhật ngay, nếu bản cập nhật có máy bạn sẽ tự động thông báo với điều kiện bạn đặt thông báo trong Phone update.

Máy mình . 7.0.7004.0 có nâng đc ko nhỉ ^^! mới mua HTC HD7 T9292 chưa bjk nhìu lắm gì :-s

Gắn vào update theo trình tự của Zune là xong:D

hnam5

xin lỗi các bạn. máy mình là HD2 sáng nay update đã có thông báo 7.10.7720.68. như vậy đã là mango chuẩn chưa nhỉ?
p/s: mình cài bản build của YUKY-BXMOD cũng đã báo thông số như vầy 7720.68 rồi. không biết đã up được chưa nên qua hỏi các bro sài hd7 xịn. thông cảm nha.

Chỉnh sửa cuối:

dungtienarc

Con HTC 7 PRO em vừa up lên xong, cũng lâu ra phết. Nhưng lên mango quả thật là tuyệt hơn rất nhiều. Mỗi tội vẫn thua wm vì ko có đoán số.. Thích nhất là phần camera, ko phải nhấn phím cứng nữa, chỉ cần chấm tay giữa màn hình khoảng 1s là máy tự chụp.. vui vãi...

maiphutinhem

mình hỏi chút ko hiểu bản này có phải bản cuối cùng không. mình đang dùng bản DFT cũng có thông số 7720.68. chẳng nhé DFT có trước ca microsoft. có ai biết giải thích cho mình chút

AquaSta

Moderator
Từ trưa hôm kia mình đã thấy có cập nhật Mango trên Zune, tính cho đến thời điểm này

hnam5

Hình như 2dev YUKI và BXMOD đã đã build bản Mango thành bản chuẩn rồi thì phải, chính vì vậy nên bản update cũng không thấy có gì mới???

sangdoi

máy mình up mango xong gần hết . xong nó báo lỗi c10001 gì đó. mình sợ quá . nên chưa xem kỉ . có bạn nào biết là lỗi gì ko. nhưng máy mình vẫn chạy bình thường. vẫn là mango 7720.68